હવામાન વિભાગે ગુજરતમાં આવનાર 5 દિવસ ભારેથી અતિભારે વરસાદની કરી આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં વિસ્તારોમાં પડશે…

હવે ગુજરાતમાં ચોમાસું પ્રવેશી ચૂક્યું છે ત્યારે રાજ્યના અનેક વિસ્તારોમાં મેઘરાજાએ લપેટમાં લીધું છે. રાજ્યના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં હાલ વાદળછાયુ વાતાવરણ જામ્યું છે. કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પણ વરસી રહ્યો છે. જેના કારણે બફારાથી લોકોને રાહત મળી છે.છેલ્લા 3-4 દિવસમાં રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારોમાં ખાસ કરીને સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ થયો છે. ત્યારે હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ ગુજરાતમાં સતત 5 દિવસ સુધી વરસાદ પડશે.

Advertisement

સૌરાષ્ટ્રના પોરબંદર, જૂનાગઢ, અમરેલી, રાજકોટ, ગીર સોમનાથ અને ભાવનગરમાં આજે વરસાદ પડશે. જૂનાગઢના માંગરોળમાં સૌથી વધુ સાડા ત્રણ ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. મહેમદાવાદમાં 3 ઈંચ, માણાવદરમાં 3 ઈંચ, તાલાલામાં 2 ઈંચ, સાવરકુંડલામાં 1.5 ઈંચ, ઉમરાળામાં 1.5 ઈંચ, ઉનામાં 1.5 ઈંચ, ચાણસ્મામાં 1.5 ઈંચ, ખેડામાં 1.5 ઈંચ, વડગામમાં 1 ઈંચ, વંથલીમાં 1 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે.વેરાવળમાં ઇંચ અને 1 ઇંચ વરસાદ.

અરબી સમુદ્રમાં સક્રિય વરસાદી સિસ્ટમના કારણે હવામાન વિભાગે રાજ્યભરમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે સૌરાષ્ટ્રમાં હળવાથી ભારે વરસાદની શક્યતા છે. જૂનાગઢ, રાજકોટ, અમરેલી, ગીર સોમનાથ અને જામનગર જિલ્લામાં વરસાદ પડશે. પાટણ અને બનાસકાંઠા જિલ્લામાં પણ હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે ગઈકાલે ચોમાસા દરમિયાન જાફરાબાદ, શિયાળ બટ, રાજુલા પીપાવાવ પોર્ટ, તિથલ, દ્વારકાનો દરિયો ઉબડખાબડ બની ગયો હતો. રાજ્યમાં ચોમાસાના આગમનની સાથે જ ગુજરાતનો દરિયો ઉબડખાબડ બન્યો હતો. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર જાફરાબાદ, શિયાલ બટ્ટ, રાજુલા પીપાવાવ પોર્ટ, તિથલ અને દ્વારકા સહિતના શહેરોમાં દરિયો ઉબડખાબડ બન્યો હતો. વલસાડ જિલ્લામાં 70 કિમી દરિયામાં 10 ફૂટ સુધીના મોજા ઉછળ્યા હતા.

આ ઉપરાંત વલસાડના દરિયામાં ભરતીના કારણે માછીમારોના ઘરોમાં પણ તણાવ જોવા મળ્યો હતો.બીજી તરફ અમરેલી-જાફરાબાદના શિયાળ બેટ રાજુલા પીપાવાવ બંદરે પણ દરિયામાં જોરદાર કરંટ જોવા મળ્યો હતો. દરિયાકાંઠે ઉછળતા મોજા જાફરાબાદ સુધી રોડ પર પહોંચ્યા હતા. દરિયામાં 8 થી 10 ફૂટના મોજા દેખાતા હતા. આ પછી પ્રવાસીઓની સુરક્ષા માટે સાવચેતીનાં પગલાં લેવા સૂચના આપવામાં આવી હતી.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી સપ્તાહે રાજ્યભરમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના દરિયામાં પણ કરંટ જોવા મળ્યો છે. વલસાડના તિથલ ખાતે બપોર બાદ દરિયો તોફાની બન્યો હતો અને ઊંચા મોજા ઉછળવા લાગ્યા હતા. જેના કારણે પ્રવાસીઓને દરિયાની નજીક ન જવા સૂચના આપવામાં આવી છે. બીજી તરફ દ્વારકાના દરિયામાં પણ ઉંચા મોજા જોવા મળ્યા હતા.

ગોમતી ઘાટ પર 5 થી 6 ફૂટ ઉંચા મોજા ઉછળ્યા છે. ત્યારે યાત્રિકોને સાવચેત રહેવા અપીલ પણ કરવામાં આવી હતી.ઉલ્લેખનીય છે કે ગુજરાતમાં ચોમાસાની સત્તાવાર શરૂઆત થઈ ગઈ છે. હવામાન વિભાગે આ વખતે ચોમાસા દરમિયાન રાજ્યમાં 96 થી 104 ટકા વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં ગયા વર્ષે 32 ઈંચ સાથે સરેરાશ 96.70 ટકા વરસાદ નોંધાયો હતો. હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી સમગ્ર રાજ્યમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે.

Advertisement