હવામાન વિભાગની આગાહી, ગુજરાતમાં આવનાર 5 દિવસ આ વિસ્તારોમાં થશે મેઘરાજાની પધરામણી…

કાળઝાળ ગરમીના કારણે લોકોએ ત્રાહિમામ પોકારી ગયા હતા. રાજ્યમાં અસહ્ય બફારાના કારણે બપોરના સમયે લોકો ઘરોમાં બેસવા મજબૂર થઇ ગયા હતા. જોકે વાતાવરણમાં પલટો આવતા વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી છે. સૌરાષ્ટ્ર તથા દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ ખાબક્યો છે. ત્યારે હવે અમદાવાદમાં પણ વરસાદની એન્ટ્રી થઇ છે. અમદાવાદના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો છે.

Advertisement

વરસાદ પડતા વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી હતી.દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસુ ગુજરાત તરફ આગળ વધ્યું છે. ગુજરાતમાં 15 થી 20 જૂન દરમિયાન વરસાદની સંભાવના છે. 13 થી 14 જૂન સુધી સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર ગુજરાતમાં વરસાદ પડી શકે છે. તેથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં 16 થી 18 જૂન દરમિયાન વરસાદની શક્યતા ટળી છે. ગુજરાતમાં 15 જૂન પછી છૂટોછવાયો વરસાદ ચાલુ રહેશે. દક્ષિણ-પશ્ચિમ ચોમાસું ચાર દિવસમાં ગુજરાતમાં પહોંચે તેવી શક્યતા છે.

ગુજરાતના કયા જિલ્લામાં વરસાદ પડે છે?.દ્વારકાના ખંભાળિયાના ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં પવન સાથે વરસાદ શરૂ થયો છે.અમદાવાદ સાણંદ તાલુકાના મટોડા ગામમાં વરસાદ.રાજકોટ ગોંડલના દેરડી, રાનસ્કી, પડધરીના જીવાપર, વિભાણીયા, ખાખરા અને હડમતિયા, પીઠડીયા, કાગવડ અને વિરપુર ગામોમાં ભારે વરસાદ શરૂ થયો છે.

દાહોદ શહેરમાં વરસાદ અને હળવો પવન ચાલુ રહ્યો હતો. અરવલ્લી જિલ્લાના બાયડ, દખણેશ્વરી સહિત અન્ય વિસ્તારોમાં વરસાદ બોટાદ જિલ્લાના ગધેલી, વનાળી, ચિરોડા, સાજણવદરમાં વરસાદ, અમરેલી જિલ્લાના જામકા, સનાલી, શિલાણા, હુલેરીયા ગામોમાં વરસાદ.

વલસાડી અને આસપાસમાં વરસાદ.નવસારી જિલ્લામાં ખારેલ સહિત ગણદેવી, ખેરગામ, એંધલમાં વરસાદ. પંચમહાલ જિલ્લાના જાંબુઘોડા અને ઘોઘંબા, હાલોલ-કાલોલમાં વરસાદ. મહીસાગર જિલ્લાના ખાનપુર, કડાણા, સંતરામપુર, લીમડીયામાં વરસાદ, સાબરકાંઠા જિલ્લાના 6 તાલુકામાં વરસાદ, હિમતનગર, વડાલી, વિજયનગરમાં વરસાદ.

અરવલ્લી જિલ્લાના મોડાસા સહિત જિલ્લાના અનેક વિસ્તારોમાં બપોર બાદ વરસાદ ચાલુ છે. ગરમી અને ગાજવીજ બાદ વરસાદે વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી છે. કૃષિ મંત્રી રાઘવજી પટેલે જામનગરમાં પ્રથમ વરસાદની મજા માણી હતી. કાલાવડ, લાલપુર અને જામજોધપુર પંથકમાં વરસાદ શરૂ, અનેક વિસ્તારોમાં વાવણી લાયક વરસાદ વરસ્યો.

રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ નોંધાયો છે. વડોદરામાં ભારે પવન અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડ્યો હતો. શહેરના ગોત્રી, ભાયલી, અલકાપુરી સહિતના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. વરસાદથી ખેડૂતોમાં ખુશીનો માહોલ છવાયો છે. સાથે જ ભારે વરસાદના કારણે શહેરીજનોને રાહત મળી છે.

અરવલ્લી જિલ્લામાં મોડી રાત્રે વાતાવરણમાં પલટો આવતા મેઘરાજાની શાહી સવારી જિલ્લાના કેટલાક વિસ્તારોમાં પહોંચી હતી. જિલ્લાના માલપુર, મેઘરજ, ઇસરી, જીતપુર, રેલ્લાવાડા પંથકમાં વરસાદનો નજારો જોવા મળ્યો હતો વરસાદી માહોલમાં ઠંડક પ્રસરી છે.

ડાંગ માં 2 ઈંચ વરસાદ.દક્ષિણ ગુજરાતમાં ચોમાસું જોવા મળી રહ્યું છે. ડાંગમાં 24 કલાકમાં 2 ઈંચથી વધુ વરસાદ.ડાંગના સુબીરમાં 24 કલાકમાં 57 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે. સુબીરમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે ત્યારે નદીમાં નવા પાણી વહેવા લાગ્યા છે.પૂર્ણા નદી બે કાંઠે વહી રહી છે.નાના ઘાટોમાં નવા પાણી વહી રહ્યા છે. ડાંગના અન્ય તાલુકાઓમાં પણ છુટોછવાયો વરસાદ થયો છે.

દેશના હવામાન વિભાગની આગાહી.ગોવા બાદ હવે દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસુ મુંબઈમાં પ્રવેશ્યું છે. ભારતીય હવામાન વિભાગે આ માહિતી આપી છે. તે જ સમયે, ભારતીય હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે ઉત્તર, પશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતમાં લૂમ્સથી સામાન્ય રાહતની અપેક્ષા છે.

આગામી સપ્તાહે તાપમાનમાં પણ 2 થી 3 ડિગ્રીનો ઘટાડો થવાની સંભાવના છે. આ સિવાય મધ્ય અરબી સમુદ્ર, ગોવા અને તેની આસપાસના કોંકણ વિસ્તારોમાં આગામી 3-4 દિવસ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ દરમિયાન પવનની ઝડપ 40 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચવાની પણ શક્યતા છે.

Advertisement