હવામાન વિભાગની આગાહી, ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં આજે પડી શકે છે વરસાદ….

હાલ રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદી માહોલ છવાયેલો છે પરંતુ હવે તે માહોલ ફરી વિખેરાય જાય તેવી શક્યતા છે. રાજ્યમાં ચોમાસું શરૂ થઈ ગયું છે પરંતુ હવે થોડા દિવસ માટે વરસાદ ફરી ઓછો થઈ જાય તેવી શક્યતા છે.ગુજરાતમાં હવે ચોમાસું આવી ગયું છે.

Advertisement

બીજી તરફ આજે ફરી હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે આજે રાજ્યમાં ઉત્તર ગુજરાતની વાત કરીએ તો યુ.પી. ગુજરાતના બનાસકાંઠા અને સાબરકાંઠામાં આજે વરસાદ પડશે. આ ઉપરાંત દક્ષિણ ગુજરાતના સુરત, ડાંગ, તાપી અને નવસારીમાં પણ વરસાદની આગાહી છે.

મધ્ય ગુજરાતમાં અમદાવાદ, ગાંધીનગર, મહેસાણા, આણંદ અને વડોદરામાં પણ વરસાદની આગાહી છે.તમને જણાવી દઈએ કે, છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 22 તાલુકાઓમાં વરસાદ થયો છે. જેમાં ખંભાળિયામાં સૌથી વધુ 3 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

જ્યારે કાલાવડમાં 2.5 ઈંચ, મૂળીમાં 1 ઈંચ, પડધરીમાં 1 ઈંચ, રાજકોટમાં 1 ઈંચ, સાયલામાં અડધો ઈંચ અને ધંધુકામાં અડધો ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. જેમાં માત્ર અડધા કલાકમાં 2 ઈંચ વરસાદ પડી ગયો હતો.

જેમાં કાલાવડ રોડ, મવડી રોડ, 150 ફૂટ રીંગરોડમાં પાણી ભરાયા હતા.ઉપરાંત મહિલા કોલેજ અંડરબ્રિજ, કિસાનપરા ચોક, કાલાવડ રોડ, ગોંડલ રોડ પર પાણી ભરાવાને કારણે તંત્રની પ્રિ-મોન્સુન કામગીરી ધોવાઈ ગઈ હતી. આ સાથે જ રાજકોટના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં પણ પ્રથમ વરસાદે વાવણી માટે તૈયારી દર્શાવી હતી. જેથી રાજકોટની જનતાને ભારે વરસાદથી રાહત મળી હતી.

શહેરના અનેક વિસ્તારોમાં દોઢ ફૂટ જેટલું પાણી ભરાઈ ગયું હતું.રાજકોટમાં ચોમાસાનો પ્રથમ વરસાદ થયો હતો. જેમાં મનપાની પ્રિ-મોન્સુન કામગીરીના દાવાઓ પાયાવિહોણા સાબિત થયા છે. શહેરમાં 2 ઈંચ જેટલો વરસાદ પડતાં વેસ્ટઝોનના રસ્તાઓ પર પાણી ભરાઈ ગયા હતા. પ્રથમ વરસાદમાં વેસ્ટઝોનના અંડરબ્રિજ અને વોકળામાં પાણી ભરાયા હતા. જેથી શહેરીજનોને ભોગવવાનો વારો આવ્યો હતો.રાજ્યમાં ચોમાસાની શરૂઆત થયા બાદ વાદળછાયું વાતાવરણ જોવા મળી રહ્યું છે.

હવામાન વિભાગે આગામી દિવસોમાં સમગ્ર રાજ્યમાં ચોમાસાના આગમનની આગાહી કરી છે. સૌરાષ્ટ્રમાં 2 દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી છે. 16 અને 17મીએ વરસાદની આગાહી છે. અમદાવાદમાં પણ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. અમદાવાદમાં ગાજવીજ અને વરસાદ પડશે. રાહતની વાત એ છે કે ગુજરાતમાં નિર્ધારિત સમય મુજબ વરસાદ થયો છે. આગાહી મુજબ ગુજરાતમાં સારો વરસાદ થશે તો ખેડૂતો પ્રથમ વરસાદમાં જ વાવણી કરી શકશે.

પ્રિ-મોન્સૂન વરસાદથી એક બાજુ શહેરની હાલત ખરાબ થઇ ગઈ છે તો બીજી તરફ ખેડૂતોના ચહેરા પર આનંદ જોવા મળી રહ્યો છે. ગત ઘણા દિવસોથી ખેડૂતો વાવણીના તૈયારી કરી રહ્યા હતા. ભારે વરસાદ થતા ખેડૂતોને ફાયદો થશે. વરસાદના કારણે તળાવો પણ ભરાઇ ગયા છે.

જેનાથી પ્રાણીઓ માટે પીવાના પાણીની વ્યવસ્થા થઇ ગઈ છે.સામાન્ય રીતે રણ વિસ્તારમાં આવો વરસાદ ઓછો જોવા મળે છે. જોકે આ વરસાદથી રણના કિસાનો આનંદિત થઇ ગયા છે. મોસમ વિભાગે યલ્લો એલર્ટ જાહેર કરતા નાગોર, જેસલમેર, બાડમેર, જોધપુર, ભીલવાડા, શ્રીગંગાનગર, હનુમાનગઢ, બીકાનેર, અજમેરમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી છે. વીજળીના કડાકા અને તેજ પવન ફુંકાવાની પણ સંભાવના છે.

Advertisement