હવામાન વિભાગની આગાહી પ્રમાણે આ તારીખ પછી ધોધમાર વરસાદનો રાઉન્ડ થશે શરૂ….

હવામાન વિભાગની આગાહી વચ્ચે અમદાવાદ શહેરમાં ધોધમાર વરસાદ શરુ થયો છે. શહેરના અનેક વિસ્તારમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. અમદાવાદ શહેરમાં વરસાદ વરસી રહ્યો છે. શહેરના પાલડી, એલિસબ્રિજ વિસ્તારમાં પવન સાથે વરસાદ પડી રહ્યો છે.હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર, આગામી બે દિવસમાં રાજ્યમાં વરસાદમાં ઘટાડો થશે.

Advertisement

પરંતુ રથયાત્રાના દિવસે ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આમ અમદાવાદમાં પણ મેઘરાજ ભગવાન જગન્નાથની રથયાત્રા 2022 પર અભિષેક કરી શકે છે. હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટર મનોરમા મોહંતીએ જણાવ્યું કે રાજ્યમાં મંગળવાર અને બુધવારે વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી.

અમુક સ્થળો સિવાય વધુ વરસાદની અપેક્ષા નથી. પરંતુ હાલમાં રાજસ્થાન, અરબી સમુદ્ર અને મધ્યપ્રદેશ ઉપર સક્રિય સિસ્ટમને કારણે આગામી દિવસોમાં ગુજરાતમાં સારા વરસાદની સંભાવના છે.હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 30 જૂનથી ફરીથી ભારે વરસાદનો સમયગાળો શરૂ થશે. રાજ્યમાં પહેલી જુલાઈ એટલે કે રથયાત્રાના દિવસે પણ ભારે વરસાદ પડશે.

મંગળવારે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના તમામ જિલ્લા તેમજ અમદાવાદ, ગાંધીનગર, આણંદ, ખેડા, અરવલ્લી, મહિસાગર, દાહોદ અને પંચમહાલમાં હળવા વરસાદની શક્યતા છે. 30 જૂને પંચમહાલ, દાહોદ, વડોદરા, છોટાઉદપુર, સુરત, ડાંગ, તાપી, નવસારી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રથયાત્રાના દિવસે 1 જુલાઈએ સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદની સંભાવના છે. મહીસાગર અને દાહોદમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની શક્યતા છે.

જ્યારે સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, પંચમહાલ, સુરત, ડાંગ, તાપી, નવસારી, વલસાડ, અમરેલી, ગીર સોમનાથ અને જૂનાગઢમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે.સોમવાર સુધી રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં ચોમાસાએ દસ્તક આપી દીધી છે.

અને હવે દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું પહોંચવા માટે બનાસકાંઠાનો થોડો ભાગ જ બાકી રહ્યો છે. મતલબ કે આગામી દિવસોમાં મેઘરાજાની ભારે જમાવટ થઈ શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે, હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, ગુજરાત મોનસુનના કારણે ગુજરાતના દરિયામાં લો પ્રેશર છે અને દરિયાકાંઠે પવનની ગતિ વધી શકે છે.

ગુજરાતના દરિયાકાંઠે મીની વાવાઝોડા જેવી સ્થિતિ સર્જાવાની આશંકા છે. આથી ગુજરાતના તમામ બંદરો પર સિગ્નલ નંબર 3 લગાવવામાં આવ્યા છે. અહીં 30 થી 40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાઈ શકે છે, તેથી માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની ચેતવણી આપવામાં આવી છે.

માછીમારોને 5 દિવસ સુધી દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.આજથી 1 જુલાઈ સુધી માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની ચેતવણી આપવામાં આવી છે.આજે 3 જિલ્લામાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. તે જ સમયે, 11 જિલ્લામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર સુરત, વલસાડ અને નવસારીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠામાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. દાહોદ, છોટાઉદપુરમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ભરૂચ, ડાંગ અને તાપીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

Advertisement