ખેડૂતો માટે ખુશીના સમાચાર, અંબાલાલ પટેલે ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં હળવા વરસાદની કરી આગાહી….

ગુજરાતમાં ચોમાસું બેસી ગયું છે. ત્યારે અંબાલાલ પટેલે મોટી આગાહી કરી છે. અંબાલાલ પટેલની આગાહી મુજબ રાજ્યમાં 25 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી વાવણીલાયક વરસાદ પડશે. ગુજરાતમાં ઘણી જગ્યાએ હળવોથી ભારે વરસાદ પડશે અને સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડશે. અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર આ સિવાય 22મીથી આદ્રા નક્ષત્ર બેસી રહ્યું છે.

Advertisement

આદ્રા નક્ષત્રમાં પણ વાવણી માટે યોગ્ય વરસાદ થવાની સંભાવના છે. જો કે, ઓરિઅન નક્ષત્રમાં સારો પવન ફૂંકાયો હતો. આથી અંબાલાલ પટેલે આદ્રા નક્ષત્રમાં સારા વરસાદની આગાહી કરી છે. આદ્રા નક્ષત્રમાં 26 અને 27 તારીખે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. અંબાલાલ પટેલ દ્વારા આદ્રા નક્ષત્રમાં, ખાસ કરીને ગુજરાતના તમામ જિલ્લાઓ અને સૌરાષ્ટ્રના દક્ષિણ ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

કયા મહિનામાં કેટલો વરસાદ.અંબાલાલ પટેલે જુલાઈ મહિનામાં રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં સારા વરસાદની આગાહી કરી છે. જુલાઈમાં કેટલાક વિસ્તારોમાં 12 ઈંચ જેટલો વરસાદ થઈ શકે છે. ઓગસ્ટની શરૂઆતના મધ્યમાં સારો વરસાદ થશે. ઓગસ્ટ પછીના છેલ્લા દિવસોમાં ખાસ કરીને 20 ઓગસ્ટ પછી ઓછો વરસાદ પડશે. સપ્ટેમ્બરની શરૂઆતમાં સારો વરસાદ પડશે. જ્યારે સપ્ટેમ્બરના અંતિમ સપ્તાહમાં ગુજરાતના છૂટાછવાયા વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી શકે છે.

રાજ્યમાં 24 જૂનથી 30 જૂન દરમિયાન ભારે વરસાદ પડશે. કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડશે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં હળવોથી ભારે વરસાદ પડશે. મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. પંચમહાલમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજસ્થાનના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની પણ શક્યતા છે.આદ્રા નક્ષત્રમાં વાવણી સારી છે.

આદ્રા નક્ષત્રમાં વરસાદ સારો રહશે. 22મી જૂનથી આ નક્ષત્ર બેસી રહ્યું છે.ઓગસ્ટના પહેલા મહિનામાં સારો વરસાદ થશે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં તાપી સહિતની નદીઓના જળસ્તરમાં વધારો થશે. નર્મદા નદીના જળસ્તરમાં વધારો થશે. ઓગસ્ટના અંતમાં અને સપ્ટેમ્બરમાં ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે.દક્ષિણ ગુજરાત અને દક્ષિણ સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડશે. અમરેલી અને ગીરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

આ વર્ષે પણ સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.આદ્રા નક્ષત્રમાં કચ્છ અને ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ પડશે. આ વિસ્તારોમાં 22 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી વરસાદ પડશે. તે દરમિયાન વાવણી કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. વાવણી બાદ ક્યારે વરસાદ પડશે તે કહી શકાય તેમ નથી. એકંદરે આ ચોમાસું ખેડૂતો માટે સારું રહેશે. ઓગસ્ટના અંતમાં અને સપ્ટેમ્બરમાં છૂટાછવાયા વરસાદની અપેક્ષા છે.

Advertisement