ખેડૂતો વાવણીની તૈયારી રાખજો, અંબાલાલ પટેલે રાજ્યમાં આ તારીખથી ધોધમાર વરસાદની કરી આગાહી….

ગુજરાતમાં ચોમાસાનું આગમન થઈ ગયું છે. ત્યારે ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરતા હવામાન વિભાગે કહ્યું હતું કે, રાજ્યમાં આગામી 5 દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. બીજી તરફ અંબાલાલ પટેલે આગાહી કરી હતી કે, 26-27 જૂન પછી વડોદરા, આણંદ અને ખેડામાં વરસાદ પડશે. ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ખાસ વાત એ છે કે ઉમરગામ, વાપી, પારડી સહિત વલસાડ જિલ્લામાં અનેક જગ્યાએ વરસાદ પડ્યો હતો.

Advertisement

સૌથી વધુ 5.8 ઈંચ વરસાદ ઉમરગામમાં નોંધાયો હતો. જેના કારણે નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે. લા નીઓની અસર બાદ છેલ્લું ચોમાસું સારું રહ્યું હતું. અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે આ વર્ષે પણ ચોમાસું સારું રહેવાની શક્યતા છે. 24 જૂનથી 20 જૂન સુધી ગુજરાતમાં વાવાઝોડા સાથે રાજ્યમાં પ્રવેશ થશે. કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની પણ શક્યતા છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જ્યારે મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

અંબાલાલ પટેલે રાજસ્થાનના પંચમહાલ અને આસપાસના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરી છે.અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું કે આંધ્ર નક્ષત્રમાં વાવણી સારી માનવામાં આવે છે. આંધ્ર નક્ષત્રમાં વરસાદની જબરદસ્ત એન્ટ્રી થાય છે. 9મી જૂનથી આંધ્ર નક્ષત્ર બેસે છે. અંબાલાલ પટેલે ઓગસ્ટના પ્રથમ સપ્તાહમાં સારા વરસાદની આગાહી કરી છે.

દક્ષિણ ગુજરાતમાં તાપી સહિતની નદીઓના જળસ્તરમાં વધારો થશે. નર્મદા નદીના જળસ્તરમાં સારો એવો વધારો થશે. અંબાલાલ પટેલે ઓગસ્ટના અંતમાં અને સપ્ટેમ્બરમાં ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની શક્યતા વ્યક્ત કરી છે.

દક્ષિણ ગુજરાત અને દક્ષિણ સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અમરેલી અને ગીરમાં ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી છે.આ વર્ષે સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની પણ શક્યતા છે.અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું છે કે કચ્છ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં આદ્રા નક્ષત્રમાં વરસાદની સંભાવના છે.

આ વિસ્તારોમાં 3 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી વરસાદની શક્યતા છે. અંબાલાલ પટેલના મતે વાવણી આ દરમિયાન કરવી જોઈએ. અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે ભાવ ઘટ્યા બાદ ક્યારે વરસાદ પડશે તે કહી શકાય તેમ નથી. એકંદરે આ વર્ષનું ચોમાસું ખેડૂતો માટે સારું રહેશે. અંબાલાલ પટેલ ઓગસ્ટ અને સપ્ટેમ્બરના છેલ્લા દિવસોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની અપેક્ષા રાખે છે.હવામાન વિભાગે આગાહી કરતા જણાવ્યું કે, દક્ષિણ ગુજરાત અને દરિયા કાંઠા વિસ્તારમાં વરસાદ વરસશે.

રાજ્યના કેટલાંક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ વરસશે. નવસારી, સુરત, દમણ-દાદરા નગર હવેલી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદ રહેશે. વલસાડમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના રહેલી છે. ગુજરાતમાં અત્યાર સુધી જૂન મહિનામાં સીઝનનો 23 MM વરસાદ પડ્યો. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં છૂટો છવાયો વરસાદ પડી શકે છે.

બીજી બાજુ હવામાન નિષ્ણાંત અંબાલાલ પટેલે આગાહી કરતા જણાવ્યું કે, રાજ્યમાં 26-27 જૂન બાદ વડોદરા, આણંદ અને ખેડામાં ભારે વરસાદની શક્યતા રહેલી છે. જુલાઈથી ઓગસ્ટના પ્રથમ સપ્તાહ સુધી પડશે સારો વરસાદ વરસશે. સપ્ટેમ્બરના પાછલા દિવસોમાં વરસાદ ઘટશે. નદીઓના જળસ્તરમાં વધારો થશે. આદ્રા નક્ષત્રમાં વાવણી કરવા ખેડૂતોને અંબાલાલે સલાહ આપી.

Advertisement