મહિલાની આ 1 વસ્તુને ક્યારેય ન પકડવું જોઈએ, નહીતો બરબાદ થઈ જશે આખો પરિવાર…..

ભારત એક એવો દેશ છે જ્યાં મહિલાઓને દેવી તરીકે ગણવામાં આવે છે. ભારતીય લોકો દેવતાઓની પૂજા કર્યા વિના તેમના ધાર્મિક વિધિઓ અને પૂજાની પ્રક્રિયા પૂર્ણ કરી શકતા નથી. સ્ત્રી એ ઈશ્વરનું સર્વોચ્ચ સર્જન છે એ સાચું છે. સમગ્ર ઈતિહાસમાં મહિલાઓ અનેક યુદ્ધોનું કારણ રહી છે.

Advertisement

મહાભારત હોય કે રામાયણ, લગભગ તમામ ધાર્મિક કાર્યક્રમો મહિલાઓના યોગદાન વિના અધૂરા છે.એવું જણાય છે કે જ્યોતિષ અને ધાર્મિક સંસ્કારો મહિલાઓ પર ઘણા નિયંત્રણો લાદે છે. જો ઘરમાં સુલેહ-શાંતિ જરૂરી હોય તો મહિલાઓને અનેક પ્રકારના નિયમોમાંથી પસાર થવું પડે છે. પરંતુ પુરુષો આ બધા નિયમોથી દૂર રહે છે.

આજે અમે એક એવી વાર્તા જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમાં પુરૂષોએ આ કામ કરવાનું ટાળવું જોઈએ.વાસ્તવમાં જ્યારે પુરુષો સૌથી વધુ ઉત્સાહી હોય ત્યારે તેને ટાળવું જોઈએ. ક્યારેય ન કરવા જેવી વાસ્તવિક વાત એ છે કે સ્ત્રીની નાભિને ક્યારેય સ્પર્શ ન કરવો. એટલા માટે તમારે સ્ત્રીની સાથે સેક્સ કરતી વખતે તેની નાભિને સ્પર્શ ન કરવો જોઈએ. સ્ત્રીને ક્યારેય દબાણ ન કરો, હંમેશા તેની સાથે નમ્રતાપૂર્વક વર્તે.

સ્ત્રીનું એક અંગ ખૂબ જ પવિત્ર છે અને તેને સ્પર્શ કરવાથી પુરૂષો દોષિત લાગે છે. કહેવાય છે કે સ્ત્રીના શરીરનો એક એવો ભાગ હોય છે જેને જો કોઈ પુરુષ સ્પર્શ કરે તો તે મહાપાપનો ભાગ બની જાય છે. તો ચાલો હવે જાણીએ કે કયા ભાગને સ્પર્શ ન કરવો જોઈએ. તમને જણાવી દઈએ કે શાસ્ત્રો અનુસાર એવું માનવામાં આવે છે કે માતા પાર્વતીની તમામ શક્તિઓ તેમની નાભિમાં છુપાયેલી છે અને મહિલાઓને દેવીનો દરજ્જો આપવામાં આવે છે.

તેથી એવું માનવામાં આવે છે કે મહિલાઓની નાભિને સ્પર્શ કરવાથી તમને શક્તિ મળે છે. આ જ કારણ છે કે શાસ્ત્રોમાં સ્ત્રીની નાભિને સ્પર્શવાને પાપ માનવામાં આવ્યું છે અને આવા પુરૂષ મહાપાપનો ભાગ બની જાય છે અને દરેક બાબતમાં તેનો હાથ ગુમાવવો પડે છે.

નાભિને સ્પર્શ ન કરવાનું કારણ છે. આનું કારણ ધાર્મિક છે. એવું કહેવાય છે કે સ્ત્રીની નાભિ શુદ્ધ હોય છે અને તેમાં કાળી માતાની શક્તિ હોય છે. જ્યારે પણ કોઈ પુરુષ સ્ત્રીની નાભિ પર હાથ મૂકે છે, ત્યારે કાલી ક્રોધિત થઈ જાય છે. તે સ્વીકારવામાં આવે છે કે દરેક સ્ત્રીને દેવી માનવામાં આવે છે. તેથી દેવીની નાભિમાં શક્તિ છે.જો કોઈ સ્ત્રીની નાભિને સ્પર્શ કરે છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે તે મા કાલીની શક્તિને પડકારી રહી છે.

તેનાથી માતા કાલી નારાજ થાય છે. તેથી પુરુષ માટે સ્ત્રીની નાભિને સ્પર્શ કરવો પ્રતિબંધિત છે. જે પુરુષ સ્ત્રીની નાભિને સ્પર્શ કરે છે તે મહાપાપનો ભાગ બને છે, જેનું ફળ પછીથી ભોગવવું પડશે.નાભિ એ માનવ શરીરનો સૌથી મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે. નાભિ પછી હૃદય અને પછી મગજ આવે છે.

આ પછી તમામ અંગો મહત્વપૂર્ણ છે. મનમાં જ્ઞાનના પુષ્પો ખીલે છે, હૃદયમાં પ્રેમના પુષ્પો ખીલે છે. પરંતુ માનવ શરીરના મૂળ અને તેની જીવન-ઊર્જા નાભિમાં છે.કહેવાય છે કે છેલ્લા પાંચ હજાર વર્ષમાં માનવજીવનનો પતન એ છે કે આપણે આપણું બધું ધ્યાન મગજ કે હૃદય પર કેન્દ્રિત કર્યું છે. અમે ક્યારેય નાભિ-બંધ કામ અને મહત્વને પ્રાથમિકતા આપી નથી. તેથી માણસને ભૂતકાળમાં સમસ્યાનો સામનો કરવો પડ્યો છે. આજે પણ લોકો મન અને હૃદય પર વધુ ધ્યાન આપે છે.

Advertisement