મહિલાની રચના કરતી વખતે દેવતાઓ થયા હતા ખુબજ પરેશાન, આ હતું તેનું કારણ….

તમે દુનિયામાં ઘણી વાર સાંભળ્યું હશે કે સ્ત્રીને સમજવી અશક્ય છે લોકો એવું પણ માને છે કે સ્ત્રીઓને બનાવનાર ભગવાન પણ તેમને સમજી શકતા નથી અને એવું માનવામાં આવે છે કે સ્ત્રીઓને સમજવું ખૂબ મુશ્કેલ છે તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે ઈશ્વરે એ સ્ત્રીને જ્યારે બનાવવામાં આવી રહી હતી.

Advertisement

ત્યારે ખૂબ જ કાળજીથી બનાવ્યું હતું અને બનાવતી વખતે એટલો સમય લાગ્યો કે દેવતાઓ પણ ભગવાનને પૂછવા લાગ્યા કે તમે આ સૃષ્ટિની રચનામાં આટલો સમય કેમ આપો છો વાસ્તવમાં જ્યારે ભગવાન એક સ્ત્રીની રચના કરી રહ્યા હતા ત્યારે તેના માટે 7 દિવસ વીતી ગયા હતા અને તે પછી પણ રચના ચાલુ રહી પરંતુ પૂર્ણ થઈ શક્યું નહીં તે હજી અધૂરું હતું.

આવી સ્થિતિમાં દેવદૂતોએ પ્રશ્નો પૂછવાનું શરૂ કર્યું અને દબાણ કરવામાં આવ્યું કે ભગવાન માટે આટલો સમય કેમ લાગે છે તેણે ભગવાનને પૂછ્યું કે તમે 1 મિનિટમાં દુનિયા બનાવી છે પરંતુ સ્ત્રીને બનાવવામાં આટલો સમય કેમ લાગે છે તેને બનાવવામાં તમને આટલો સમય કેમ લાગે છે પહેલાં કંઈક બાંધવામાં તમને આટલો સમય લાગ્યો ન હતો ત્યારે ઈશ્વરે દેવદૂતને જવાબ આપ્યો તે દેવદૂત તેં તેના ગુણો જોયા છે.

હું જે બનાવી રહ્યો છું એ મારી રચના છે જે દરેક પરિસ્થિતિમાં મક્કમતાથી ઊભી રહે છે પરિસ્થિતિ ગમે તે હોય સારી કે ખરાબ તે ક્યારેય ડગમગતી નથી તે દરેક કિંમતે તેને હંમેશા રાખે છે ભલે ગમે તેટલી ખરાબ પરિસ્થિતિ હોય દરેકને ખુશ રાખે છે તેની પાસે ઘણા બધા ગુણો છે કે તે તેના પરિવાર અને બાળકોને સમાન રીતે પ્રેમ કરે છે.

જે મહિલા આને બનાવવામાં આટલો સમય લે છે તે માત્ર પોતાની સંભાળ જ નથી લેતી પણ તે બીમાર હોવા છતાં લાંબા સમય સુધી કામ કરવાની ક્ષમતા પણ ધરાવે છે તો ફરિશ્તાઓ તમને કહે કે હું જે સ્ત્રીનું નિર્માણ કરું છું તેણે આટલો લાંબો સમય લેવો જોઈએ કે નહીં પરી મેં એક સ્ત્રીમાં એટલો બધો પ્રેમ મૂક્યો છે કે આખી દુનિયા એક તરફ છે.

અને સ્ત્રીનો પ્રેમ બીજી તરફ છે છતાં સ્ત્રીનો પ્રેમ ક્યારેય ઓછો નહીં થાય જ્યારે દેવદૂતે ભગવાનના આ શબ્દો સાંભળ્યા ત્યારે તે આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો અને ભગવાનને પૂછ્યું કે શું તે આ બધું તેના બંને હાથથી કરી શકે છે તો ભગવાને તેને જવાબ આપ્યો એન્જલ આના કારણે તે મારી સૌથી અદ્ભુત અને સૌથી અદ્ભુત રચના કહેવાશે.

આ બધું સાંભળ્યા પછી જ્યારે દેવદૂત તેની પાસે ગયો અને ભગવાનની અધૂરી રચનાને તેના હાથથી સ્પર્શ કર્યો અને તેના ગાલને સ્પર્શ કર્યો ત્યારે દેવદૂતે ભગવાનને કહ્યું હે ભગવાન આ ખૂબ નાજુક છે તે આ કેવી રીતે કરી શકે મહદઅંશે ભગવાન આ પ્રશ્ન પર સ્મિત સાથે કહે છે હા દેવદૂત તમે સાચા છો તે બહારથી લાગે છે.

તેટલું નાજુક નથી શરીર અને પ્રકૃતિ નાજુક છે પણ અંદરથી મજબૂત છે દેવદૂત તમને જે રીતે આશ્ચર્યચકિત કરી રહ્યો છે તે દરેક માટે સમાન હશે પરંતુ આ રચનાનો એક જ ગુણ છે કે તેનાથી વધુ નાજુક કોઈ રચના નથી અને તે ગમે તેટલું મજબૂત હોય જ્યારે તક આવે છે તે જેમ છે તેમ આકાર લે છે એટલે કે તે નરમ છે પરંતુ તેને નબળા સમજવાની ભૂલ ન કરો તે દેખાય છે તેટલું નબળું નથી.

ભગવાને કહ્યું આ મારી અદભૂત રચના છે નારદજી નજીક ગયા અને સ્ત્રી ઉપર હાથ મૂક્યો અને કહ્યું ભગવાન તે ખૂબ નરમ અને નાજુક છે ભગવાન બોલ્યા હા તે બહાર ખૂબ નાજુક છે પરંતુ તેને અંદરથી ખૂબ જ મજબુત બનાવી છે તેમાં દરેક પરિસ્થિતિને સંભાળવાની શક્તિ છે તે નરમ છે પણ કમજોર નથી નારદજીએ પૂછ્યું શું તે વિચારી પણ શકે છે.

ભગવાન જણાવ્યું કે તે વિચારી શકે છે અને તે પણ વધુ મજબૂત થઈને મુકાબલો પણકરી શકે છે નારદજી નજીક ગયા અને સ્ત્રીના ગાલ પર હાથ મૂક્યા અને કહ્યું ભગવાન તેઓ ભીના છે આમાંથી કેટલાક પ્રવાહી વહે છે ભગવાને કહ્યું આ તેના આંસુ છે દેવદૂત-આસું કેમ ભગવાન ભગવાન બોલ્યા કારણ કે આંસુ એ તેની શક્તિ છે.

આંસુ એ સ્ત્રીને આજીજી કરવા પ્રેમ વ્યક્ત કરવા અને તેના એકલતાને દૂર કરવાની એક રીત છે ત્યારે નારદા જીએ કહ્યું ભગવાન તમારી રચના ખરેખર સુંદર છે તમે બધું વિચારીને બનાવ્યું છે તમારી રચના સ્ત્રી માટે ઉત્તમ છે ભગવાને કહ્યું સ્ત્રીની રચના અદ્વભુત છે સ્ત્રી દરેક પુરુષની તાકાત છે જે તેને પ્રોત્સાહન આપે છે.

તે દરેકને ખુશ જોઈને ખુશ થાય છે દરેક પરિસ્થિતિમાં હસતી હોય છે એને જે જોઈએ તે લડીને પણ મેળવી શકે છે તેના પ્રેમમાં કોઈ શરત નથી તેણુ દિલ તૂટીજાય છે જ્યારે તેના પોતાના જ તેને દુ:ખ પોચાડે છે પરંતુ તે દરેક સંજોગો સમાધાન કરવાનું પણ જાણે છે તે મારી સ્ત્રી રચના છે નારદા જી ભગવાન તમારી સર્જના પૂર્ણ થઈ ગઈ ભગવાને કહ્યું ના નારદમાં હજી એનો અભાવ છે નારદા જી કયો ભગવાન ભગવાન તે તેનું મહત્વ ભૂલી જાઈ છે.

Advertisement