મર્દાની તાકાત વધારવા માટે છોડી દો અંગ્રેજી દવા, અપનાવી લો આ આયુર્વેદિક ઉપાય, પછી જુઓ કમાલ…

જ્યારે કોઈ પુરુષ પોતાના પાર્ટનર સાથે ઈન્ટરકોર્સ કરે છે ત્યારે તેને એનર્જી અને સ્ટેમિનાની જરૂર પડે છે. આ ઊર્જાને સામાન્ય ભાષામાં સે@ક્સ પાવર કહે છે. દોડવા માટે જેટલી એનર્જી લાગે છે એટલી જ એનર્જી સે@ક્સ કરતી વખતે વ્યક્તિ લગાવે છે. સે@ક્સ પાવરમાં ઘટાડો થવાથી ઉત્સાહનો અભાવ જોવા મળે છે.

Advertisement

અને તમે તરત જ થાક અનુભવવા લાગે છે. જો તમે સે@ક્સ પાવર, સે@ક્સ સ્ટેમિના અથવા સે@ક્સમાં રસ ન હોવાને કારણે સે@ક્સ લાઈફને યોગ્ય રીતે માણી શકતા નથી, તો તમારે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી, તમે આ સમસ્યાઓને કેવી રીતે દૂર કરી શકો તે જાણશો.

ઘણી અંગ્રેજી દવાઓ પણ ઉપલબ્ધ છે. પરંતુ આ દવાઓ સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર કરી શકે છે. એટલા માટે આયુર્વેદ શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આજે અમે તમને એવી 3 આયુર્વેદિક દવાઓ વિશે જણાવીશું, જેનું સેવન કરીને તમે તમારી સેક્સ પાવર વધારી શકો છો.તો ચાલો જાણીએ તે 3 આયુર્વેદિક દવાઓ વિશે.

શિલાજીત.શિલાજીત એક આયુર્વેદિક દવા છે. શિલાજીત એક શક્તિશાળી અને વીર્ય વધારનારી દવા છે. તેના સેવનથી યૌન શક્તિ વધે છે. શિલાજીતની અસર ગરમ છે. તેથી તેનું વધુ પડતું સેવન કરવાથી બચવું જોઈએ. જો શારીરિક શક્તિનો અભાવ હોય તો શિલાજીતનું સેવન કરી શકાય છે. તેનો ઉપયોગ પુરુષોની સે@ક્સ પાવર વધારવા માટે ઘણા સમયથી કરવામાં આવે છે.

તેનો પાઉડર ઓછી સે@ક્સ ડ્રાઇવ અને ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન જેવી જાતીય સમસ્યાઓથી સરળતાથી છુટકારો મેળવી શકે છે. રાત્રે સૂતા પહેલા એક ગ્લાસ દૂધમાં શિલાજીત પાવડર મિક્સ કરીને સારી રીતે ઉકાળો. આ દૂધ પીવો. આ ઉપાયથી તમને થોડા દિવસોમાં તમારી સે@ક્સ પાવરમાં ફરક દેખાવા લાગશે.

સફેદ મુસલી.સફેદ મુસળી એક એવી જડીબુટ્ટી છે, જે વાયગ્રાની જેમ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તે પુરૂષોની તમામ જાતીય સમસ્યાઓ માટે રામબાણ છે. સફેદ મુસલીને સફેદ મુસલી પણ કહેવામાં આવે છે. તે પુરુષ જાતીય સમસ્યાઓ માટે એક શક્તિશાળી કામોત્તેજક જડીબુટ્ટી છે. આયુર્વેદમાં સફેદ મુસળીના મૂળના પાવડરનો ઉપયોગ થાય છે.

મુસલી પુરુષની નબળાઈ, શારીરિક નબળાઈ, ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શન, નિશાચર ઉત્સર્જન વગેરેની સારવારમાં ઉપયોગી માનવામાં આવે છે. સ્પર્માકાઉન્ટ પુરુષોમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર વધારે છે. આટલું જ નહીં, તે નાઇટફોલ, સે@ક્સ ડ્રાઇવ, શીઘ્ર સ્ખલન, ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન, નપુંસકતા, પુરૂષ વંધ્યત્વની સમસ્યા વગેરેને પણ દૂર કરે છે.

કૌંચના બીજ ફાયદાકારક છે.કૌંચના બીજમાં પ્રોલેક્ટીન નામનું હોર્મોન જોવા મળે છે. આ પ્રોલેક્ટીન પ્રજનન ચયાપચય અને ઇમ્યુનોરેગ્યુલેટરી કાર્યો માટે ફાયદાકારક છે. તે ટેસ્ટોસ્ટેરોન ઉત્પન્ન કરે છે. તેનાથી પુરુષોની શારીરિક અક્ષમતા દૂર થાય છે. સારા પરિણામ માટે, દૂધ સાથે તેનું સેવન કરો, તે વધુ ફાયદાકારક રહેશે. કૌંચના બીજના નિયમિત સેવનથી થાક અને શારીરિક નબળાઈ દૂર થાય છે. તેનાથી શરીર સ્વસ્થ રહે છે. તે હોર્મોન્સને સંતુલિત કરવામાં અને તેમને સંતુલિત રાખવામાં મદદ કરે છે.

અશ્વગંધા પાવડર.100 ગ્રામ અશ્વગંધા અને 100 ગ્રામ બિદરી કંદને પીસીને પાવડર બનાવો.સવાર-સાંજ એક ચમચી ચુર્ણ દૂધ સાથે લેવું.થોડા દિવસો સુધી તેનું નિયમિત સેવન કરવાથી શીઘ્રસ્ખલન, નપુંસકતા, વીર્યની ઉણપ દૂર થઈને પુરૂષ શક્તિ વધે છે.

સૂકું આદુ.4 ગ્રામ સૂકું આદુ, 4 ગ્રામ સેમલ ગુંદર, 2 ગ્રામ અકરકારા, 28 ગ્રામ પીપળી અને 30 ગ્રામ કાળા તલને એકસાથે ભેળવીને બારીક પાવડર બનાવો. સૂતી વખતે અડધી ચમચી પાવડર લઈ ઉપરથી એક ગ્લાસ ગરમ દૂધ પીવો. આ રામબાણ દવા શરીરની નબળાઈ દૂર કરે છે અને પુરુષ શક્તિ વધારે છે.

ખજૂર.300 ગ્રામ દૂધમાં ચાર-પાંચ ખજૂર, બે-ત્રણ કાજુ અને બે બદામને સારી રીતે ઉકાળી લો અને બે ચમચી સાકર ભેળવીને રોજ રાત્રે સૂતી વખતે લો. તેનાથી સંબંધ, ઈચ્છા અને કામ કરવાની શક્તિ વધે છે.

ગાજર.1 કિલો ગાજર, 400 ગ્રામ ખાંડ, 250 ગ્રામ ખોયા, 500 ગ્રામ દૂધ, 10 ગ્રામ છીણેલું નારિયેળ, 10 ગ્રામ કિસમિસ, 10-15 કાજુ બારીક સમારેલા, એક સિલ્વર વર્ક અને 4 ચમચી લો. દેશી ઘી. ગાજરને છીણીને કડાઈમાં નાખીને પકાવો. પાણી સુકાઈ જાય એટલે તેમાં દૂધ, ખોવા અને ખાંડ ઉમેરો.

અને તેને એક લાડુ વડે હલાવતા રહો, જ્યારે આ બધું મિશ્રણ ઘટ્ટ થવાનું હોય ત્યારે તેમાં નારિયેળ, કિસમિસ, બદામ અને કાજુ ઉમેરો. ઘટ્ટ થાય એટલે થાળીમાં દેશી ઘી લગાવી, થાળીમાંનો હલવો કાઢી ઉપર ચાંદીનું વર્ક લગાવો. સેવન પદ્ધતિ.આ ખીર ચાર ચમચી સવાર-સાંજ ખાવી અને ઉપરથી દૂધ પીવું. તે ધાતુની શક્તિ વધારીને શરીરને મજબૂત બનાવે છે. તેનાથી પુરુષ શક્તિ પણ વધે છે.

Advertisement