મર્દાની તાકાત વધારવા માટે આ દેશી વસ્તુનો ઉપયોગ કરતા હતા આસારામ, 75 વર્ષની ઉંમરે તેમને મળતી હતી 20 જેટલી તાકાત…

પોતાને યુવાન બનાવવા માટે લોકો વિવિધ રીતો અજમાવતા હોય છે. ઘણા લોકો તેમની બેસવાની રીતથી ઘણો બદલાઈ જાય છે. કેટલાક તેમની ખાવાની ટેવ બદલી નાખે છે. પરિવારની સુખ-શાંતિ માટે પતિ-પત્ની વચ્ચેના શારીરિક સંબંધો પણ મધુર હોવા જોઈએ. આજે અમે તમને એક એવી વસ્તુ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે આસારામ પણ પુરુષત્વ વધારવા માટે લેતા હતા.

Advertisement

નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે આ વસ્તુ ખાવાથી 75 વર્ષની ઉંમરમાં 20 વર્ષની તાકાત મળે છે.આજકાલ સફેદ મુસલીની માંગ સતત વધી રહી છે. જ્યારથી લોકોને આસારામ વિશે ખબર પડી ત્યારથી તેમનો ટ્રેન્ડ વધુ તીવ્ર બન્યો છે. આ એક દેશી ઔષધિ છે જેનો ઉપયોગ આસારામ પોતાના આશ્રમમાં પુરુષત્વ વધારવા માટે કરે છે.જોધપુર હાઈકોર્ટમાં સુનાવણી દરમિયાન આસારામ તેની નોકરાણી સફેદ મુસલીને લઈ જાય છે.

નોંધનીય છે કે સફેદ મુસલીની ખેતી ખૂબ ખર્ચાળ છે. પરંતુ તેની કિંમત પણ વધુ છે. ફાર્માસ્યુટિકલ કંપની ઘણી દવાઓમાં તેનો ઉપયોગ કરે છે. સફેદ મુસલીનો ઉપયોગ મોટાભાગની દવાઓમાં થાય છે જે પુરુષત્વને પ્રોત્સાહન આપે છે. મુસલી બે પ્રકારની હોય છે. સફેદ મુસલીનો ઉપયોગ વંધ્યત્વ અને શુક્રાણુઓની ઓછી સંખ્યાને દૂર કરવા માટે થાય છે.

તે માત્ર પુરૂષો માટે જ નહીં પરંતુ મહિલાઓ માટે પણ એટલી જ ફાયદાકારક દવા છે. શીઘ્ર સ્ખલનની સારવારમાં સફેદ મુસલીનો ઉપયોગ સ્વદેશી રીતે થાય છે. કૌંચના દાણા, સફેદ મુસળી અને અશ્વગંધા સમાન માત્રામાં ભેળવીને પાવડર બનાવીને સવાર-સાંજ એક ચમચી દૂધ સાથે લેવાથી શીઘ્રસ્ખલન મટે છે.

આ રીતે સફેદ મુસલીનો પાઉડર વહેલા શીઘ્રસ્ખલનના ઘરગથ્થુ ઉપચાર માટે ખૂબ જ પ્રખ્યાત છે. તજના દાણા, સફેદ મુસળી અને અશ્વગંધાનાં બીજને સમાન માત્રામાં ખાંડ સાથે ભેળવીને બારીક પાવડર બનાવો.

સફેદ મુસળીનો ઉપયોગ વર્ષોથી વિવિધ દવાઓના ઉત્પાદનમાં પણ કરવામાં આવે છે.મૂળભૂત રીતે આ એક એવી જડીબુટ્ટી છે જે કોઈપણ પ્રકારની શારીરિક પરેશાનીને દૂર કરવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

આ જ કારણ છે કે કોઈપણ આયુર્વેદિક સાર જેમ કે ચેવનપ્રાશ વગેરે તેના વિના સંપૂર્ણ માનવામાં આવતું નથી. તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે મુસલી બે પ્રકારની હોય છે. સફેદ મુસલીનો ઉપયોગ વંધ્યત્વ અને શુક્રાણુના અભાવની સારવાર માટે કરવામાં આવતો હતો.

તે હજી પણ આયુર્વેદિક દવામાં વપરાય છે અને તે માત્ર પુરુષો માટે જ નહીં પરંતુ સ્ત્રીઓ માટે પણ સમાન શક્તિશાળી દવા છે.તમને જણાવી દઈએ કે તે ખૂબ જ પૌષ્ટિક છે અને તેમાં શિલાજીત પણ મિશ્રિત છે.

તમને જણાવી દઈએ કે વિદેશમાં આ છોડમાંથી ફ્લેક્સ બનાવવામાં આવે છે.પુરુષના શરીરની શક્તિ વધારવા ઉપરાંત તે વીર્યમાં શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવામાં પણ મદદ કરે છે. ખૂબ સંશોધન પછી પણ જાણવા મળ્યું છે કે ડાયાબિટીસ પછી પણ સફેદ મલમલથી નપુંસકતા દૂર છે.

આસારામ દુલર્ભા જડીબુટ્ટીઓનું સેવન કરતા હતા અને સ્વર્ણભસ્મનું સેવન કરતા હતા જેથી તેઓ પોતાના પુરુષત્વને ઉન્નત કરી શકે. સ્વર્ણ ભસ્મ એટલે સોનાનો પાવડર. આયુર્વેદમાં હજારો વર્ષોથી સુવર્ણ રાખનો ઉપયોગ દવા તરીકે કરવામાં આવે છે

તે શરીરને શક્તિ પ્રદાન કરવાની સાથે માનસિક શક્તિમાં પણ સુધારો કરે છે. આયુર્વેદમાં, સોના જેવી કિંમતી ધાતુઓ રાખમાંથી રાસાયણિક રીતે તૈયાર કરવામાં આવે છે. જે સોનાની જેમ કિંમતી છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે બર્નિંગ પાવર વધારવા માટે સોનાને ટોનિક તરીકે આપવામાં આવે છે. તેના સેવનથી યૌન શક્તિ વધે છે. વૃદ્ધાવસ્થામાં સોનાની રાખનો ઉપયોગ કરવાથી શરીરના તમામ અંગોને શક્તિ મળે છે.

આસારામના પૂર્વ બૈદ્ય અમૃત પ્રજાપતિએ મૃત્યુ પહેલા ખુલાસો કર્યો હતો કે બળાત્કારી આસારામ પોતાની જાતીય શક્તિ વધારવા માટે દૂધમાં સોનાની રાખ મિક્સ કરીને પીતા હતા. આસારામે કયા દુર્લભ છોડનો ઉપયોગ કર્યો હતો. આસારામ જડીબુટ્ટીઓનું અનોખું મિશ્રણ બનાવતો હતો.

જેમાં કામિની મર્દન, અશ્વગંધા, શિલાજીત અને મકરધ્વજ લેવામાં આવ્યા હતા. મકર ધ્વજની જડીબુટ્ટીઓ દુર્લભ ઔષધિઓ અને રાસ ભસ્મમાંથી બનાવવામાં આવે છે. અશ્વગંધાનું સેવન કરવાથી વ્યક્તિ લાંબા સમય સુધી યુવાન રહે છે.

આસારામે પોતાની જાતીય શક્તિ વધારવા માટે શિલાજીત પણ ખાધી હતી.આસારામના રાજા અમૃત પ્રજાપતિના જણાવ્યા અનુસાર આસારામ ઉચ્ચ ગુણવત્તાની શિલાજીતનું સેવન કરતા હતા. આ પાછળનો તેમનો હેતુ સંપૂર્ણ અને વિશિષ્ટ રીતે તેમના પુરુષત્વને વધારવાનો હતો.

તમને જણાવી દઈએ કે શિલાજીત એક ખાસ પ્રકારની દવા છે જે કાળી અને બિટ્યુમેન જેવી જાડી હોય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે તેના સેવનથી યૌન શક્તિ વધે છે. વૈદિક દ્રષ્ટિકોણથી એવું માનવામાં આવે છે કે શિલાજીત પથ્થરોથી બનેલું છે.સૂર્યની ગરમી પર્વતોમાંની ધાતુને પીગળે છે, જે ખડકો બનાવે છે. શિલાજીત કડવી છે. શિલાજીતના ચાર પ્રકાર છે. સોનું, ચાંદી, તાંબુ અને લોખંડ છે. એટલે કે યુવાન રહેવા માટે તે વિવિધ યુક્તિઓ અપનાવતો હતો.

Advertisement