મારી પાસે આવ તને મજા કરાવું, રાત્રે સસરાએ વહુને કરી ઓફર, અને પછી વહુ એ કપડાં કાઢીને…..

જ્યારે દીકરી લગ્ન કરીને બીજાના ઘરે જાય છે ત્યારે તે પોતાની સાસુને માતા-પિતાનો દરજ્જો આપે છે અને જે રીતે તે તેના માતા-પિતાને સમજતી હતી, તેવી જ રીતે તે પોતાના પતિને તેની માતાના પિતા અને માતા માને છે.

Advertisement

સાસરીનો સંબંધ.તેને પણ ખૂબ જ શુદ્ધ માનવામાં આવે છે, આજે પણ ભારતીય સમાજમાં પુત્રવધૂ તેના સાસરિયાની સામે બુરખા વગર નથી જતી,જ્યારે પણ તેણી તેનો સામનો કરે છે, તેણી તેના માથા પર તેનો દુપટ્ટો મૂકે છે. તેણી તેમને માન આપવા માટે આવું કરે છે.

પરંતુ આજના સમાજમાં કેટલાક એવા લોકો છે જેઓ આ પાક સંબંધને કલંકિત કરે છે.આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે, જે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. પરંતુ તેને તક મળી ન હતી.

મંગળવારે તેને મોકો મળ્યો, જ્યારે પુત્રવધૂ તેના રૂમમાં સૂતી હતી, ત્યારે તે તેના રૂમમાં પગ દાબીને પ્રવેશ્યો અને પુત્રવધૂ સાથે બળજબરી કરવા લાગ્યો. જે બાદ પુત્રવધૂએ કંઈક એવું કર્યું જેની કોઈ કલ્પના પણ ન કરી શકે.

જ્યારે સસરા તેના રૂમમાં ગયા, તો પુત્રવધૂએ વિરોધ કરવાનું શરૂ કર્યું, પરંતુ સસરાએ તેની વહુને દબાવી દીધી અને તેને માર મારવાનું શરૂ કર્યું. સાથે જ તેણે ધમકી આપી હતી કે તેની પાસે બંદૂક છે, વિરોધ કરશે તો જાનથી મારી નાખીશું, આ સાંભળીને પુત્રવધૂ ડરી ગઈ હતી.કોઈ બાળક નથી.

જો તે સંબંધ બનાવે છે તો તેને એક બાળક પણ થશે. પરંતુ પુત્રવધૂ આ વાત માટે કોઈપણ રીતે સંમત ન હતી અને તેના સસરાને હાથ પણ લગાવવા ન દીધો. જે બાદ પુત્રવધૂ સીધી પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી, અને પુત્રવધૂ વિરુદ્ધ ફરિયાદ નોંધાવી.

મહિલાએ પોલીસને જણાવ્યું છે કે તેના સાસરિયાં તેને સતત હેરાન કરે છે, અને હંમેશા તેની સામે ગંદી નજરે જુએ છે, તે તેની સાથે સંબંધ રાખવા માંગે છે, તેથી તેની સામે કડક કાર્યવાહી થવી જોઈએ.

સાથે જ પુત્રવધૂએ એમ પણ કહ્યું છે કે તેને તેના સાસરિયા તરફથી જીવનું જોખમ છે, જો તે ઘરમાં રહેશે તો ગમે ત્યારે તેની હત્યા કરી શકે છે. આ માટે તેને સુરક્ષા પણ આપવી જોઈએ.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો.પુત્રવધૂએ તેના સસરા પર બળાત્કારનો આરોપ લગાવ્યો હતો. આરોપ મુજબ, પુત્રવધૂ ઘરમાં એકલી હતી, તે દરમિયાન સસરાએ તેના મિત્રને બોલાવીને તેના પર બળાત્કાર કર્યો અને તેના સાથી સાથે પણ બળાત્કાર કર્યો.

હવે અલ્હાબાદ હાઈકોર્ટે પુત્રવધૂ પર બળાત્કારનો આરોપ લગાવનાર વ્યક્તિની આગોતરા જામીન અરજી મંજૂર કરી છે. અને આ કેસને ખોટો ગણાવ્યો છે.

કોર્ટે કહ્યું છે કે, આપણી ભારતીય સંસ્કૃતિમાં તે તદ્દન અસ્વાભાવિક છે કે અન્ય વ્યક્તિ સાથે મળીને સસરા તેની જ વહુ પર બળાત્કાર કરે છે. બાબુ ખાન નામના વ્યક્તિને આગોતરા જામીન આપતા જસ્ટિસ અજીત સિંહે કહ્યું હતું કે,આ ખોટો આરોપ સમાજમાં અરજદારની પ્રતિષ્ઠાને બગાડવાના હેતુથી અને સુપ્રીમ કોર્ટના ચુકાદાઓને ધ્યાનમાં રાખીને કરવામાં આવ્યો છે. આગોતરા જામીન આપવામાં આવે છે.

કોર્ટે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે અરજદારની ધરપકડની સ્થિતિમાં તેને કેટલીક શરતો પૂરી કરીને આગોતરા જામીન પર મુક્ત કરવામાં આવશે. નોંધનીય છે કે કથિત પીડિતા દ્વારા સહારનપુર જિલ્લાના જનકપુરી પોલીસ સ્ટેશનમાં તેના સસરા વિરુદ્ધ IPC કલમ 376 અને અન્ય કલમો હેઠળ FIR દાખલ કરવામાં આવી હતી.

FIRમાં આરોપ છે કે 1 માર્ચ 2018ના રોજ સાંજે 6 વાગે પીડિતાના સસરા તેના સાથી સાથે તેના ભાઈના ઘરે આવ્યા હતા. તે સમયે તે એકલી હતી.

સસરાએ તેની પુત્રવધૂને તેના ભાઈ વિશે પૂછ્યું અને જ્યારે તેણીને કહેવામાં આવ્યું કે તે ઘરમાં એકલી છે, ત્યારે સસરાએ તેની સાથે દુર્વ્યવહાર કરવાનું શરૂ કર્યું અને તેણીએ તેના સાથી સાથે મળીને તેણીને ધક્કો માર્યો.

પુત્રવધૂની પથારી અને બંનેએ તેની સાથે બળાત્કારનો પ્રયાસ કર્યો. સુનાવણી દરમિયાન, અરજદારના વકીલે દલીલ કરી હતી કે આ કેસમાં સહ-આરોપીને આ અદાલત દ્વારા આગોતરા જામીન આપવામાં આવ્યા છે. અરજદારને ડર છે કે પોલીસ ગમે ત્યારે તેની ધરપકડ કરી શકે છે. આ આદેશ 18 મે, 2022 ના રોજ પસાર કરવામાં આવ્યો હતો.

Advertisement