મેઘ તાંડવ, આજે ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારેથી અતિભારે વરસાદ…

ગુજરાતમાં વરસાદી માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. જ્યારે ગુજરાતના ઘણા વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ થયો છે. ઘણા વિસ્તારોના ખેડૂતો વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યા છે. ઘણા વિસ્તારોમાં હજુ વાવણી થઈ નથી.

Advertisement

બીજી તરફ હવામાન વિભાગે લોકોને રાહત આપી છે. જો કે હવામાન વિભાગે આગામી ચાર દિવસમાં દેશના અનેક ભાગોમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. આજે સૌરાષ્ટ્ર, કચ્છ અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી છે. નવસારી, વલસાડ અને સુરતમાં પણ વરસાદની આગાહી છે.

હવામાન વિભાગે નવસારી, વલસાડ અને દીવમાં 1 જુલાઈએ વરસાદની આગાહી કરી છે.આ સાથે 1 જુલાઈએ સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છના કેટલાક જિલ્લાઓમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે. 2 જુલાઇએ દાહોદ, મહિસાગર, છોટાઉદેપરૂમાં જ્યારે 3 જુલાઇએ બનાસકાંઠા, પાટણમાં વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત મહેસાણા, સાબરકાંઠા અને કચ્છમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે.

છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 41 તાલુકાઓમાં વલસાડમાં સૌથી વધુ 6.5 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. પારડીમાં 3.5 ઇંચ, મહુવામાં 2.5 ઇંચ, ગારિયાધારમાં 2 ઇંચ, વાપીમાં 2 ઇંચ, હાંસોટમાં 1.5 ઇંચ, હાલોલમાં 1.5 ઇંચ, માંગરોળમાં 1.5 ઇંચ, ધરમપુરમાં 1 ઇંચ અને ઓલપામાં 1 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

કપરાડામાં 1 ઇંચ પરંતુ તોફાન સિસ્ટમથી સિગ્નલ નંબર 3 કિનારે મૂકવામાં આવ્યો હતો. સુરક્ષાના ભાગરૂપે માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો હતો અને પ્રવાસીઓને કિનારે જવા પર પણ પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો.

આગામી ચાર દિવસ દરિયો તોફાની રહેવાની શક્યતા છે.માછીમારોને સતર્ક રહેવા મત્સ્ય વિભાગ દ્વારા સૂચના આપવામાં આવી છે.અમરેલી જિલ્લાના જાફરાબાદ ખાતે દરિયામાં 10 થી 12 ફૂટના મોજા ઉછળ્યા હતા.

જાફરાબાદમાં લાઇટ હાઉસ પાસે દરિયામાં કરંટ જોવા મળ્યો હતો. ઉલ્લેખનીય છે કે, તોફાન ટાઉટ બાદ દરિયામાં ફરી કરંટ જોવા મળ્યો હતો. જોરદાર પવનના કારણે દરિયામાં જોરદાર મોજા ઉછળ્યા હતા.

ખાસ વાત એ છે કે ગુજરાતના કેટલાક બંદરો પર તંત્ર દ્વારા 3 નંબરનું સિગ્નલ આપવામાં આવ્યું છે અને માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. આ સાથે 40 થી 60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાની પણ સંભાવના છે.

વેરાવળ બંદર, દમણના દરિયાકાંઠે તેમજ મુન્દ્રા, નવલખી, બેડી, દ્વારકા, ઓખા, પોરબંદર, વેરાવળ, દીવ, જાફરાબાદ, પીપાવાવ, ભાવનગર, ભરૂચ અને દહેજ પર રાજ્ય એલર્ટ પર હોવાથી બંદરો પર 3 નંબરનું સિગ્નલ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના પણ આપવામાં આવી છે.હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, ઉત્તર ગુજરાતના અરવલ્લી, બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, પાટણ અને મહેસાણા જિલ્લામાં જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાતના સુરત, વલસાડ અને નવસારીમાં મુશળધાર વરસાદની સંભાવના છે.

આ ઉપરાંત કચ્છ, દાહોદ, મહિસાગર અને છોટાઉદપુર જિલ્લામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ સહિત સમગ્ર રાજ્યમાં 40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા પ્રમાણે હાલ ગુજરાતમાં વરસાદ લાવતી કોઈ સિસ્ટમ સક્રિય નથી પરંતુ આગામી બે દિવસમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થશે. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ સામાન્ય વરસાદની આગાહી છે. આ બંને શહેરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના ઓછી છે.

Advertisement