નક્ષત્ર અને વરસાદને લઈને અંબાલાલ કાકાએ કરી નવી આગાહી, જાણો કયા પડશે ધોધમાર વરસાદ….

હાલ ગુજરાતમાં ચોમાસાની શરૂઆત થઈ ગઈ છે. આવા સમયે હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલની આગાહી વધુ મહત્વની છે. તે સમયે અંબાલાલની આગાહી મુજબ, રાજ્યમાં 25 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી વાવણીલાયક વરસાદ થશે. ગુજરાતમાં અનેક જગ્યાએ હળવોથી ભારે વરસાદ પડશે.

Advertisement

સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં હળવોથી ભારે વરસાદ પડશે.નક્ષત્રથી વરસાદની આગાહી કરતા અંબાલાલ પટેલે આજે ફરી વરસાદી માહોલ સક્રિય થતાં નવા નકોર થવાની આગાહી કરી છે. ગુજરાતના અનેક ભાગોમાં વરસાદ વિના ચોમાસુ પહોંચી ગયું હતું અને ત્રણ-ચાર દિવસ બાદ આજે ફરી સક્રિય થયું હતું. અંબાલાલે આગાહી કરી છે કે હવામાન બદલાશે અને ચોમાસું સક્રિય થશે.

અંબાલાલ પટેલની આગાહી.અંબાલાલ પટેલ ચોમાસુ સક્રિય હોય ત્યારે વાવણીના વરસાદની આગાહી કરે છે. ગુજરાતમાં 25 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી ભારે વાવણીલાયક વરસાદ પડશે.જૂનના અંતિમ દિવસોમાં ગુજરાત પાણીથી ભરાઈ જશે.સૌરાષ્ટ્ર, કચ્છ અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં હળવોથી ભારે વરસાદ પડશે. જ્યારે ઉત્તર ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં હળવોથી ભારે વરસાદ પડશે. અમદાવાદ, વડોદરા, આણંદ અને પંચમહાલમાં વરસાદની આગાહી. અરવલી ડાંગ અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ઉત્તર ગુજરાતના પાટણ, મહેસાણા અને સાબરકાંઠામાં પણ હળવાથી ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. જૂનના અંતિમ સપ્તાહમાં ગુજરાત પાણીમાં ડૂબી જશે.આદ્રા નક્ષત્ર 5 જૂનથી શરૂ થશે. આદ્રા નક્ષત્રના શરૂઆતના દિવસોમાં ગુજરાતમાં સારો વરસાદ જોવા મળશે. મૃગશીર્ષ નક્ષત્ર હાલમાં ચાલી રહ્યું છે. આદ્રા નક્ષત્રમાં કાચા બીજનો પણ સમાવેશ થાય છે. તારીખો મુજબ અંબાલાલ પટેલે આગાહી કરી છે કે ગુજરાતમાં કાચા બીજ પહેલા વરસાદ પડશે.

રાજ્યમાં હજુ પાંચ દિવસ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે. જો કે હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં 21 અને 22 જૂને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. તેથી 22મી જૂને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે અમદાવાદ સહિત ઉત્તર ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરી છે.

હાલ હવામાન વિભાગે માછીમારોને 20 થી 22 જૂન દરમિયાન દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપી છે. કારણ કે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વલસાડ, નવસારી અને સુરતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી, ગીર સોમનાથમાં પણ પાંચ દિવસ બાદ વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. સૌથી વધુ વરસાદ અમદાવાદના ધંધુકામાં દોઢ ઈંચ અને મહેમદાવાદમાં એક ઈંચ નોંધાયો હતો. બોટાદના કપડવંજ, ચોટીલા, સુરત શહેર, ધોળકા અને રાણપુરમાં અડધો ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.

Advertisement