પતિને સુહાગરાત પર એકલા મૂકીને આ ગંદા કામમાં વ્યસ્ત હતી મહિલા, પછી થયું એવું કે પૈસા અને ઈજ્જત બંનેથી ધોવા પડ્યા હાથ…

જ્યારે પતિ-પત્ની સુહાગરાત પર એક રૂમમાં સાથે હોય છે, ત્યારે પરિવારના સભ્યો તેમના રૂમમાં ઘૂસતા પણ નથી. આ એક એવી ક્ષણ છે જ્યારે બંને એકબીજાને શારીરિક અને માનસિક રીતે સમજવા અને જાણવાનો પ્રયાસ કરે છે.

Advertisement

ઘણી વખત લગ્નની આ પહેલી રાતે જાણ્યે-અજાણ્યે કંઈક એવું થઈ જાય છે જે તે રૂમની બહાર ચર્ચાનો વિષય બની જાય છે. એક કપલ સાથે પણ આવું જ થયું, આજે અમે તમને એવી જ કહાની વિશે જણાવીશું કે કેવી રીતે મહિલા પોતાના પતિને છોડીને ગંદા કામમાં વ્યસ્ત થઈ ગઈ અને તેને પણ તેનો ભોગ બનવું પડ્યું.

વાસ્તવમાં લિસા વર્કર નામની મહિલાને બાળપણથી જ ખરાબ લત હતી. હવે વ્યસન એટલી ખરાબ વસ્તુ છે કે તમે તેને જેટલી જલ્દી છોડી દો તેટલું જ તમારા માટે સારું છે, પછી ભલે તે ગમે તે પ્રકારનું વ્યસન હોય. ધ સને તેના અહેવાલમાં લખ્યું છે કે લિસાને બાળપણથી જ જુગારની લત હતી, આ વ્યસન તેને એટલું ભારે પડી રહ્યું હતું કે 18 વર્ષની ઉંમર પહેલા જ્યારે તેની પાસે કેસિનોમાં જઈને જુગાર રમવાનું લાયસન્સ હતું. ત્યાં ગુપ્ત રીતે જાઓ.

લિસાને આ વ્યસન ઘરેથી જ મળ્યું, પિતા અને દાદા ઘરે કેટલાક રૂપિયા દાવ પર લગાવીને પત્તા રમતા, પાઉન્ડનો જેકપોટ જીત્યો, જો તમે તેને ભારતીય રૂપિયામાં ફેરવો તો લગભગ 10 મિલિયન થશે. જુગારમાં એક કરોડ રૂપિયા જીત્યા બાદ લિસાને લાગ્યું કે તે જુગારની દુનિયાની બાદશાહ બની ગઈ છે.

અઠવાડિયાના 4-5 દિવસ માત્ર જુગારમાં જ પસાર થાય છે, જુગારના ટેબલ, કેસિનોની લાઈટ અને તેની ભીડ હતી લિસાની જિંદગી બની ગઈ હતી. આ ખરાબ લતની હાલત એવી હતી કે લિસાએ જે પૈસા જીત્યા હતા તે ધીમે ધીમે ગુમાવ્યા, માત્ર એક કરોડ જ નહીં પરંતુ થોડા દિવસોમાં અનેક કરોડોનું નુકસાન થયું.

ઘર પણ વેચાઈ ગયું અને સંપૂર્ણપણે નાદાર થઈ ગયું. જુગારની આ લતએ લિસાનું જીવન એવી રીતે બગાડ્યું કે પ્રથમ અને બીજા લગ્ન તૂટી ગયા. જ્યાં પત્ની તેના પતિ સાથે ત્રીજા લગ્ન સુહાગરાત પર છે ત્યાં લિસા જુગારમાં મશગૂલ હતી. જો કે ત્રીજા લગ્ન પછી આ સંબંધ તૂટ્યો ન હતો, પરંતુ બાદમાં પતિએ આ ખરાબ વ્યસનમાંથી મુક્તિ અપાવવામાં ઘણી મદદ કરી અને આજે તેણે આ ખરાબ વ્યસન છોડી દીધું છે.

લિસા કહે છે કે, તેણે ફેબ્રુઆરી 2001માં એક કેસિનોમાં 1 કરોડ 27 લાખ રૂપિયા જીત્યા હતા. લોકો તેને અભિનંદન આપી રહ્યા હતા. તે પોતે જ માની શકતો ન હતો કે તેણે જેકપોટ જીતી લીધો છે. પરંતુ લિસા વોકરના મતે તે સૌથી ખરાબ દિવસ હતો. તે દિવસથી, તેણીએ વધુ જુગાર રમવાનું શરૂ કર્યું. તેણીએ અઠવાડિયામાં 4-5 દિવસ જુગાર રમવાનું શરૂ કર્યું. તે જ સમયે, તેણે કેસિનોમાં 8-10 કલાક સુધી જુગારની મજા લેવાનું શરૂ કર્યું.

લિસા કહે છે, ભલે તેણે જુગારમાં 1 કરોડથી વધુ રૂપિયા જીત્યા, પરંતુ તે બધા પૈસા ત્યાં જ પાછા ગયા. લિઝા આગળ કહે છે, મેં છેલ્લા પાંચ વર્ષમાં લગભગ 5 કરોડ રૂપિયા ગુમાવ્યા છે.

મેં ઘર ગીરો રાખ્યું છે. નોટબંધી પછી પણ મારે ઘર વેચવું પડ્યું.લિસાએ પોતાની જુગારની લતમાંથી મુક્તિ મેળવવા બ્રિટનમાં ગેમકેર નામની સંસ્થા તરફ વળ્યા છે. આ સંસ્થા હવે તેમને જુગારમાંથી મુક્તિ અપાવવામાં મદદ કરી રહી છે.

Advertisement