પોતાના ભક્તને નશાની લત છોડાવવા હનુમાનજીએ આપ્યો આવો ચમત્કાર….

રામ ભક્ત હનુમાનજી પોતાના ચમત્કારથી ભક્તોના જીવનની દરેક મુશ્કેલી દૂર કરે છે. આટલું જ નહીં, હનુમાનજી દરેક સંકટથી તેમનામાં વિશ્વાસ રાખનારાઓની રક્ષા કરે છે. એ જ રીતે હનુમાનજીએ શ્રીલંકામાં પોતાના ભક્તને ચમત્કાર બતાવ્યો હતો. જેને જોઈને સૌના પગ નીચેથી જમીન સરકી ગઈ હતી.

Advertisement

આ સ્ટોરી રાહુલ અરોરાની છે, જે કંપનીમાં મેનેજર તરીકે કામ કરે છે. અગાઉ તે દિલ્હીમાં MNC કંપનીમાં કામ કરતો હતો. ધીરે ધીરે, ભગવાન હનુમાનને તેમની પ્રગતિ માટે પ્રાર્થના કરી, તેઓ આગળ વધવા લાગ્યા. રાહુલ ભણવાની સાથે સાથે નોકરી પણ કરતો હતો. આ સાથે તેઓ હનુમાનજીના પરમ ભક્ત પણ હતા.

થોડા વર્ષો સુધી મહેનત કર્યા પછી, હનુમાનજીએ રાહુલની પ્રાર્થના સ્વીકારી અને શ્રીલંકાની એક મોટી કંપનીમાં મેનેજરની પોસ્ટ મેળવી. થોડા વર્ષોમાં રાહુલે લગ્ન કરી લીધા અને સુખી જીવન જીવવા લાગ્યો. થોડા સમય પછી રાહુલ ખોટી કંપનીમાં પડી ગયો. તેના ઘરે આવ્યા બાદ તે નશામાં ધૂત અને ઝઘડા કરવા માટે દરરોજ આવું કરવા લાગ્યો હતો. ધીરે ધીરે રાહુલની હાલત ખરાબ થતી ગઈ અને આર્થિક તંગી શરૂ થઈ ગઈ.

ખરેખર, આવું એટલા માટે થયું હતું કે રાહુલે લવ મેરેજ કર્યા હતા. તેણે એક ખ્રિસ્તી છોકરી સાથે લગ્ન કર્યા. જે બાદ તેઓ હનુમાનજીની પૂજા કરવાનું ભૂલી ગયા હતા. તેણે તેની પૂજા પણ કરી ન હતી, તેનું નામ પણ લીધું ન હતું, પરંતુ તે છોકરી સવાર-સાંજ ખ્રિસ્તનું નામ લેશે અને છેલ્લી ઘડીએ તેણે નક્કી કર્યું કે, હવે તેનું જીવન આ છોકરા સાથે આગળ વધી શકશે નહીં, પછી તે રાહુલને છોડવાનો નિર્ણય કર્યો. આવી સ્થિતિમાં રાહુલ એકલો પડી ગયો અને તે ઊંડા વિચાર કરવા લાગ્યો.

ત્યારે રાહુલના પરિવારજનોએ હનુમાનજીને પ્રાર્થના કરી કે પ્રભુ, હવે તમે આને સુધારો.થોડા સમય પછી રાહુલને પોતાની ભૂલોનો અહેસાસ થવા લાગ્યો અને હનુમાનજી પોતે તેને જોવા લાગ્યા. રાહુલ માં અચાનક થયેલો બદલાવ કોઈ ચમત્કારથી ઓછો નહોતો. આ પછી રાહુલે તેની પત્ની સાથે ફરીથી સારું જીવન જીવવાનું શરૂ કર્યું. એટલું જ નહીં, આજે પણ રાહુલ પોતાની સાથે હનુમાનજીની હાજરીનો અહેસાસ કરાવે છે. તેમને લાગે છે કે હનુમાનજી હંમેશા તેમની પડછાયાની જેમ તેમની સાથે છે.

હવે કોઈ પણ કામ કરતા પહેલા રાહુલ પહેલા હનુમાનજીનું નામ લે છે અને તેમની પૂજા કરે છે. તે જ સમયે, રાહુલની પત્નીને પણ હનુમાનજીમાં ખૂબ શ્રદ્ધા છે અને તે પણ હનુમાનજીની સેવા કરે છે. હવે રાહુલને 2 બાળકો છે, તે હનુમાનજીની પૂજા પણ કરે છે. રાહુલના માતા-પિતાનું કહેવું છે કે શરૂઆતથી જ તેમના પરિવાર પર હનુમાનજીની સારી કૃપા રહી છે, જેના કારણે તેઓ ક્યારેય ખોટા નહોતા ગયા, પરંતુ રાહુલના ખોટા રસ્તે ચાલવાને કારણે તેણે પોતાની જાતને હંમેશા માટે રાહુલ સાથે જોડી દીધી હતી.જેથી રાહુલ ખોટા કામોમાં ક્યારેય ફસાઈ ન જાય.

Advertisement