સં-ભોગ કરતા પણ વધારે જુવાન યુવાનો આમાં લઇ રહ્યા છે ઇંટ્રેસ્ટ,જાણીને વિશ્વાસ નહીં થાય…

જો તમે વિચારી રહ્યા હોવ કે સે@ક્સની વાત આવે ત્યારે યુવકો વધુ પસંદ કરે છે, તો તમે ખોટા હોઈ શકો છો. તે જ સમયે, સ્ત્રીઓ વિશેના સંશોધનમાં શું બહાર આવ્યું તે જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે. વાસ્તવમાં, સે@ક્સ અંગેના સંશોધનમાં જાણવા મળ્યું છે કે 18 થી 24 વર્ષના પુરૂષો સે@ક્સ કરતાં મોબાઈલ પર વીડિયો ગેમ રમવાનું વધુ પસંદ કરે છે.

Advertisement

2,000 યુવક-યુવતીઓ પર કરવામાં આવેલા અભ્યાસ અનુસાર, તેઓના નોન-રોમેન્ટિક સે@ક્સ્યુઅલ એન્કાઉન્ટર પાછલા વર્ષમાં 11.7 ટકાથી વધીને 15.2 ટકા થયા છે. ટેલિગ્રામમાં તેના સંશોધનમાં આ વાતનો ખુલાસો થયો છે.તે 18 થી 24 વર્ષની વયના પુરુષો માટે 18.9 ટકાથી વધીને 30.9 ટકા થયો છે. સાથે જ મહિલાઓને જણાવવામાં આવ્યું હતું કે કેઝ્યુઅલ સે@ક્સ લાઈફમાં ઘટાડાનું સૌથી મોટું કારણ તેમનું દારૂ પીવું છે. જોકે, પુરુષોની સે@ક્સ લાઈફ પર અસર થવાનું સૌથી મોટું કારણ દારૂ અને જુગાર હતું.

વધુમાં, સંશોધકે એ પણ ધ્યાન દોર્યું હતું કે દેખીતી રીતે ઓનલાઈન પો@ર્નોગ્રાફીની ઉચ્ચ ઍક્સેસ પણ જાતીય સંબંધોને અસર કરી રહી છે. સ્ટેટ યુનિવર્સિટી ઓફ ન્યૂયોર્ક અને રુટગર્સ યુનિવર્સિટીના સંશોધકો દ્વારા આ અભ્યાસ હાથ ધરવામાં આવ્યો હતો.

ન્યૂકેસલ યુનિવર્સિટી ખાતે ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ફોર હેલ્થ એન્ડ સોસાયટીના પ્રોફેસર સિમોન ફોરેસ્ટના જણાવ્યા અનુસાર, યુવાનો આર્થિક રીતે તેમના પરિવાર પર નિર્ભર હોય છે અને તેમના પરિવાર સાથે રહે છે, જેના કારણે તેમના સંબંધો પર અસર પડે છે. કારણ કે સ્વતંત્રતાનો અભાવ તદ્દન નોંધપાત્ર હોઈ શકે છે. આ સંશોધનમાં ભાગ લેનારા 10 ટકાના મતે તેમની સેક્સ લાઈફ પર અસર થવાનું કારણ એ હતું કે તેઓ તેમના માતા-પિતા સાથે રહે છે.

સ્ટેટ યુનિવર્સિટી ઓફ ન્યૂ યોર્ક અને રુટગર્સ યુનિવર્સિટીના સંશોધકો દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલા અભ્યાસ અનુસાર, ન્યૂકેસલ યુનિવર્સિટી ખાતે ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ફોર હેલ્થ એન્ડ સોસાયટીના પ્રોફેસર સિમોન ફોરેસ્ટ દ્વારા બીજી દલીલ આગળ મૂકવામાં આવી છે.

તેમના મતે, યુવાનો આર્થિક રીતે તેમના પરિવાર પર નિર્ભર હોય છે અને તેમના પરિવાર સાથે રહે છે, જે તેમના સંબંધો પર અસર કરે છે. સ્વતંત્રતાનો અભાવ પરિવાર સાથે રહેવા માટે ફાળો આપનાર પરિબળ બની શકે છે. સંશોધકે એ પણ ધ્યાન દોર્યું કે વર્તમાન સમયમાં, ઓનલાઈન પોર્નોગ્રાફીની સરળ અને વધુ ઍક્સેસ પણ ઘનિષ્ઠ સંબંધોને સીધી અસર કરી રહી છે.

એક નવા સે@ક્સ સર્વેમાં આ વાત સામે આવી છે. આ સર્વે ઈંગ્લેન્ડમાં કરવામાં આવ્યો હતો. આ સર્વેમાં લોકોની સે@ક્સ લાઈફ, સે@ક્સની જરૂરિયાતો, સે@ક્સ ઈન્ટરેસ્ટ વિશે અનેક સવાલો પૂછવામાં આવ્યા હતા. સર્વેમાં જાણવા મળ્યું છે કે 10માંથી એક યુવક સે@ક્સ કરતાં નેટફ્લિક્સ જોવાનું પસંદ કરે છે.

આ સર્વેમાં 22 થી 38 વર્ષની વયના યુવાનોને સામેલ કરવામાં આવ્યા હતા, યુવાનોએ એમ પણ જણાવ્યું કે તેઓ નેટફ્લિક્સનું ફ્રી સબસ્ક્રિપ્શન મેળવવાની રાહ જુએ છે, પરંતુ તેઓ તેના માટે દર મહિને ચોક્કસ રકમ ખર્ચવા તૈયાર છે અને તે કરવા પણ તૈયાર છે. એટલું જ નહીં, સર્વેમાં સામેલ 15 ટકા લોકોએ કહ્યું કે તેઓ આ માટે તેમની સોશિયલ મીડિયા પ્રોફાઇલ્સ છોડી દેવા માટે તૈયાર છે.ભાગ ટીવી અને ઑનલાઇન વીડિયો જોવામાં ખર્ચ કરે છે. સેવિંગ્સ વેબસાઈટ વાઉચરકોડ્સે 2,200 લોકોની પૂછપરછ કરી હતી. આ પ્રશ્નોમાં, ઓનલાઈન સ્ટ્રીમિંગ સેવાઓ વિશે ઘણા પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યા હતા.

Advertisement