સવારે ઉઠીને ધાબા પર નાખી દો આ વસ્તુ, પછી જુઓ તેનો કમાલ…

સવારે ઉઠવા અને સારી જીવનશૈલી જીવવા માટે દરેક વ્યક્તિને પૈસાની જરૂર હોય છે.આ માટે લોકો ઘણા જોખમો ઉઠાવે છે.તેઓ દિવસ-રાત મહેનત કરે છે.પરંતુ ગરીબીમાંથી આઝાદી મળતી નથી.આ ઉપરાંત ઘણા લોકો પૈસાની તંગીમાંથી બહાર આવવા માટે.

Advertisement

વિવિધ પ્રકારના જ્યોતિષીય ઉપાયોનો ઉપયોગ વાસ્તુ ઉપાયો વગેરે દ્વારા કરવામાં આવે છે.જો તમે ગરીબી અને પૈસાની અછતથી પરેશાન છો તો સવારે ઉઠતાની સાથે જ મુઠ્ઠીભર કાળા તલ લઈને સૂર્યોદય પહેલા એટલે કે સૂર્યોદય પહેલા તેને ધાબા પર ફેંકી દો, તે દૂર થઈ જશે.

તમારા કામમાં ચાલી રહેલી અડચણો પણ દૂર થશે અને અટકેલા પૈસા હાથમાં આવશે.આ ઉપાય કરવાથી પૈસાની સમસ્યા તો દૂર થશે જ.પરંતુ તમને તમારા કરિયર અને બિઝનેસમાં પણ ફાયદો થશે.

આ સિવાય જો તમારા ઘરમાં તુલસી નથી તો તુલસીનો છોડ લગાવો.તેની પૂજા-અર્ચના, ધૂપ-દીપ વગેરે સવાર-સાંજ કરો.આનાથી ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિ આવે છે.અને સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે.

હિંદુ ઘરોમાં આ કરવું જરૂરી છે કારણ કે જે ઘરમાં તુલસીનો છોડ હોય છે, તે ઘરમાં દેવી લક્ષ્મીનો વાસ હોય છે. તમે તમારા પરિવારના વડીલોને ઘણીવાર જોયા હશે કે, ભોજન કરતી વખતે, જમતા પહેલા ભોજનનો થોડો ભાગ કાઢી લો. જો મારે પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર કરવી હોય, તો જમતા પહેલા, ભોજનમાંથી દરેક વસ્તુને થોડી અલગથી કાઢી નાખો.

આ સિવાય તમે તુલસીના પાનનું પાણી છાંટવું.દરરોજ સવારે ઘરના વડા કે વડીલો સવારે ઉઠીને સ્નાન કર્યા બાદ તાંબાના વાસણમાં તુલસીને જળ ચઢાવો. ત્યારપછી એક વાસણમાં તુલસીના પાન નાખી તેની પૂજા કરો. હવે આ પાણીને ઘરના દરેક ખૂણામાં અને મુખ્ય દ્વાર પર છાંટો. તેનાથી ઘરની નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થશે અને સુખ-સમૃદ્ધિ આવશે.

આ મંત્રોથી તુલસીને જળ ચઢાવો.તુલસીની પૂજા કર્યા પછી તુલસીને જળ અર્પિત કરતી વખતે હંમેશા ભગવાન વિષ્ણુના ‘ઓમ નમો ભગવતે વાસુદેવાય’ મંત્રનો જાપ કરો. તેનાથી માતા લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે અને તેમની કૃપા બની રહે છે.

દરવાજે દીવો પ્રગટાવો.દરરોજ સવારે ઘર સાફ કર્યા પછી સ્નાન વગેરે કરો. તે પછી પૂજા કર્યા પછી દરવાજા પર દીવો પ્રગટાવો. એવું માનવામાં આવે છે કે આનાથી ઘરમાં દેવી લક્ષ્મીનું આગમન થાય છે.

સવારે ઉઠીને માતા-પિતાના ચરણ સ્પર્શ કરો.દરેક મનુષ્ય અને દેવી-દેવતાઓ માટે માતા-પિતાનું સ્થાન ખૂબ ઊંચું હોય છે. દરરોજ સવારે ઉઠ્યા બાદ માતા-પિતાના ચરણ સ્પર્શ કરવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા અને શાંતિ રહે છે. તેનાથી આત્મવિશ્વાસ વધે છે, જે પ્રગતિનો માર્ગ મોકળો કરે છે.

Advertisement