શાસ્ત્રો અનુસાર આ સમયે સહ-વાસ કરવાથી થાય છે શ્રેષ્ઠ સંતાનની પ્રાપ્તિ…..

હિંદુ શાસ્ત્રો, કામશાસ્ત્ર ગ્રંથો અને ખજુરાહો મંદિરોમાં લગ્ન અને શારી-રિક સંબંધોને આપણા જીવનમાં ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. હિંદુ ધર્મમાં પોતાના પરિવાર અને વંશને આગળ વધારવા માટે શારી-રિક સંબંધને મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. તમે શાસ્ત્રોમાં શારીરિક આકર્ષણ અને જાતીય સં@ભોગ જેવી બાબતોનો ઉલ્લેખ શોધી શકો છો.

Advertisement

શારીરિક આકર્ષણ પતિ-પત્ની વચ્ચે હોય કે અજાણ્યા સ્ત્રી-પુરુષ વચ્ચે હોય, હિન્દુ શાસ્ત્રો દરેક પ્રકારના સંબંધોના સાક્ષી છે. આને લગતી માહિતી બ્રહ્મવૈવર્ત પુરાણમાં મળી શકે છે.

શાસ્ત્રો અનુસાર, અનુષ્ઠાન માટે એક યોગ્ય સમય હોય છે, જેમાં જો તે કરવામાં આવે તો વિવાહિત યુગલને શ્રેષ્ઠ સંતાન પ્રાપ્ત થાય છે. આજે આપણે અહીં આ વિષયની ચર્ચા કરીશું. તમે કદાચ આ પહેલા ક્યારેય આ માહિતી મેળવી ન હોય, પરંતુ તે ચોક્કસપણે દરેક માટે ઉપયોગી છે.

રતિક્રીયા સમય.શાસ્ત્રો અનુસાર, અનુષ્ઠાન કરવાનો હેતુ બાળકનો જન્મ છે. આજના માણસ માટે ભલે તે સુખનું માધ્યમ હોય, પરંતુ શાસ્ત્રો ઘરગથ્થુ વધારવા કરતાં તેમાં વધુ ઉમેરો કરે છે.

તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે પ્રતિક્રિયાના સમયથી બાળકનું ભવિષ્ય નક્કી થાય છે. તેથી, તે જાણવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બની જાય છે કે કયા સમયે કરવામાં આવતી પ્રતિક્રિયા આપણને સારું બાળક આપે છે, જે શરીર અને મન બંને માટે શ્રેષ્ઠ છે.

રાત્રિના પહેલા ભાગમાં.શાસ્ત્રો અનુસાર, પ્રતિક્રિયા માટે રાત્રિનો સમય પૂરતો માનવામાં આવે છે, પરંતુ શું આ માટે રાત્રિનો કોઈ સમય યોગ્ય છે? કદાચ નહીં કારણ કે શાસ્ત્રોએ રાત્રિના સમયે એક એવો સમય રજૂ કર્યો છે, જેનો ઉપયોગ ધાર્મિક વિધિ માટે કરવામાં આવે તો શ્રેષ્ઠ સંતાન પ્રાપ્ત થાય છે.

શાસ્ત્રો કહે છે કે રાત્રિનું પહેલું પ્રહર પ્રતિક્રિયા માટે યોગ્ય સમય છે. એવી માન્યતા છે કે રાત્રિના પૂર્વાર્ધમાં કરવામાં આવતી વિધિ, જેના પરિણામે બાળકનો જન્મ થાય છે, તેને ભગવાન શિવની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે.

શ્રેષ્ઠ બાળક જન્મે છે.એવું કહેવાય છે કે આવા બાળકમાં તમામ ગુણો હોય છે. આ સમયે, પ્રતિક્રિયા કર્યા પછી જે બાળકો આવે છે તેઓ ધાર્મિક, સાત્વિક, શિસ્તબદ્ધ, સંસ્કારી, પ્રેમાળ માતાપિતા, ધાર્મિક કાર્ય કરતા, સફળ અને તેમના સ્વભાવ અને શક્યતાઓમાં આજ્ઞાકારી હોય છે. આવા લોકોને શિવના આશીર્વાદ મળતા હોવાથી તેઓ લાંબુ આયુષ્ય જીવે છે અને સૌભાગ્યથી પણ સમૃદ્ધ હોય છે.

શા માટે આ શ્રેષ્ઠ સમય છે?.પરંતુ શા માટે રાત્રિનો આ પહેલો ભાગ પ્રતિક્રિયા માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે? તેની પાછળનું ધાર્મિક અને શાસ્ત્રીય મહત્વ શું છે? ત્યાં કોઈ નક્કર કારણ છે.વાસ્તવમાં ધાર્મિક માન્યતા અનુસાર રાત્રિનો પહેલો ભાગ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. કારણ કે પ્રથમ ઘડિયાળ પછી, રાક્ષસો પૃથ્વીના પ્રવાસે જાય છે.

તેથી, આ પ્રતિક્રિયા પ્રથમ અર્ધના અંત પહેલા થવી જોઈએ. કારણ કે આ પછી જે પ્રતિક્રિયા થઈ છે, તેનાથી જન્મેલા બાળકમાં રાક્ષસો જેવા જ ગુણો હોવાની પ્રબળ શક્યતા છે. આ કારણે, તે સંતાનપ્રાપ્તિ, દુષ્ટ, માતાપિતા અને વડીલોની તિરસ્કાર કરનાર, અનૈતિક, અન્યાયી, ગેરવાજબી અને અસત્યનો પક્ષ લે છે.

રાત્રિનું પહેલો પહર?.પણ જો તમારે ઘડિયાળના સમય પ્રમાણે જાણવું હોય તો પ્રથમ ઘડિયાળ કઈ છે? શાસ્ત્રોના અભ્યાસ બાદ જાણવા મળ્યું છે કે રાત્રિનું પહેલું પ્રહર ઘડિયાળ પ્રમાણે બાર વાગ્યા સુધી ચાલે છે અને આ સમય અનુષ્ઠાન માટે યોગ્ય માનવામાં આવે છે.

અન્ય સમયે સે@ક્સ ન કરો.અને આ સિવાય રાત્રીનો બાકીનો સમય પ્રતિક્રિયા માટે અશુભ માનવામાં આવે છે કારણ કે આ અન્ય પહર માં થતી પ્રતિક્રિયાના કારણે જન્મેલ બાળક જ અપંગ છે. પરંતુ સાથે જ પતિ પત્નીના જીવનમાં શારીરિક, માનસિક અને આર્થિક સમસ્યાઓ પણ આવે છે.

Advertisement