તમારા પાર્ટનર સાથે સે@ક્સ દરમિયાન આ વાતોનું રાખો ખાસ ધ્યાન, સંબંધ બાંધવામાં આવશે ડબલ મજા…

ઘણી વખત તમારા મનમાં આ પ્રશ્ન આવ્યો જ હશે કે સે-ક્સ કર્યા પછી શું કરવું જોઈએ કે સે-ક્સ કર્યા પછી ખાવું યોગ્ય છે ઘણા પુરુષો સે-ક્સ કર્યા પછી સૂઈ જાય છે તે જ સમયે ઘણી સ્ત્રીઓ પણ આ કરે છે પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી વસ્તુ વિશે જણાવીશું જે તમારે સે-ક્સ પછી કરવું જોઈએ તેનાથી શારી-રિક સંબંધ બાંધવાની તમારી ક્ષમતામાં વધુ સુધારો થશે સે-ક્સ દરમિયાન શરીર ઘણી બધી કેલરી બર્ન કરે છે.

Advertisement

સે-ક્સ દરમિયાન પુરુષોની કેલરી વધુ બર્ન થાય છે જો કે આ અધિનિયમ પછી સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેનું એનર્જી લેવલ ઘટે છે ઘણા લોકોને સે-ક્સ પછી ભૂખ લાગે છે પરંતુ તમે સે-ક્સ પછી હળવો ખોરાક ખાઈ શકો છો ઉદાહરણ તરીકે તમે ડ્રાય ફ્રૂટ્સ અથવા ગ્રીન ટી લઈ શકો છો તે તમારા સ્વાસ્થ્યને સુધારશે.

સે-ક્સ પછી તરત જ તમારે તમારી યોનિની યોગ્ય રીતે તપાસ કરવી જોઈએ જો યોનિમાર્ગમાંથી રક્તસ્ત્રાવ થતો હોય તો તેની તપાસ કરાવવી પણ જરૂરી છે જો આ લાંબા સમયથી થઈ રહ્યું છે તો તમે ડૉક્ટરની સલાહ પણ લઈ શકો છો જો તમે સે-ક્સ દરમિયાન કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરો છો તો તમારે જોવું પડશે કે કોન્ડોમ ફાટી ગયો છે કે નહીં લોકો સુરક્ષિત સે-ક્સ માટે કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરે છે.

તેથી સે-ક્સ પછી કોન્ડોમ તપાસો અને ખાતરી કરો કે તે ફાટ્યું નથી મહિલાઓ તેમના પાર્ટનરને કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવાનું કહે છે કારણ કે તે સુરક્ષિત સે-ક્સ તરફ દોરી જાય છે અને જે મહિલાઓ ગર્ભ ધારણ કરવાનો પ્રયાસ કરતી નથી તે પણ ખાતરી કરવી જોઈએ કે કોન્ડોમ ક્યાંય પણ કપાયેલો કે ફાટ્યો નથી.

જ્યારે તમે સે-ક્સ કરો છો તે પછી તમારે ટોઇલેટ જવું જ જોઈએ સે-ક્સ સંબંધ બનાવવામાં ઉતાવળિયા ન બનવું પહેલાં ચકાસી લેવું કે પાર્ટનર આ માટે પૂરી રીતે તૈયાર છે ને કદાચ તમને મન થયું હોય અને પાર્ટનર તૈયાર ન હોય તો તેને સમજાવો તેને જણાવો તમારી ઈચ્છા પણ તેની ઉપર શારી-રિક સંબંધ બનાવવાનું જોર ન કરો ઘણીવાર એવું બનતું હોય છે કે પુરુષને સે-ક્સ લાઈટના પ્રકાશમાં કરવું હોય છે.

અને અલગ અલગ પોઝીશનમાં અલગ આસન અજમાવીને કરવું હોય છે પરંતુ સ્ત્રી પાર્ટનર આ માટે રેડી નથી હોતી તો આવા સમયે હઠાગ્રહ ન કરતા સ્ત્રી પાર્ટનરની ઈચ્છાઓને માન આપી લાઈટસ ઓફ રાખવી અથવા તમે વચ્ચેનો માર્ગ અપનાવી ઓછા પ્રકાશ વાળી લાઈટ પણ ચાલુ રાખી શકો છો.

રહી વાત અલગ અલગ આસનની તો પાર્ટનરને આ વિશે સમજાવી બનેને અનુકુળ હોય તેવા આસનો અજમાવવા આ વાત સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેને લાગુ પડે છે ઘણી સ્ત્રીઓને સે-ક્સ સમયે ઘરના પ્રશ્નો કે બીજી વાતો કરવાની ટેવ હોય છે આ વસ્તુથી સે-ક્સમાં ધ્યાન કેન્દ્રિત નથી થતું વળી ઘણા પુરુષોને સે-ક્સ સમયે બોલવાની આદત હોય છે પૂછવાની આદત હોય છે આ ખરેખર ખોટી આદત છે.

સે-ક્સ સમયે બને તેટલો ઓછો સંવાદ કરવો જોઈએ આ પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંને દ્વારા થવું જોઈએ આવું કરવું જોઈએ કારણ કે સે-ક્સ દરમિયાન જે બેક્ટેરિયા થાય છે તે મૂત્રાશયમાં ફેલાઈ શકે છે આ ચેપનું જોખમ વધારે છે તેથી સે-ક્સ પછી તરત જ તમારે શૌચાલયમાં જવું જોઈએ અને તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટને સાફ કરવું જોઈએ જો તમે નવા જીવનસાથી સાથે સં-ભોગ કર્યો હોય તો તમારે ખાતરી કરવી જોઈએ કે તમે તમારી જાતની તપાસ કરાવો તમારા માટે આમ કરવું ખૂબ જ સલામત છે.

કોઈપણ પ્રકારના ચેપથી બચવા માટે આ કરવું જોઈએ સં-ભોગ કર્યા પછી પેશાબ કરવો જરૂરી છે ઉપરાંત જો તમે સે-ક્સ પછી પાણી પીઓ છો તો તે તમારા પેશાબમાં બહાર આવે છે આમ કરવાથી તમારા શરીરમાંથી બેક્ટેરિયા નીકળી જશે અને તમે ઈન્ફેક્શનથી બચી શકશો જો કે ઘણા લોકોને સે-ક્સ કર્યા પછી તરત જ તરસ લાગે છે.

કારણ કે સે-ક્સ દરમિયાન કેલરી બર્ન થાય છે અને એનર્જી પણ વપરાય છે સ્ત્રીઓ સે-ક્સ કર્યા પછી યોનિમાર્ગને સાફ કરે તો સારું આ ચેપનું જોખમ ઘટાડે છે સંવેદનશીલ સ્થળોએ તમે તેને ભીના કપડાથી સાફ કરી શકો છો શારી-રિક સં-બંધ બાંધ્યા પછી તમારે તમારા હાથ ધોવા જ જોઈએ કારણ કે સે-ક્સ દરમિયાન તમે તમારા પાર્ટનરને ઘણી જગ્યાએથી સ્પર્શ કરો છો જો તમે સેક્સ દરમિયાન તમારા પાર્ટનરની જાંઘોને સ્પર્શ કરો છો તો તમારે તેના પછી તમારા હાથ ધોવા જોઈએ જેથી કરીને જો કોઈ બેક્ટેરિયા તમારા હાથમાં હોય તો તે ધૂળ ખાઈ જાય.

Advertisement