તારા માટે બધું છોડ્યું ને તે મને દગો દીધો, નફીસાના આપઘાત પહેલાંના વીડિયો આવ્યો સામે…..

અમદાવાદની આયેશાની જેમ વડોદરાની નફીસાએ સાબરમતી રિવરફ્રન્ટ પર છેલ્લો વીડિયો બનાવ્યો અને તેનું મોત થયું. ફરક એટલો છે કે નફીસા નદીના કિનારેથી કૂદીને સાબરમતી ગઈ હતી પણ ત્યાં તેનું મૃત્યુ થયું ન હતું. આખરે નફીસાએ વડોદરા આવીને તાંદલાજા સ્થિત પોતાના ઘરે આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.

Advertisement

એક ન્યુઝ ચેનલ સાથેની વાતચીતમાં નફીસાના કાકી રશીદાબેન ખોખરે આક્ષેપ કર્યો હતો કે નફીસા રમીઝને મળવા અમદાવાદના દાણીલીમડા ગઈ ત્યારે રમીઝની માતાએ તેને કહ્યું હતું કે, તું સવારે અહીં આવી જા, તને કોઈ નદી કે ખાડી દેખાતી નથી? નફીસાએ સાબરમતી નદીના કિનારે કૂદીને આત્મહત્યા કરી હતી.રમીઝના પરિવારે રમઝાન પૂરો થયા બાદ નફીસા સાથે લગ્ન કરવાનું વચન આપ્યું હતું.

પાદરા પાસેના ભોજ ગામમાં પરણેલી અમારી બીજી દીકરીનું નામ રમીઝ હતું. ત્યારે રમીઝના પરિવારજનોએ કહ્યું કે નફીસાની તબિયત હજુ સારી નથી, રમીઝ પણ હતાશ છે. અમે આવીશું, તમને થોડો સમય આપો. એક અઠવાડિયા પછી, જ્યારે અમે રમીઝના પરિવારને ફરીથી ફોન કર્યો, ત્યારે તેઓએ કહ્યું, અમારે રમીઝ સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી. રમીઝના પિતાએ ફોન કટ કરી દીધો અને તેને રમીઝ સાથે જે કરવું હોય તે કરવા કહ્યું.

ગયા અઠવાડિયે નફીસા અમદાવાદના દાણીલીમડામાં રમીઝના ઘરે ગઈ અને રમીઝ ક્યાં છે તે પૂછ્યું તો રમીઝની માતાએ દરવાજો અડધો જ ખોલ્યો અને જવાબ આપ્યો, અમે રમીઝ વિશે શું જાણીએ છીએ? તમે જાણો છો કે જ્યારે નફીસાએ કહ્યું, રમીઝ ઘરે છે તો મને તેની સાથે વાત કરવા દો.

તો રમીઝની માતાએ નફીસાને કહ્યું, રમીઝ અહીં નથી, તું સવારે અહીં આવી જા, તને કોઈ નદી કે ઓવરો દેખાતો નથી?.આવી વાતો સાંભળીને નફીસાએ આત્મહત્યા કરવા સાબરમતી રિવરફ્રન્ટમાં ઝંપલાવ્યું હતું.

પરંતુ અમદાવાદ પોલીસે નફીસાને ડૂબતી બચાવી હતી.મારી એક જ માંગ છે કે અમારી દીકરીને ન્યાય મળવો જોઈએ, રસીદાબેને કહ્યું. આજે જ્યારે આપણે નફીસાનો સાબરમતી રિવરફ્રન્ટનો વિડિયો જોઈએ છીએ ત્યારે અમને દુઃખ થાય છે કે રમીઝે તેના પર એટલું દબાણ કર્યું કે તેને આ પગલું ભરવું પડ્યું. નફીસાના પરિવારમાં ત્રણ બહેનો અને બે ભાઈ છે. નફીસા નવમા ધોરણ સુધી ભણેલી અને ઘરે જ હતી. નફીસા વડોદરાના તાંદલાજા વિસ્તારની છે.

આ યુવતીનો આપઘાત પહેલાનો એક વીડિયો સામે આવ્યો છે. અમદાવાદ રિવરફ્રન્ટ ખાતેનો આ વીડિયો છે. જેમાં તે કહી રહી છે કે ઝિંદગીમે મેને તુજે સબસે જ્યાદા પ્યાર કિયા,ઓર તુમને યે કિયા મેરે સાથ. મુજે ઇતના બડા ધોખા દિયા, મુજે લગા તુમ સબસે અલગ હો પર તુમ સબ કે જૈસે હી હો. તુમમે ઔર સબમે કોઇ ફરક નહીં થા.

પુરી દુનિયા કો પતા ચલ જાને કે બાદ ભી તુમને મેરા હાથ નહી થામા, બહોત બુરે હો તુમ, તુમ્હારે ઘરવાલેં ભી કહેતે હૈ હમારા કોઇ કોન્ટેક્ટ નહીં હૈ. તમ્હે પરસો દેખા થા, વહાં પર, તમ્હારે કપડે સુખે હુએ થે વહાં પર. આ ઉપરાંત યુવતી એમ પણ કહી રહી છે કે મેરે પાસ મોત કે અલાવા ઓર કોઇ રાસ્તા નહી હૈ, ઇતના બુરા હાલ કર દિયા હૈ તુમને મેરા.

પરિવારજનોએ કહ્યું હતું કે, અમારી તો એક જ માંગ છે કે, અમારી દીકરીને ન્યાય મળે. આજે જ્યારે અમે નફીસાના સાબરમતી રિવરફ્રન્ટના વીડિયો જોઇએ છીએ, ત્યારે ખૂબ જ દુખ થઇએ છીએ કે, તેને રમીઝે એટલું બધુ પ્રેસર આપ્યું કે, તેને આ પગલું ભરવું પડ્યું. નફીસાના પરિવારમાં તેની ત્રણ બહેનો છે અને બે ભાઇ છે. નફીસાએ નવ ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો હતો અને ઘરે જ હતી.

Advertisement