વરસાદનો નવો રાઉન્ડ શરૂ, ગુજરાતમાં આ તારીખે પડી શકે છે વાવાઝોડાં સાથે ધોધમાર વરસાદ…

હવામાન વિભાગે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરી છે. અરબી સમુદ્રમાં નવી સાયક્લોનિક સિસ્ટમ સક્રિય થતાં રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

Advertisement

રાજ્યમાં 12 જૂનથી વરસાદની શરૂઆત થઈ ચૂકી છે અને તમને જણાવી દઈએ કે ગુજરાતના 90 થી વધુ તાલુકાઓમાં વરસાદ થયો છે.ગુજરાતમાં મોનસુન એક્ટિવિટીમાં સૌરાષ્ટ્રના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે.

પરંતુ હવામાન વિભાગ દ્વારા આપવામાં આવેલી માહિતી મુજબ હાલમાં વરસાદી સિસ્ટમ કાર્યરત હોવાથી 13 અને 17મીએ સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે.આ તારીખો દરમિયાન, ગુજરાત રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારોમાં છૂટાછવાયા વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડી શકે છે.

તેમજ કેટલાક વિસ્તારોમાં વાદળછાયું આકાશ પણ થઈ શકે છે.હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી પાંચ દિવસમાં સમગ્ર ગુજરાતમાં મધ્યમ વરસાદની અપેક્ષા છે અને રાજ્યના બે જિલ્લામાં વરસાદ પડ્યો છે.

ખેડા જિલ્લાના નડિયાદ તાલુકામાં સૌથી વધુ 7 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે.કાલાવડ શહેરના તાલુકામાં વરસાદી માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. લાઠી તાલુકામાં સારા વરસાદથી ખેડૂતોમાં ખુશીનો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. ત્રણ કલાકના વિરામ બાદ નવસારી જિલ્લામાં વરસાદ શરૂ થયો છે.

વડોદરા, આણંદ, વલસાડ અને સુરતમાં સારો વરસાદ થયો છે અને હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ 15 જૂન પછી રાજ્યના તમામ ભાગોમાં ચોમાસું શરૂ થવાની ધારણા છે. ગુજરાત રાજ્યમાં મોડી રાત્રે હવામાનમાં પલટો જોવા મળી રહ્યો છે.

અને ઘણા વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ થયો છે. આકરા તડકામાંથી રાહત મળે તે માટે લોકો ચોમાસાની આતુરતાપૂર્વક રાહ જોઈ રહ્યા હતા અને વરસાદની મોસમમાં નદીઓમાં આવતી ઠંડી અને પાણીને જોઈ ખેડૂતો આનંદથી ઉમટી પડ્યા હતા.

16 અને 17મીએ ભારે વરસાદની આગાહી, કચ્છમાં વરસાદ પડતાં સમગ્ર ગુજરાતમાં વરસાદ પડશે.ગુજરાત માટે ખુબ જ સારા સમાચાર આવી રહ્યા છે. ગુજરાતમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય હોવાની હવામાન વિભાગ આગાહી કરી રહ્યું છે. 16 જૂન અને 17 જૂને સારા વરસાદની અપેક્ષા છે.

આગામી દિવસોમાં ચોમાસુ સમગ્ર ગુજરાતને આવરી લેશે. ગુજરાતમાં ચોમાસાના આગમન સાથે અનેક વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ થયો છે. જેના કારણે રાજ્યના લોકોને ગરમીમાંથી રાહત મળી છે. આગામી બે દિવસ સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની સંભાવના છે.હવામાન વિભાગ દ્વારા પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, ચોમાસું સત્તાવાર રીતે દક્ષિણ ગુજરાતમાં પહોંચી ગયું છે.

છેલ્લા ત્રણ દિવસથી ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવે આગામી દિવસોમાં સમગ્ર ગુજરાતમાં ચોમાસું પહોંચી જશે. આગામી તારીખો 16 જૂન અને 17 જૂન છે. સારા વરસાદની આગાહી છે. આગામી બે દિવસ સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની આગાહી છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું કે, અત્યારે વરસાદની સિસ્ટમ ચાલી રહી છે. અમદાવાદ શહેરમાં પણ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે અને અમદાવાદમાં પણ છૂટાછવાયા વાવાઝોડાં પડશે.

Advertisement