આ તારીખથી ગુજરાતમાં શરૂ થશે વરસાદનો મોટો રાઉન્ડ, જાણો વરસાદને લઈને પૂર્વાનુમાન…

હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે ગુજરાતમાં પાંચ દિવસ સામાન્ય વરસાદ વરસશે. હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી, ભાવનગર જિલ્લાના કેટલાક વિસ્તારમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. તો દક્ષિણ ગુજરાતના વલસાડ, નવસારી અને સુરતમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

Advertisement

જ્યારે રાજ્યના અન્ય વિસ્તારમાં સામાન્ય વરસાદનું અનુમાન છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ત્રણ દિવસીય ચોમાસું ફરી શરૂ થઈ ગયું છે. ગઈકાલે દક્ષિણ ગુજરાતના અમરેલી, જૂનાગઢ, પોરબંદર, ગીર સોમનાથ, ભાવનગર અને સુરત, વલસાડ, નવસારી અને ભરૂચ જિલ્લા સહિતના સૌરાષ્ટ્રના વિસ્તારોમાં ચોમાસું સત્તાવાર રીતે જાહેર કરવામાં આવ્યું હતું.

ગુજરાતમાં 18મીથી 22મી સુધી ગયા સપ્તાહના વરસાદ જેવો જ રહેવાની ધારણા છે, જોકે તેની તીવ્રતા પાછલા દિવસો કરતાં થોડી ઓછી રહેશે. થોડા દિવસોમાં ઓછા મર્યાદિત વિસ્તારમાં અને થોડા દિવસોમાં મધ્યમ વિસ્તારમાં વરસાદની ગતિવિધિ જોવા મળશે. વાવાઝોડાને કારણે છૂટાછવાયા વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ પણ શરૂ થશે.

આગાહીના દિવસો દરમિયાન સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાત અને આસપાસના વિસ્તારોમાં સૌથી વધુ વરસાદ પડશે. જ્યારે અન્ય જગ્યાએ જે તે વિસ્તારની તુલનામાં ઓછી પ્રવૃત્તિ જોવા મળશે. કયા વિસ્તારમાં કયો દિવસ હશે. જે વિસ્તારો હજુ વરસાદથી વંચિત છે તેઓએ 22મી સુધી રાહ જોવી પડશે.

પછી વિશ્વભરમાં વરસાદનો એક મહાન સમયગાળો હશે.આગાહી પછીના આઠથી દસ દિવસમાં, એટલે કે 22-23 થી 2-3 સુધી, કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ સાથે ચારે બાજુ સારા સાર્વત્રિક વરસાદની સંભાવના છે.અહીં પૂર્વ ધારણાઓને સમજો. જે કુદરતી પરિબળો અનુસાર બદલાઈ શકે છે.

હવામાન વિભાગના અનુસાર આગામી 5 દિવસ ગુજરાતમાં વરસાદી માહોલ રહેશે. હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે, રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારમાં ધીમીધારે વરસાદ વરસશે તો કેટલાક વિસ્તારમાં ધોધમાર વરસાદ વરસશે. હવામાન વિભાગના મતે સૌરાષ્ટ્રમાં આજે અને આવતીકાલે મન મૂકીને મેઘરાજા વરસશે. જો કે, અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે.

અરબી સમુદ્રમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થવાના કારણે સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદનું હવામાન વિભાગનું અનુમાન છે. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ સામાન્ય વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર, આજે સૌરાષ્ટ્રમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદનું અનુમાન છે. જૂનાગઢ, રાજકોટ, અમરેલી, ગીર સોમનાથ અને જામનગર જિલ્લામાં વરસાદ વરસશે. સાથે પાટણ અને બનાસકાંઠા જિલ્લામાં પણ હળવા વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

Advertisement