વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગની મોટી આગાહી આવી સામે, હજુ પણ 5 દિવસ આ વિસ્તારોમાં પડશે વરસાદ…

આખરે છેલ્લા ઘણા સમયથી જોવાતી ચોમાસાની રાહ પૂર્ણ થઇ છે. ગુજરાતના ઘણા જિલ્લાઓમાં મેઘરાજાની સવારી ઉતરી છે. ગઇકાલે ઘણા સ્થળોએ વરસાદ પડવાના કારણે વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી છે. જેના કારણે લોકોએ કાળઝાળ ગરમી અને બફારામાંથી મુક્તિ મેળવી છે. એટલુ જ નહીં આવતીકાલ એટલે 14 જૂનથી 16 જૂન સુધી ધોધમાર વરસાદ પડવાની આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા કરવામાં આવી છે.હવામાન વિભાગે આગામી દિવસોમાં કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદની આગાહી કરી છે.

Advertisement

અમદાવાદ અને સુરત સહિત અનેક વિસ્તારોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે. ઉલ્લેખનીય છે કે ગઈકાલે અમદાવાદના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. હવામાન વિભાગે આજથી રાજ્યમાં પાંચ દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે.અમદાવાદ, સુરત અને અન્ય વિસ્તારોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની શક્યતા છે.

ચોમાસાના આગમનની સાથે જ સૌરાષ્ટ્ર સહિત રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારોમાં ધરતીના સ્વામી મેહુલીનો વરસાદ શરૂ થયો છે. ભીમ અગિયારસએ સુકનને બચાવ્યા બાદ સતત બીજા દિવસે અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો હતો.હવામાનમાં અચાનક પલટો આવ્યા બાદ દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. ભારે વરસાદને કારણે કેટલાક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા.

દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં મેઘમહેર કબજે કર્યા બાદ આવતીકાલે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગે કરી છે.જેમાં અમદાવાદ, સુરત, ખેડા, નવસારી, તાપી, ડાંગ, વલસાડ, ભાવનગર, અમરેલીમાં વરસાદ પડી શકે છે. રવિવારે પણ રાજ્યમાં વરસાદી વાતાવરણ રહેવાની શક્યતા છે. અમદાવાદ અને રવિવાર સહિત આગામી પાંચ દિવસમાં સૌરાષ્ટ્ર, દક્ષિણ ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં વરસાદની શક્યતા છે.

આજે વડોદરા, ભરૂચ, સુરત, ડાંગ, વલસાડ, તાપી, ભાવનગર, અમરેલી અને ગીર સોમનાથ, જૂનાગઢમાં વરસાદની સંભાવના છે.જો કે હવે ઉનાળાની કાળઝાળ ગરમીમાંથી રાહત મળી છે. રાજ્યમાં સત્તાવાર ચોમાસાના આગમન પહેલા જ ઉત્તર દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદી માહોલ છવાઈ ગયો છે. રાજ્યના કુલ 90 તાલુકાઓમાં વરસાદનું આગમન થઈ ચૂક્યું છે. હજુ ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદ પડવાની આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા આપવામાં આવી છે. આજે સમગ્ર ગુજરાતમાં ગાજવીજ સાથે હળવા વરસાદની આગાહી છે.

હવામાન વિભાગનું માનીએ તો આજે સમગ્ર રાજ્યમાં છૂટોછવાયો વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે આવતીકાલથી 3 દિવસ સૌરાષ્ટ્ર, મધ્ય ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ પડી શકે છે. 14, 15 અને 16 જૂને ખાસ કરીને અમદાવાદ, આણંદ, વડોદરા, નવસારી, તાપી, ડાંગ, વલસાડ, ભાવનગર અમરેલી, રાજકોટ, જૂનાગઢ, જામનગર અને દેવભૂમિ દ્વારકામાં વરસાદ પડી શકે છે.

Advertisement