વિદેશ જેવુ વંટોળ દેખાયું ગુજરાતમાં, આ વિસ્તારમાં લોકોમાં ભયનો માહોલ…

તમે વિદેશમાં મોટા ટોર્નેડોના દ્રશ્યો જોયા જ હશે. આવું જ કંઈક સુરેન્દ્રનગર ટોર્નેડો સબામાં જોવા મળ્યું છે. આવા દ્રશ્યો જોતા લોકોના હોશ ઉડી ગયા હતા અને સાથે સાથે ભયનો માહોલ છવાયો હતો. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર સુરેન્દ્રનગર જિલ્લાના લખતર વાવાઝોડા તાલુકામાં આવા દ્રશ્યો જોવા મળ્યા હતા. અહીં આકાશમાંથી સફેદ વાદળોનો એક દડો ફરતી જમીન પર અથડાયો.

Advertisement

લોકોએ આ ઘટનાના લાઈવ ફૂટેજ પોતાના મોબાઈલમાં કેદ કર્યા હતા.વરસાદમાં આવા દ્રશ્યો જોવા મળ્યા હતા. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, જ્યોતિપરા ગામમાં એક માટીના મકાનની છત વાવાઝોડા બાદ ઉડી ગઈ હતી. આ સાથે જ બે વીજ પોલ પણ પડી ગયા હતા. ચક્રવાત બાદ એક વ્યક્તિ ઘાયલ પણ થયો હતો. પહેલા તો લોકો વાંટોલિયા જવા ઉત્સુક હતા, પરંતુ ગામમાં ભયનો માહોલ જોવા મળ્યો હતો.

મંગળવારના રોજ સાંજનાં સુમારે તાલુકાનાં વિઠ્ઠલગઢ, જ્યોતિપરા બાજુના વિસ્તારમાં ભારે પવન સાથે વંટોળ ફૂંકાયો હતો. જેના કારણે આ વિસ્તારના અંદાજે 18 વીજ થાંભલાઓ પડી ગયા હતા. અને વીજ ટાવર પણ પડી ગયો હતો. વીજ થાંભલો પડતાં એક વ્યક્તિ ઇજાગ્રસ્ત પણ થયો હતો.

તાલુકાના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં વીજળી ગુલ થઈ ગઈ હતી. આ અંગે યુજીવીસીએલના નાયબ કાર્યપાલક ઇજનેર એમ.બી.પટેલે જણાવ્યું કે લખતર તાલુકાના વિરમગામ યુજીવીસીએલના તાબામાં આવેલા તમામ ગામોને વીજપોલથી નુકશાન થયું છે. તેમજ તાલુકાના 12 ગામોને અસર થઈ છે.

રાજ્યમાં આગામી 5 દિવસ સુધી વરસાદી વાતાવરણ ચાલુ રહેશે.દક્ષિણ ગુજરાતના ગાનાણા તાલુકામાં મંગળવારે હળવો વરસાદ નોંધાયો હતો. જ્યારે રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં વરસાદના ઝાપટા સિવાય વાદળછાયું વાતાવરણ રહ્યું હતું. જેના કારણે ખેડૂતોમાં ચિંતા વ્યાપી ગઈ છે. કારણ કે ચોમાસાના 9 દિવસ વિતવા છતાં હજુ સુધી 200 તાલુકાઓમાં વાવણી થઈ નથી.

હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી રાજ્યમાં વરસાદી માહોલ રહેવાની આગાહી કરી છે.હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર બુધવારે વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત દક્ષિણ ગુજરાતના નવસારી, સુરત, ડાંગ, તાપી, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં વરસાદની સંભાવના છે.

મધ્ય અને ઉત્તર ગુજરાતમાં ખેડા, અમદાવાદ, ગાંધીનગર, આણંદ, અરવલ્લી, પંચમહાલ, મહિસાગર, દાહોદમાં વરસાદની આગાહી છે. સૌરાષ્ટ્રના ગીર સોમનાથ, જૂનાગઢ, અમરેલી, ભાવનગર, રાજકોટ અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશ દીવમાં પણ વરસાદની અપેક્ષા છે. ગુરુવારે સુરત, ડાંગ, તાપી, નવસારી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

રાજ્યમાં હજુ પણ મોસમનો માંડ 4 ટકા વરસાદ નોંધાયો છે. 5 જિલ્લાઓને બાદ કરતાં બાકીના 28 જિલ્લાઓમાં ઓછો વરસાદ થયો છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક જિલ્લાઓને બાદ કરતાં હજુ ચોમાસુ આગળ વધ્યું નથી. જેના કારણે ખેડૂતોમાં ચિંતા વધી છે. સૌ કોઈ સારા વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યા છે.

Advertisement