આજે આ વિસ્તારોમાં ભૂક્કા બોલાવશે મેઘરાજા, રાજ્યમાં હજુ 5 દિવસ રહશે ભારે વરસાદી માહોલ…

ગુજરાતમાં ભારે વરસાદને કારણે જનજીવન અસ્તવ્યસ્ત થઈ રહ્યું છે અને ઘણી અસર થઈ રહી છે. આવી સ્થિતિમાં અનેક જિલ્લાઓમાં પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ અનુસાર, ભારે વરસાદથી કોઈ રાહત નથી. હવામાન વિભાગે દક્ષિણ ગુજરાતના ડાંગ, નવસારી અને વલસાડ જિલ્લામાં આગામી પાંચ દિવસમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

Advertisement

હવામાન વિભાગે રાજ્યના અનેક ભાગોમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આજે પણ અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડશે.આજે ભારે વરસાદની આગાહી પ્રમાણે દક્ષિણ ગુજરાતના છોટાઉદેપુર, ડાંગ, નર્મદા, નવસારી અને વલસાડ જિલ્લામાં આજે ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી છે.

આ સાથે પંચમહાલ, ભરૂચ, સુરત, તાપી, વડોદરા અને દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. તો કચ્છ જિલ્લામાં પણ ભારતમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. ઉત્તર ગુજરાતના અરવલ્લી, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ખેડા, મહિસાગર, મહેસાણા અને સાબરકાંઠા જિલ્લામાં વિવિધ સ્થળોએ ભારે વરસાદની પણ શક્યતા છે.

આ સાથે સૌરાષ્ટ્રના ભાવનગર, અમરેલી, ગીર સોમનાથ, જૂનાગઢ અને પોરબંદરમાં પણ ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે. 12ના રોજ હવામાન વિભાગની આગાહી પ્રમાણે દક્ષિણ ગુજરાતમાં ડાંગ, નવસારી, વલસાડ અને દમણ, દાદરા નગર હવેલી જેવા અલગ-અલગ સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અમરેલી અને ભાવનગર જેવા સૌરાષ્ટ્રના જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

મધ્ય ગુજરાતમાં અમદાવાદ, આણંદ, ખેડા, ભરૂચ, નર્મદા અને વડોદરા અને સૌરાષ્ટ્રના ગીર સોમનાથ, જૂનાગઢ અને દીવમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે.13ના રોજ હવામાન વિભાગની આગાહી પ્રમાણે દક્ષિણ ગુજરાતના ડાંગ, નવસારી, વલસાડ અને દમણ, દાદરા નગર હવેલી જેવા જિલ્લાઓમાં ઘણા સ્થળોએ ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે.

દક્ષિણ ગુજરાતના ભરૂચ, સુરત અને તાપી જિલ્લાઓ તેમજ સૌરાષ્ટ્રના ભાવનગર, ગીર સોમનાથ અને જૂનાગઢ જિલ્લામાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે. મધ્ય ગુજરાતના અમદાવાદ, આણંદ અને નર્મદા જિલ્લા તેમજ સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી, પોરબંદર અને દીવમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે.

14ના રોજ હવામાન વિભાગની આગાહી પ્રમાણે દક્ષિણ ગુજરાતમાં ડાંગ, નવસારી, સુરત, વલસાડ અને દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે સૌરાષ્ટ્રના ભાવનગર, ગીર સોમનાથ અને જૂનાગઢ અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભરૂચ અને તાપી જેવા જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે.

સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી, બોટાદ, રાજકોટ અને દીવ જિલ્લામાં પણ ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે મધ્ય ગુજરાતના છોટાઉદેપુર અને નર્મદા સૌરાષ્ટ્ર જિલ્લામાં એટલે કે દેવભૂમિ દ્વારકા, જામનગર અને મોરબીમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે.

15ના રોજ હવામાન વિભાગની આગાહી દક્ષિણ ગુજરાતના ડાંગ, નવસારી, સુરત, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી જેવા જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાતના સૌરાષ્ટ્ર, અમરેલી, દેવભૂમિ દ્વારકા, ગીર સોમનાથ અને ભરૂચ, નર્મદા અને તાપી જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે.

રાજ્યમાં 24 કલાકમાં 153 તાલુકમાં વરસાદ વરસ્યો છે. મધ્ય ગુજરાતના બોડેલી તાલુકમાં 17 ઈંચ વરસાદ વરસ્યો છે. ક્વાંટ તાલુકામાં 11 ઈંચ વરસાદ વરસતા જળબંબાકારની સ્થિતિ સર્જાઈ છે. પાવીજેતપુર તાલુકમાં સાડા દસ ઈંચ, પંચમહાલ જિલ્લાના જાંબુઘોડા દસ ઈંચ વરસાદ વરસતા ચારે તરફ પાણી જ પાણી છે.

ડાંગ જિલ્લાના વધઈમાં 10 ઈંચ તો આહવામાં 9 ઈંચ વરસાદ વરસ્યો છે. તાપી જિલ્લાના ડોલવણમાં 6 ઈંચ, છોટાઉદેપુર જિલ્લાના સંખેડામાં 6 ઈંચ જ્યારે નર્મદા જિલ્લાના સાગબારામાં પણ 6 ઈંચ જેટલો વરસાદ વરસ્યો છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને મધ્યગુજરાતમાં મેઘરાજા મન મુકીને વરસતા જળબંબાકારની સ્થિતિ સર્જાઈ છે.

Advertisement