2023માં થશે કળિયુગનો અંત? આવા ગંદા કામો કરશે સ્ત્રીઓ? જાણો 2023ના કેવા હશે લોકો…

આવા તો ઘણા જવાબો છે જે ક્યાંયથી જાણવા નથી મળતા પરંતુ પુરાણોમાં છે મહાભારતના અંતમાં ભગવાન વિષ્ણુએ સ્વયં કેટલીક એવી વાતો કહી હતી જે વિશ્વના અંતનો સંકેત આપે છે આજે અમે તમને તેમાંથી કેટલાક વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ પરંતુ વિગતવાર જાણવા માટે તમારે ગીતા વાંચવી પડશે.

Advertisement

એવું માનવામાં આવે છે કે દુનિયાને સરળતાથી ચલાવવામાં મહિલાઓની મોટી ભૂમિકા હોય છે આવી સ્થિતિમાં તમે ઘણા લોકોના મોઢેથી સાંભળ્યું હશે કે ઈતિહાસમાં કોઈપણ યુદ્ધની પાછળ કોઈને કોઈ મહિલાનું જ કારણ હોય છે.

રામાયણ હોય કે મહાભારત ભગવાન વિષ્ણુએ કહ્યું કે કલિયુગની શરૂઆત સૌથી પહેલા સ્ત્રીના વાળથી થશે ચાલો જાણીએ કેટલાક વધુ તથ્યો પુરાણો અનુસાર જે વાળને સ્ત્રીનો શ્રૃંગાર કહેવામાં આવે છે તે જ વાળ કળિયુગમાં બધી સ્ત્રીઓ કાપવા લાગશે.

તેમજ લોકો તેમના વાળને રંગવાનું શરૂ કરશે વિષ્ણુજીના કહેવા પ્રમાણે આ રીતે કલિયુગની શરૂઆત થશે તેણે કહ્યું કે જે દિવસથી પુત્રએ પિતા પર હાથ ઉપાડ્યો તે દિવસથી આપણે કળિયુગમાં આગળ વધીશું કળિયુગની ચરમસીમાએ પહોંચતા પહેલા દરેક વ્યક્તિ એકબીજા સાથે ખોટું બોલવા લાગશે.

અને જ્યારે પિતા પુત્રી ભાઈ બહેન વચ્ચે કોઈ સંબંધ ન હોય તો સમજવું કે સંસારનો અંત નિશ્ચિત છે દિવસના અંતે કોઈ સંબંધ હૃદયથી કરવામાં આવશે નહીં લોકો એકબીજાને માન આપવાનું ભૂલી જશે કળિયુગમાં લોકોનું મૃત્યુ દુકાળ અને દુઃખદાયક હશે.

આખા દેશમાં દુકાળ અને ભૂખમરો ફેલાઈ જશે લોકો તરસ અને ભૂખથી મરવા લાગશે અને જ્યારે આવું થશે ત્યારે કલિયુગ પરાકાષ્ઠાએ પહોંચશે વિષ્ણુજીએ કહ્યું કે જ્યારે 7 વર્ષની બાળકી બાળકને જન્મ આપે છે તો સમજી લેવું કે હવે અંધકારનો યુગ આવી ગયો છે.

થોડા સમય પછી આ યુગનો અંત આવી શકે છે જો હિંદુ ધર્મ અનુસાર બ્રહ્મા વિષ્ણુ મહેશે બ્રહ્માંડની રચના કરી હોવાનું જાણવા મળે તો આવી સ્થિતિમાં આ ત્રણેય તેને સમાપ્ત પણ કરશે ઓછુ જીવન આ તસ્વીરમાં લખેલી જે પંક્તિ છે.

એ મુજબ લોકો કળિયુગના ભયાનક સમયમાં ઘણી બધી ચિંતાઓથી દુ:ખી રહેશે અને લીધે તેમને ઘણા પ્રકારની બીમારીઓ ઘેરી રહેશે જે માણસ પહેલા સો વર્ષથી વધુ જીવતા હતા ધીમે ધીમે તેમની ઉંમર માત્ર ૨૦ થી ૩૦ વર્ષ જ રહી જશે.

આજે તમે જુઓ જ છો કે કેટલાય લોકો ચિંતા અને ડીપ્રેશનનો શિકાર છે અને જાત જાતની બીમારીઓને સાથે લઈને ફરે છે જેના કારણે તે લોકોની ઉંમર ઓછી થઇ જાય છે લગ્ન પહેલા લીવ ઈન રીલેશનશીપમાં રહેશે લોકો કળિયુગમાં સ્ત્રી અને પુરુષ લગ્ન કર્યા વગર પણ એક બીજામાં રસ ધરાવીને સાથે રહેશે.

તે ઉપરાંત કામકાજની સફળતા તેના પોતાના ઉપર આધાર રાખશે.જ્યાં જુના સમયમાં બ્રાહ્મણ લોકો શરીર ઉપર ઘણા પ્રકારના વસ્ત્રો અને દોરા ધારણ કરતા હતા અને કલિયુગમાં માત્ર એક દોરો પહેરીને તે બ્રાહ્મણ હોવાનો લોકો દાવો કરશે.

પૈસાની હશે બોલબાલા અમે તમને જણાવી દઈએ કે.૫૦૦૦ વર્ષ પહેલા જ આ ભવિષ્યવાણી કરી દેવામાં આવી હતી કે કળિયુગમાં જેની પાસે સૌથી વધુ ધન હશે તેને સૌથી ઉત્તમ અને ગુણી માનવામાં આવશે અને ભલે તે કાયદો હોય કે ન્યાય બધું પૈસાના આધાર ઉપર જ રહેશે.

હવે આ ભવિષ્યવાણી કેટલી હદે સાચી પડી રહી છે એ તો આપણે જોઈ જ રહ્યા છીએ લાંચથી કામ થશે આ તસ્વીરમાં લખવામાં આવેલી પંક્તિમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કળિયુગમાં લોકો લાંચ આપવામાં વિશ્વાસ રાખશે કોઈપણ વ્યક્તિને ન્યાય નહિ મળે.

જે માણસ સૌથી ચાલાક અને સ્વાર્થી હશે તેને જ કલિયુગમાં સૌથી ઉત્તમ માનવામાં આવશે અને તમે જોઈ શકો છો કેઆજકાલ ભ્રષ્ટાચાર કેટલો વ્યાપી રહ્યો છે કુદરતના નિયમ બદલાઈ જશે આ તસ્વીરમાં રહેલી પંક્તિમાં એવું જણાવવામાં આવ્યું છે.

કેલોકોના પાપ વધી જશે અને વરસાદ ન હોવાને કારણે દરેક સ્થળે દુષ્કાળ પડશે કુદરત પોતાના પરનું નિયંત્રણ ખોઈ દેશે અને ક્યારેક સખત ઠંડી તો ક્યારેક સખત ગરમીથી લોકો પરેશાન થઈ જશે પુર અને ભૂકંપ જેવી પરિસ્થિતિથી લોકો ધીમે ધીમે નષ્ટ થતા જશે.

બદલાશે સુંદરતાનો અર્થ અમે જણાવી દઈએ કેકળિયુગમાં લોકો ધાર્મિક સ્થળોને ભગવાન માનશે અને પોતાના માં-બાપનો અનાદર કરશે તેમજ લાંબા વાળ રાખવા જ લોકો માટે સુંદરતાની નિશાની હશે અને બધા લોકો ફક્ત પોતાનું પેટ પાળવા માટે જ જીવશે કોઈ કોઈના માટે કઈ કરશે નહિ.

શાસ્ત્રો અનુસાર કલિયુગનું આયુષ્ય ચાર યુગોમાં સૌથી ટૂંકું છે એટલે કે 4,32,000 વર્ષ અત્યારે કલિયુગની ઉંમર લગભગ 5 હજાર વર્ષ છે એટલે કે કળિયુગનો અંત આવવામાં હજુ 4,27,000 વર્ષ બાકી છે હાલમાં કલિયુગ તેના પ્રથમ તબક્કામાં છે.

કલિયુગનો અંત એટલો ભયાનક છે કે આપણે તેની કલ્પના પણ કરી શકતા નથી જ્યારે કલિયુગનો અંત નજીક છે ત્યારે મનુષ્યનું આયુષ્ય માત્ર 20 વર્ષનું હશે આ પૃથ્વી પરના તમામ પ્રાણીઓ પક્ષીઓ અને પ્રાણીઓનો નાશ થશે અને તેની પાછળનું કારણ માણસ હશે.

કળિયુગના અંતમાં માણસ અને પશુમાં કોઈ ભેદ રહેશે નહીં કળિયુગના અંતમાં વ્યક્તિ 16 વર્ષની ઉંમરે વૃદ્ધ થશે અને 20 વર્ષની ઉંમરે મૃત્યુ પામશે પૃથ્વીનો વિનાશ કુદરતી આફતો જેવી કે આફતો તોફાન ધરતીકંપ વગેરેને કારણે નહીં પરંતુ વધતી ગરમીને કારણે થશે કળિયુગનો અંત આવશે ત્યાં સુધીમાં પૃથ્વી પર ગરમી એટલી હદે વધી ગઈ હશે કે માનવીઓ માટે તેને સહન કરવું અશક્ય બની જશે.

Advertisement