મહિલાઓના પાછળ નો ભાગ કેમ મોટો હોય છે,કારણ જાણશો તો તમારા પણ હોશ ઉડી જશે….

છોકરીઓને લઈને છોકરાઓના મનમાં ઘણી બધી વાતો ચાલતી હોય છે જ્યારે પણ છોકરાઓની નજર છોકરીઓ પર પડે છે ત્યારે તેઓ તેમના અંગોને ખૂબ જ ગંભીરતાથી જુએ છે તમે એ પણ જોયું હશે કે લગ્ન પહેલા છોકરીઓનું ફિગર સારું રહે છે પરંતુ લગ્ન પછી તેમના શરીરમાં ઘણા ફેરફારો જોવા મળે છે.

Advertisement

જેમ કે ઘણી છોકરીઓ લગ્ન પછી જાડી થઈ જાય છે અને તેમના અંગોમાં પણ ફેરફાર જોવા મળે છે પરંતુ અહીં એક સવાલ એ પણ છે કે લગ્ન પછી છોકરીઓના હિપ્સ કેમ મોટા થઈ જાય છે આ એક એવો પ્રશ્ન છે જેનો જવાબ મેળવવા માટે છોકરાઓ પણ પરેશાન થાય છે.

લગ્ન પછી છોકરીઓના હિપ્સમાં ફેરફાર થવા લાગે છે પરંતુ તેમનામાં આ ફેરફારો કયા કારણોસર થાય છે તેનો જવાબ જાણવા માટે તાજેતરમાં એક સર્વે કરવામાં આવ્યો હતો અને આ સર્વેમાં મહિલાઓના હિપ્સ વિશે ચોંકાવનારા ખુલાસા થયા છે.

હકીકતમાં આ સર્વેમાં 18 થી 26 વર્ષની લગભગ 148 મહિલાઓને સામેલ કરવામાં આવી હતી આ સર્વેમાં સામેલ છોકરીઓ અને મહિલાઓના હિપ્સની સાથે તેમની કમરનો સૌથી પાતળો ભાગ પણ માપવામાં આવ્યો હતો.

જેના કારણે મહિલાઓના હિપ્સને લઈને ઉઠતા અનેક સવાલોના જવાબ એકસાથે મળી ગયા આ સર્વેમાં સામેલ યુવતીઓ અને મહિલાઓના હિપ્સ અને કમરને માપ્યા બાદ જાણવા મળ્યું છે કે જે મહિલાઓ કે યુવતીઓએ એક કરતા વધુ વાર વન નાઈટ સ્ટેન્ડ કર્યું હતું.

તેમના હિપ્સ સામાન્ય યુવતીઓ કે મહિલાઓ કરતા મોટા હતા આ સિવાય આ સર્વેમાં એ વાત પણ સામે આવી છે કે જે મહિલાઓ કે છોકરીઓના સેક્સ્યુઅલ પાર્ટનર વારંવાર બદલાતા રહે છે તેમના હિપ્સ અન્ય મહિલાઓ કરતા લગભગ 0.8 ઈંચ મોટા હોવાનું જાણવા મળ્યું છે.

એટલું જ નહીં આ સર્વેમાં એ પણ જણાવવામાં આવ્યું છે કે જે મહિલાઓના હિપ્સ મોટા હોય છે લગ્ન બાદ છોકરીઓના હિપ્સ બદલાવ થવા લાગે છે પરંતુ બદલાવ પર અનેક કારણો હોય છે તેના જવાબમાં હાલમાં એક સર્વે કરવામાં આવ્યો છે.

આ સર્વેમાં મહિલાઓના હિપ્સને લઇને ચોંકાવનારા ખુલાસા કરવામાં આવ્યા છે આ સર્વેમાં 18-26 વર્ષની 148 મહિલાઓને સામેલ કરવામાં આવી હતી જેમા છોકરીઓ અને મહિલાઓના હિપ્સની સાથે તેમની કમરના સૌથી નાના ભાગનું માપ લેવામાં આવ્યુ.

તેનાથી મહિલાઓથી જોડાયેલા સવાલો કરવામાં આવ્યા અને જવાબ પણ મળ્યા આ જાણકારી સામે આવી કે જે મહિલાઓ કે છોકરીઓ કે મહિલાઓ વધારે વખત વન નાઇટ સ્ટેન્ડ કર્યું હતું તે છોકરીઓ અને મહિલાઓા હિપ્સ અન્ય મહિલાઓની તુલનામાં સૌથી મોટા હતા.

તે સિવાય આ સર્વેમાં ચોંકાવનારો ખુલાસો થયો કે જે મહિલાઓ અને છોકરીઓ હમેશા સેક્શુઅલ પાર્ટનરને બદલે છે તેમના હિપ્સ અન્ય મહિલાઓી તુલનામાં 0.8 ઇંચ વધારે મોટા હોય છે તેમા કહેવામાં આવ્યું છે કે મહિલાઓના હિપ્સ મોટા હોવાનો ફાયદો પણ છે.

મોટા હિપ્સ વાળી મહિલાઓને બાળકોને જન્મ આપતા સમયે વધારે તકલીફ હોતી નથી અને યોગ્ય રીતે બાળકને જન્મ આપે છે નાના હિપ્સ વાળી મહિલાઓને વધારે તકલીફ થાય છે શોધકર્તાએ મહિલાઓના સમુહને બે ભાગોમાં વહેંચી દીધા જેમાં એક સમુહની મહિલાઓ માત્ર એક પુરૂષની સાથે સંબંધ બનાવામાં કહેવામાં આવ્યું.

જયારે બીજી સમુહની મહિલાઓને એકથી વધુ સાથીઓ સાથે સંબંધ બનાવવામાં કહેવામાં આવ્યુ જેમાં નિર્ધારિત સમય પછી એ જાણવા મળ્યું કે પહેલા સમુહ વાળી મહિલાઓની કમર ઓછી મોટી હતી જયારે બીજી સમુહવાળી મહિલાઓની કમર વધુ મોટી હતી.

સાથે જ શોધકર્તાઓ એ વાતનો પણ ખુલાસો કર્યો કે બાળકોના જન્મ દીધા પછી મહિલાઓની કમર થોડી મોટી થઇ જાય છે મહિલાઓની કમર મોટી હોય છે તેને ઘણા સારા ફાયદા હોય છે જે બાળકોને જન્મ દેતા સમયે ઓછી પીડાનો અહેસાસ થાય છે.

અને એવી મહિલાઓ સામાન્યરૂપથી કોઇ દુર્ઘટના વગર બાળકોને જન્મ આપે છે શોધકર્તાઓ એ પણ કહયું કે જે મહિલાઓની કમરનું મા૫ ૩૧ ઇંચ હોય છે તે મહિલાઓ બાળકોને જન્મ દેતા સમયે થોડી વધુ પીડા થાય છે.

જયારે મહિલાઓની કમરનું માપ ૩૧ ઇંચથી ઉપર હોય છે તેને બાળકોના જન્મ દેતા સમયે ઘણી ઓછી પીડા સહન કરવી પડે છે તેમને પણ એક ફાયદો છે અને મોટા હિપ્સવાળી મહિલાઓને જન્મ આપતી વખતે વધારે પીડા સહન કરવી પડતી નથી.

અને તેઓ આરામથી બાળકને જન્મ આપી શકે છે જ્યારે નાના હિપ્સ ધરાવતી મહિલાઓને ડિલિવરી સમયે અસહ્ય પીડાનો સામનો કરવો પડે છે આ સર્વેમાં મહિલાઓના હિપ્સ વધવા પાછળ ઘણા કારણો જણાવવામાં આવ્યા છે.

પરંતુ લગ્ન પછી મહિલાઓના હિપ્સ વધવાનું સૌથી મોટું કારણ શારીરિક સંબંધ છે જી હાં લગ્ન પછી જ્યારે મહિલાઓ પોતાના પતિ સાથે શારી-રિક સંબંધ બાંધે છે ત્યારે તેમના હોર્મોન્સમાં ઘણા બદલાવ આવે છે જેની અસર તેમના અંગો પર થાય છે પરંતુ તેમના હિપ્સની વાત કરીએ તો શારી-રિક સંબંધ બાંધ્યા પછી તેમના હિપ્સ તેમના સામાન્ય કદથી ધીમે ધીમે વધવા લાગે છે.

Advertisement