હજુ 5 દિવસ ગુજરાતમાં પડશે મુશળધાર વરસાદ, આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારેથી અતિભારે વરસાદ…

ગુજરાતમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદ ખાબકી રહ્યો છે. સૌરાષ્ટ્ર, દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદના કારણે તારાજી સર્જાઇ છે, ત્યારે હવામાન વિભાગ દ્વારા રાજ્યમાં હજુ આગામી ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. વરસાદ મામલે રાજ્યમાં હજી 3 દિવસ કોઈ જ રાહત હવામાન વિભાગ દ્વારા આપવામાં આવી નથી.

Advertisement

ગુજરાતમાં હજુ ભારેથી અતિ ભારે કરતા પણ વધારે વરસાદ રહેશેગુજરાતમાં આકાશમાંથી આફતની જેમ વરસાદ વરસી રહ્યો છે. પૂરના કારણે આ દરિયાકાંઠાના રાજ્યમાં બધું ઠપ થઈ ગયું છે. પૂરમાં સેંકડો ગામો ડૂબી ગયા છે. અનેક ડેમ ઓવરફ્લો થયા છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા ભારે વરસાદની આગાહીને પગલે ગુજરાતના વડોદરા જિલ્લામાં ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. નવસારી જિલ્લો પણ પાણીમાં ગરકાવ જોવા મળી રહ્યો છે. જ્યાં સુધી આંખ દેખાય છે ત્યાં સુધી માત્ર પાણી જ દેખાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે અમદાવાદમાં ભારે વરસાદને કારણે પૂર અને પૂરની સ્થિતિ સર્જાઈ છે.

હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટર ડૉ મનોરમા મોહંતીએ જણાવ્યું હતું કે આગામી 5 દિવસ સુધી સમગ્ર ગુજરાતમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. દક્ષિણ ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છના અનેક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 15મી જુલાઈ સુધીમાં વરસાદનું જોર ઘટશે. વડોદરા જિલ્લા કલેકટરે સાવચેતીના ભાગરૂપે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

અહીં પંજાબથી NDRFની 5 ટીમ આવી છે. આ ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે. દરમિયાન એરફોર્સનું એક કાર્ગો પ્લેન બચાવ સાધનો લઈને વડોદરા એરપોર્ટ પહોંચ્યું છે. પંજાબથી કાર્ગો જહાજમાં 200થી વધુ મુસાફરો આવ્યા છે. સાવચેતીના ભાગરૂપે NDRFના જવાનોને છોટા ઉદેપુર, ભરૂચ, નવસારી, સુરતમાં પણ તૈનાત કરવામાં આવશે.

નવસારી જિલ્લામાં નદીની જળસપાટી વધીને 28 ફૂટે પહોંચી છે. જેના કારણે પૂરનું જોખમ વધી ગયું છે. સપાટી ડરામણી લાગે છે. આખી નદી ખતરાના નિશાનથી પાંચ ફૂટ ઉપર વહી રહી છે. શહેરનો સમગ્ર મિથિલા શહેરી વિસ્તાર પાણીમાં ગરકાવ છે. શાંતા દેવી રોડ પર પાંચ ફૂટથી વધુ પાણી ભરાઈ ગયું છે. નવસારીના રીંગરોડ પણ પાણીમાં ડૂબી ગયા છે. દરમિયાન અહીં કામ કરતા પરપ્રાંતિયો ફરી એકવાર પૂરની ઝપેટમાં આવી ગયા છે. અત્યાર સુધીમાં 4,000થી વધુ લોકોનું સ્થળાંતર કરવામાં આવ્યું છે.

અત્રે ઉલ્લેખનીય છે કે, રાજ્યનો કુલ સરેરાશ વરસાદ 51 ટકા જેટલો નોંધાયો છે. જેમાં કચ્છ ઝોનમાં સૌથી વધુ 97.76 ટકા, દક્ષિણ ગુજરાત ઝોનમાં 64.36 ટકા, સૌરાષ્ટ્ર ઝોનમાં 51.18 ટકા, પૂર્વ ગુજરાતમાં 41.10 ટકા અને ઉત્તર ગુજરાતમાં 27.48 ટકા કુલ વરસાદ નોંધાયો હોવાના અહેવાલ છે.

Advertisement