આ દિવસોમાં સે-ક્સ કરશો તો પત્ની હંમેશા રહેશે વફાદાર,ક્યારેય આ પળ ભૂલી નહીં શકે..

સામાન્ય રીતે એવું કહેવાય છે કે સ્ત્રીઓએ માસિક ધર્મ દરમિયાન સે@ક્સ ન કરવું જોઈએ, કારણ કે તેનાથી ઘણું નુકસાન થઈ શકે છે, પરંતુ આ એક માન્યતા છે. ખરેખર, માસિક સ્રાવ એ સ્ત્રીઓમાં એક કુદરતી શારીરિક પ્રક્રિયા છે અને મોટાભાગની સ્ત્રીઓને ખબર નથી હોતી કે માસિક દરમિયાન શું કરવું અને શું ન કરવું. ખાસ કરીને જ્યારે માસિક સ્રાવ દરમિયાન સે@ક્સની વાત આવે છે.

Advertisement

જો તમે તમારા પાર્ટનર સાથે સે@ક્સનો ભરપૂર આનંદ લેવા ઈચ્છો છો. એટલા માટે કેટલીક મહત્વપૂર્ણ માહિતી જાણવી ખૂબ જ જરૂરી છે. જર્મનીની યુનિવર્સિટી ઓફ બામ્બર્ગેન દ્વારા હજારો મહિલાઓ પર કરવામાં આવેલા એક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે તેઓ કયા સમયે મહિલાઓ સાથે સે@ક્સ માણવામાં સૌથી વધુ એન્જોય કરે છે.

સેક્સોલોજિસ્ટના મતે મહિલાઓ માસિક ધર્મના પાંચથી સાત દિવસ સુધી સેક્સને લઈને ખૂબ જ ઉત્સાહિત હોય છે. કારણ કે માસિક ચક્ર પૂર્ણ થયા બાદ સેક્સ માટે જવાબદાર હોર્મોન્સ સક્રિય થઈ જાય છે. યુનિવર્સિટીના એક સંશોધકે યુવતીઓના મગજ પર વ્યાપક સંશોધન કર્યું છે અને જાણવા મળ્યું છે કે તેમના સમયગાળામાં પાંચથી સાત દિવસ સે@ક્સ કરવાથી તેમને વધુ આનંદ મળે છે અને આ લાગણી 12 દિવસ સુધી રહે છે.

વર્જિનિયા યુનિવર્સિટીના મનોચિકિત્સાના પ્રોફેસર ક્લેટને કહ્યું કે પીરિયડ્સ પછી મહિલાઓમાં સેક્સની તીવ્ર ઈચ્છા થવી સ્વાભાવિક છે કારણ કે તે દિવસોમાં પ્રેગ્નન્સીની શક્યતા વધી જાય છે. આ સર્વેમાં 1000 મહિલાઓને સામેલ કરવામાં આવી હતી. જેમાં દરેક મહિલાએ કબૂલ્યું હતું કે માસિક સ્રાવના પાંચ-સાત દિવસમાં તેને સે@ક્સની તીવ્ર ઈચ્છા હોય છે અને જો તે સમયે તે સે@ક્સ માણતી નથી તો આવનારા દિવસોમાં તે પોતાની જાતને કાબૂમાં રાખી શકતી નથી.

આ સર્વેમાં એ પણ જાણવા મળ્યું કે તે દિવસોમાં સે@ક્સ કરવાથી વૈવાહિક સંબંધો પણ મજબૂત થાય છે. તેમની વચ્ચે કોઈ અંતર નથી. જો તે દિવસોમાં પાર્ટનર સહકાર ન આપે તો મહિલાઓની સે@ક્સ માટેની ભૂખ ઓછી થતી નથી. પરિણામે તેમની સે@ક્સ લાઈફમાં તણાવ રહે છે.

હોર્મોન્સની વધઘટમાં માસિક સ્રાવ વિશેષ ભૂમિકા ભજવે છે. જેના પરિણામે માસિક ધર્મ દરમિયાન મહિલાઓની કામેચ્છા વધી શકે છે. કેટલીક સ્ત્રીઓ માને છે કે માસિક સ્રાવના 2 અઠવાડિયા પહેલા તેમની સે@ક્સ કરવાની ઈચ્છા વધી જાય છે. તે જ સમયે, કેટલીક સ્ત્રીઓ માને છે કે તેમને માસિક સ્રાવ દરમિયાન સે@ક્સ કરવાની તીવ્ર ઇચ્છા હોય છે. તેથી એવું માની શકાય કે પીરિયડ દરમિયાન સે@ક્સ કરવાથી મહિલાઓની કામેચ્છા વધી શકે છે.

મેન્સ્ટ્રુઅલ સે@ક્સ પુરૂષો માટે અસુવિધાજનક હોઈ શકે છે, પરંતુ સ્ત્રીઓ માટે તે ફાયદાકારક છે. કારણ કે પીરિયડ દરમિયાન સે@ક્સ કરવાથી મહિલાઓનો પીરિયડ ઓછો થઈ શકે છે. જ્યારે સ્ત્રી તેના માસિક સ્રાવ પર હોય છે અને સંભોગ કરે છે, ત્યારે સંભોગ દરમિયાન સ્નાયુઓના સંકોચન ગર્ભાશયની સામગ્રીને ઝડપથી દબાણ કરે છે. જેના કારણે મહિલાઓનો સમયગાળો ઓછો થઈ શકે છે. જેના કારણે મહિલાઓને લાંબા સમય સુધી માસિક ધર્મની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડતો નથી.

જો તમે ગર્ભવતી ન થવા માંગતા હો, તો સે@ક્સ દરમિયાન સલામતીનાં પગલાંનો ઉપયોગ કરો. પછી તે માસિક ધર્મ દરમિયાન સે@ક્સ હોય કે સામાન્ય સમયે. માસિક ધર્મ દરમિયાન સે@ક્સ કરવાથી ગર્ભવતી થવાની શક્યતાઓ ઘણી ઓછી હોય છે. પરંતુ આનો અર્થ એ નથી કે આ સમય દરમિયાન વિભાવના થઈ શકતી નથી.

તેથી, પીરિયડ દરમિયાન સે@ક્સ કરતી વખતે કોન્ડોમ અથવા અન્ય ગર્ભનિરોધક ઉપાયો અપનાવવા જોઈએ.ઓવ્યુલેશન દરમિયાન સ્ત્રીઓને ગર્ભવતી થવાની શક્યતા વધુ હોય છે. જે પિરિયડ શરૂ થવાના 14 દિવસ પહેલા છે. દરેક સ્ત્રીનું માસિક ચક્ર અલગ-અલગ હોય છે, જેના કારણે માસિક ચક્રમાં ફેરફાર થઈ શકે છે.

જો તમારો સમયગાળો ઓછો હોય, તો ગર્ભધારણની શક્યતા વધારે છે. આ સિવાય એ વાતનું પણ ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે સ્ત્રીના શરીરમાં શુક્રાણુ 5 દિવસ સુધી જીવિત રહી શકે છે. તેથી જો તમારી પાસે 22 દિવસનું ચક્ર છે અને તમને ઓછા માસિક આવે છે, તો એવી સંભાવના છે કે તમે તમારા સમયગાળા દરમિયાન સે@ક્સ કરવાથી ગર્ભવતી થઈ શકો છો.

Advertisement