આગામી 5 દિવસ ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી,આ જિલ્લાઓ માં NDR ની ટિમ તૈનાત..

રાજ્યમાં મોટા ભાગના વિસ્તારોમાં છેલ્લા બે દિવસથી હળવો વરસાદ વરસી રહ્યો છે. ક્યાંક છૂટોછવાયો અને ક્યાંક ધોધમાર વરસાદ ખાબક્યો છે. ત્યારે ફરીવાર ચોમાસાના બીજા રાઉન્ડના સંકેતો હવામાન વિભાગ દ્વારા આપવામાં આવ્યા છે. ગત સપ્તાહે ભારે વરસાદ અને થોડા વિરામ બાદ રાજ્યમાં ફરી વરસાદ શરૂ થયો છે.

Advertisement

જો કે ફરી એકવાર મેઘરાજાની સવારી ઉત્તર અને મધ્ય ગુજરાતમાં પહોંચી છે. હવામાન વિભાગ એ આગામી 5 દિવસ સુધી બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ, ગાંધીનગર, અરવલ્લીમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

ગયા અઠવાડિયે રાજ્યમાં પડેલા ભારે વરસાદ દરમિયાન ઉત્તર ગુજરાતમાં પ્રમાણમાં ઓછો વરસાદ પડ્યો હતો, પરંતુ આ વખતે ઉત્તર ગુજરાતમાં વધુ વરસાદની અપેક્ષા છે. બનાસકાંઠામાં ભારે વરસાદની સંભાવના બાદ મામલતદાર દ્વારા અધિકારીઓને હેડક્વાર્ટર ન છોડવા આદેશ આપવામાં આવ્યો છે.

હવામાનની વિગતવાર વાત કરીએ તો અમદાવાદમાં આજે લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 34 રહેશે. તેમજ વરસાદની 40 ટકા શક્યતા છે. તેમજ દિવસે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. તો અમરેલીમાં લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 32 રહેશે. તેમજ 50 ટકા વરસાદ પડવાની પુરી શક્યતા છે. આણંદમાં મોટે ભાગે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે.

જ્યાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 33 રહેશે. તેમજ વરસાદની સંભાવના 40 ટકા છે. ઉત્તર ગુજરાતના અરવલ્લીની વાત કરીએ તો શહેરમાં લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 32 રહેશે.

તેમજ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. બનાસકાંઠાનું લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 32 રહેશે. તેમજ ભારે વરસાદની પણ સંભાવના છે. ભરૂચ (ભરૂચ)નું લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 32 રહેશે. તેમજ દિવસ દરમિયાન 82 ટકા વાદળછાયું આકાશ રહેશે. હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડશે.

ભાવનગરની વાત કરીએ તો શહેરનું લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 33 રહેશે. તેમજ 50 ટકા વરસાદની સંભાવના છે.જેથી બોટાદમાં લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 34 રહેશે. આ ઉપરાંત શહેરમાં વરસાદની પણ શક્યતા છે, જ્યારે છોટાઉદપુરમાં લઘુત્તમ તાપમાન 25 અને મહત્તમ તાપમાન 31 રહેશે. આ સાથે શહેરમાં 60 ટકા વરસાદની સંભાવના છે.

દાહોદમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 30 રહેશે. તેમજ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી હોવાથી દાહોદના રહીશોને ઠંડીમાંથી રાહત મળશે.

જો દક્ષિણ ગુજરાતના ડાંગની વાત કરીએ તો લઘુત્તમ તાપમાન 23 અને મહત્તમ તાપમાન 27 રહેશે. તેમજ ભારે વરસાદની આગાહી સાથે શહેરમાં 90 ટકા વરસાદની શક્યતા છે. દેવભૂમિ દ્વારકાની વાત કરીએ તો લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 31 રહેશે.

તેમજ હવામાન વિભાગ દ્વારા 40 ટકા વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ગાંધીનગરની વાત કરીએ તો લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 34 રહેશે. તેમજ દિવસ દરમિયાન 40 ટકા વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી. તેથી ગીર સોમનાથમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 30 રહેશે. તેમજ 60 ટકા વરસાદની સંભાવના છે.

સૌરાષ્ટ્રના જામનગરના હવામાનની વાત કરીએ તો લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 32 રહેશે. તેમજ વરસાદની 40 ટકા શક્યતા છે.જ્યારે જૂનાગઢમાં લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 30 રહેશે. વરસાદની પણ 80 ટકા શક્યતા છે.જ્યારે કચ્છમાં લઘુત્તમ તાપમાન 28 અને મહત્તમ તાપમાન 34 રહેશે.

તેમજ હવામાન વિભાગ તરફથી દિવસ દરમિયાન વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી. ખેડાની વાત કરીએ તો લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 34 રહેશે. તેમજ 78 ટકા વરસાદી સિઝન રહેશે અને 40 ટકા વરસાદની ધારણા છે.જ્યારે લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન રહેશે. ખેડામાં 32 છે તો દિવસ દરમિયાન 50 ટકા વરસાદ પડશે જ્યારે મહિસાગરમાં લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 32 રહેશે.

તેમજ દિવસ દરમિયાન હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. તેમજ મધ્ય ગુજરાતના મહેસાણામાં 40 ટકા વરસાદની શક્યતા છે.શહેરમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 34 રહેશે. જ્યારે મોરબીમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 33 રહેશે. જ્યારે શહેરના રહેવાસીઓ માટે દિવસ વાદળછાયું રહેશે.

જો નવસારીની વાત કરીએ તો શહેરનું લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 31 રેકોર્ડ નોંધાશે. આ સાથે દિવસ દરમિયાન મધ્યમથી ભારે વરસાદની પણ સંભાવના છે.પંચમહાલમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 30 રહેશે. વરસાદથી વાતાવરણમાં ઠંડક રહેશે.

તેમજ પાટણમાં લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 32 રહેશે તો દિવસ દરમિયાન વરસાદની 70 ટકા શક્યતા છે.પોરબંદરમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 30 રહેશે. તેમજ દિવસ દરમિયાન ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તેમજ સૌરાષ્ટ્રના રંગીલા રાજકોટમાં લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 32 નોંધાશે.

શહેરમાં આજે હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. સાબરકાંઠાની વાત કરીએ તો લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 33 રહેશે. તેમજ દિવસ દરમિયાન હળવો વરસાદ પણ પડવાની સંભાવના છે. સુરતમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 30 રહેશે. શહેરમાં વધુ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તેથી, સુરેન્દ્રનગરમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 34 રહેશે.

તેમજ દિવસ દરમિયાન ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તાપીમાં પણ લઘુત્તમ તાપમાન 25 અને મહત્તમ તાપમાન 30 રહેશે. આ સાથે જ હવામાન વિભાગે ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. જો વડોદરાની વાત કરીએ તો શહેરનું લઘુત્તમ તાપમાન 27 અને મહત્તમ તાપમાન 33 રેકોર્ડ રહેશે. અને વલસાડમાં લઘુત્તમ તાપમાન 26 અને મહત્તમ તાપમાન 30 રહેશે. ભારે વરસાદની પણ સંભાવના છે.

Advertisement