આજે આ વિસ્તારો રહે સાવધાન, પડી શકે છે ભારેથી અતિભારે વરસાદ…

ગુજરાતમાં આકાશમાંથી આફતની જેમ વરસાદ વરસી રહ્યો છે દરિયા કિનારે આવેલા આ રાજ્યમાં પૂરના કારણે બધું ઠપ્પ થઈ ગયું છે પૂરમાં સેંકડો ગામો ડૂબી ગયા છે અનેક ડેમ ઓવરફ્લો થયા છે હવામાન વિભાગ દ્વારા ભારે વરસાદની આગાહીને પગલે ગુજરાતના વડોદરા જિલ્લામાં ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

Advertisement

બીજી તરફ નવસારી જિલ્લો પણ પાણીમાં ડૂબેલો જોવા મળી રહ્યો છે જ્યાં સુધી આંખ દેખાય છે ત્યાં સુધી માત્ર પાણી જ દેખાય છે શું કહ્યું હવામાન વિભાગે તમને જણાવી દઈએ કે અમદાવાદમાં ભારે વરસાદને કારણે પાણી ભરાવા અને પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ છે.

હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટર ડો. મનોરમા મોહંતીએ જણાવ્યું છે કે આગામી 5 દિવસ સુધી સમગ્ર ગુજરાતમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે દક્ષિણ ગુજરાત સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છના અનેક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

આજે મધ્ય પૂર્વ ગુજરાત દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે થી અતિભારે વરસાદની શક્યતા રહેશે જેમાં ખાસ સૌરાષ્ટ્રમાં ઘણી જગ્યાએ ભુક્કા બોલાવી દેશે તેવો વરસાદ નોંધાય શકે છે સાથે ઉત્તર ગુજરાત અને કચ્છમાં પણ સતત વરસાદ ચાલુ રહશે.

13થી 15 જુલાઈમાં સિસ્ટમનું લોકેશન મુજબ ઉપર નીચે થયા કરશે પણ દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં અતિ ભારે વરસાદ પડશે એ ફાઇનલ છે એટલે સાવધાન અને સતર્ક રહેવું 15 જુલાઈ સુધીમાં વરસાદની તીવ્રતા ઘટશે.

વડોદરા જિલ્લા કલેકટરે સાવચેતીના ભાગરૂપે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે અહીં પંજાબથી NDRFની 5 ટીમ આવી છે આ ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે દરમિયાન એરફોર્સનું એક કાર્ગો પ્લેન બચાવ સાધનો લઈને વડોદરા એરપોર્ટ પર પહોંચ્યું છે.

પંજાબથી કાર્ગો જહાજમાં 200થી વધુ મુસાફરો આવ્યા છે સાવચેતીના ભાગરૂપે NDRFના જવાનોને છોટા ઉદેપુર ભરૂચ નવસારી સુરતમાં પણ તૈનાત કરવામાં આવશે નવસારીમાં જોખમ વધ્યું નવસારી જિલ્લામાં નદીની સપાટી 28 ફૂટ જેટલી થઈ ગઈ છે.

જેના કારણે પૂરનું જોખમ વધુ વધી ગયું છે સપાટી ડરામણી લાગે છે આખી નદી ખતરાના નિશાનથી પાંચ ફૂટ ઉપર વહી રહી છે શહેરનો સમગ્ર મિથિલા શહેરી વિસ્તાર પાણીમાં ગરકાવ છે શાંતા દેવી રોડ પર પાંચ ફૂટથી વધુ પાણી ભરાયા છે નવસારીના રીંગરોડ પણ પાણીમાં ગરકાવ છે દરમિયાન અહીં કામ કરતા પરપ્રાંતિય લોકો ફરી એકવાર પૂરમાં ફસાઈ ગયા છે અત્યાર સુધીમાં 4,000થી વધુ લોકોનું સ્થળાંતર કરવામાં આવ્યું છે.

Advertisement