અહીં 60,000 હજાર માં વેચાય છે આ કોન્ડોમનું પેકેટ,કારણ જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો…

ઘણા દેશોમાં સરકાર દ્વારા કો-ન્ડોમ મફતમાં આપવામાં આવે છે. પરંતુ આ દુનિયામાં એક એવો દેશ છે જ્યાં કો-ન્ડોમના એક પેકની કિંમત 60,000 રૂપિયા છે. આ દેશ દક્ષિણ અમેરિકાનો વેનેઝુએલા છે. જો કે લોકોને મોંઘા બ્રાન્ડેડ કો-ન્ડોમ માટે વધુ ખિસ્સા ઢીલા કરવા પડે છે, પરંતુ વેનેઝુએલામાં સામાન્ય કો-ન્ડોમનું પેકેટ 60,000 રૂપિયા સુધી મળે છે.

Advertisement

આમ છતાં આટલા મોંઘા કો-ન્ડોમ ખરીદવા માટે સ્ટોરની બહાર લોકોની ભારે ભીડ જામે છે. આ સાથે અહીં ગર્ભનિરોધક ગોળીઓની કિંમત પણ આસમાને છે. વેનેઝુએલામાં આ સમાચાર સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થયા છે. વેનેઝુએલા એવો દેશ છે જ્યાં ગર્ભપાત કાનૂની ગુનો છે. જો કોઈ વ્યક્તિ ગર્ભપાત કરાવતો જોવા મળે છે, તો આવી સ્થિતિમાં તેને સરકાર દ્વારા સખત સજાની વ્યવસ્થા કરવામાં આવે છે.

યુનાઇટેડ નેશન્સ વર્લ્ડ પોપ્યુલેશન રિપોર્ટ 2015 અનુસાર, વેનેઝુએલામાં કિશોરાવસ્થાની છોકરીઓમાં ગર્ભાવસ્થાના સૌથી વધુ કેસ છે. વેનેઝુએલા આ મામલે લેટિન અમેરિકન દેશોમાં સૌથી આગળ રહ્યું છે.કારણ કે અહીં ગર્ભપાત પર પ્રતિબંધ છે, તેથી કો-ન્ડોમની કિંમતમાં આ વધારો આશ્ચર્યજનક છે. વેનેઝુએલાના બજારોમાં સ્થાનિક બ્રાન્ડની ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ પણ ઉપલબ્ધ છે, પરંતુ તે સામાન્ય રીતે સુરક્ષિત માનવામાં આવતી નથી.

કેટલાક અહેવાલો અનુસાર, કેટલાક લોકો દર મહિને પોતાનો અડધો પગાર કો-ન્ડોમ અને ગોળીઓ જેવા ગર્ભનિરોધક પર ખર્ચ કરે છે. પરંતુ હજુ સુધી સરકારે આ મામલે કોઈ યોગ્ય પગલાં લીધા નથી. તમને જણાવી દઈએ કે અમેરિકાએ વેનેઝુએલા પર કડક આર્થિક પ્રતિબંધો લગાવ્યા હતા અને તેના કારણે જર્જરિત અર્થવ્યવસ્થા સંપૂર્ણપણે બરબાદ થઈ ગઈ હતી.

વેનેઝુએલામાં કો-ન્ડોમ સિવાય અન્ય ઘણી જરૂરી વસ્તુઓ મોંઘી છે. લોકો રોટલી અને શાકભાજી જેવી રોજીંદી જરૂરિયાતની વસ્તુઓ માટે પણ તલપાપડ છે. પરંતુ હજુ પણ અહીના યુવાનો કો-ન્ડોમ ખરીદવાથી પાછળ નથી રહ્યા. તે જ સમયે, આપણા ભારતમાં કો-ન્ડોમની કિંમત 50 રૂપિયાથી 200 રૂપિયા સુધી શરૂ થાય છે.

હકીકતમાં, દક્ષિણ અમેરિકાના દેશ વેનેઝુએલામાં કોઈપણ સંજોગોમાં ગર્ભપાત કાયદેસરનો ગુનો છે. જેલમાં જવું અને ગર્ભપાતની પરિસ્થિતિ ટાળવા માટે, લોકો અગાઉથી સજાગ રહીને સાવચેતીભર્યા સંબંધ બાંધે છે. આવી સ્થિતિમાં, અહીં ગર્ભનિરોધક સંબંધિત સામાન વધુને વધુ મોંઘો થતો જાય છે.

વર્લ્ડ પોપ્યુલેશન રિપોર્ટ 2015 અનુસાર, વેનેઝુએલામાં પણ ટીનેજ પ્રેગ્નન્સીના સૌથી વધુ કેસ નોંધાયા હતા. જેના કારણે અહીં કો-ન્ડોમ અને અન્ય ગર્ભનિરોધક વસ્તુઓ ઘણી મોંઘી થઈ ગઈ છે. વેનેઝુએલામાં જન્મ નિયંત્રણની ગોળીઓની કિંમત પણ ઘણી મોંઘી છે. અહીં ગર્ભનિરોધક ગોળીઓની કિંમત પણ લગભગ 5-7 હજાર રૂપિયા છે.વેનેઝુએલાના બજારોમાં સ્થાનિક બ્રાન્ડની ગર્ભનિરોધક ગોળીઓ પણ ઉપલબ્ધ છે પરંતુ તે સામાન્ય રીતે સલામત માનવામાં આવતી નથી.

કેટલાક અહેવાલો અનુસાર, કેટલાક લોકો દર મહિને પોતાનો અડધો પગાર કોન્ડોમ અને ગોળીઓ જેવા ગર્ભનિરોધક પર ખર્ચી રહ્યા છે. હજુ સુધી સરકારે આ મામલે કોઈ યોગ્ય પગલાં લીધા નથી. અમેરિકાએ વેનેઝુએલા પર આકરા આર્થિક પ્રતિબંધો લાદ્યા અને તેના કારણે પહેલાથી જ જર્જરિત અર્થવ્યવસ્થા સંપૂર્ણપણે નાશ પામી.

વેનેઝુએલા તેલની નિકાસ કરીને સૌથી વધુ આવક મેળવતું હતું, પરંતુ પ્રતિબંધોને કારણે તેનું તેલ વેચવું પણ મુશ્કેલ બન્યું હતું. વેનેઝુએલામાં કો-ન્ડોમ સિવાય બીજી ઘણી વસ્તુઓ ઘણી મોંઘી છે. લોકો રોટલી અને શાકભાજી જેવી રોજીંદી જરૂરિયાતની વસ્તુઓ માટે પણ તલપાપડ છે.

Advertisement