અરબી સમુદ્ર માં ફૂંકાતું વાવાઝોડું શુ આવશે ગુજરાત માં,70 કિલો મીટર દૂર સમુદ્ર માં વાવાઝોડું પસાર..

ગુજરાતમાં સતત પડી રહેલા અનરાધા વરસાદના પગલે ઘણા જિલ્લાઓમાં પૂરની સ્થિતિ બનેલી છે ત્યારે હાલમાં પણ ઘણા ગામડાઓમાં અંધારાપટ છે અને ઘણા લોકો પાણીના વહેણની મુસીબતમાં ફસાયેલા છે ત્યારે તેઓને સહીસલામત બચાવવા માટે એનડીઆરએફ (NDRF)ની ટીમ પણ સતત કામ કરી રહી છે. એવામાં ઓખા ખાતે ગુજરાતના દરિયાકિનારથી 70 કિલોમીટર દૂર અરબી સમુદ્રમાં વાવઝોડાના કારણે 50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાઈ રહ્યો છે.

Advertisement

આ વાવાઝોડું ઓમાન તરફ આગળ વધી રહ્યું છે.ભારતીય હવામાન વિભાગના અધિકારીઓ શનિવાર સવારથી પોરબંદર કિનારે લગભગ 100 કિમી પશ્ચિમમાં બનેલા હોવાથી દબાણ ક્ષેત્ર તરીકે વર્ગીકૃત કરાયેલ હવામાન પ્રણાલી પર નજર રાખી રહ્યા છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા રવિવારે સવારે જારી કરવામાં આવેલા બુલેટિનમાં આ માહિતી આપવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે ચક્રવાત આગામી 48 કલાકમાં પશ્ચિમ-ઉત્તરપશ્ચિમ તરફ ઓમાનના કિનારા તરફ આગળ વધવાની સંભાવના છે.છેલ્લા 6 કલાકમાં 5 કિલોમીટરનું અંતર કાપ્યું. તે ધીમે ધીમે પ્રતિ કલાકના દરે ઉત્તરપશ્ચિમ તરફ આગળ વધી રહ્યું છે.

તે ગુજરાતમાં પોરબંદરથી લગભગ 170 કિમી પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમમાં, ઓખાથી 70 કિમી પશ્ચિમ-ઉત્તર પશ્ચિમમાં, નલીયાથી 70 કિમી દક્ષિણ-દક્ષિણપશ્ચિમમાં અને પાકિસ્તાનમાં કરાચીથી 270 કિમી દક્ષિણ-દક્ષિણપૂર્વમાં રવિવારે સવારે 5:30 પર કેન્દ્રિત હતું.હવામાન વિભાગે રવિવાર સાંજ સુધી પવનની ઝડપ 55 કિમી પ્રતિ કલાક અને ક્યારેક 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચવાની આગાહી કરી છે. ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને તેની બહાર રવિવાર સાંજ સુધી દરિયાની સ્થિતિ ખરાબ રહેવાની સંભાવના છે.

માછીમારોને તોફાન ન થાય ત્યાં સુધી દરિયામાં ન જવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છના દરિયાકાંઠે ઉત્તર-પૂર્વ અરબી સમુદ્ર પરનું દબાણ ક્ષેત્ર છેલ્લા છ કલાકમાં 5 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ ધીમે ધીમે આગળ વધ્યું હતું, જે પોરબંદરથી રવિવારે સવારે લગભગ 5.30 કલાકે 170 કિમી દૂર હતું.

પશ્ચિમ-ઉત્તરપશ્ચિમ, ઓખાથી 70 કિમી પશ્ચિમ-ઉત્તરપશ્ચિમ, નલિયા (ગુજરાત)થી 70 કિમી દક્ષિણ-દક્ષિણપશ્ચિમ અને કરાચી (પાકિસ્તાન)થી 270 કિમી દક્ષિણ-દક્ષિણપૂર્વમાં કેન્દ્રીત હતું.હવામાન કચેરીએ રવિવાર સાંજ સુધીમાં પવનની ઝડપ 55 કિમી પ્રતિ કલાક અને ક્યારેક ક્યારેક 65 કિમી પ્રતિ કલાક સુધી પહોંચવાની આગાહી કરી છે. ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને દરિયાની બહાર રવિવાર સાંજ સુધી દરિયાની સ્થિતિ ખરાબ રહેવાની સંભાવના છે અને માછીમારોને તોફાન શમી ન જાય ત્યાં સુધી દરિયામાં ન જવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.

Advertisement