બાપ રે..આ મેયરે મગર જોડે કરી લીધા લગ્ન,લોકો એ કહ્યું સુહાગરાત પણ મનાવજો?મળ્યો આવો જવાબ..

લગ્ન એ માનવ જીવનની એક એવી ક્ષણ છે જેને દરેક વ્યક્તિ યાદગાર બનાવવા માંગે છે. આધુનિક યુગમાં, લોકો આ ક્ષણને ખાસ બનાવવા માટે વિવિધ રીતો અજમાવતા હોય છે. ઘણા લગ્નો તેમની ભવ્યતા, અલગ-અલગ સ્ટાઈલ અથવા વર-કન્યાની શાનદાર એન્ટ્રીના કારણે ઘણીવાર મીડિયામાં હેડલાઈન્સ બને છે.

Advertisement

પરંતુ આ દિવસોમાં એક લગ્ન દુનિયાભરમાં હેડલાઈન્સમાં છે.આ લગ્ન મેક્સિકોમાં થયા હતા, જેમાં દુલ્હન માનવ નહીં પરંતુ મગર હતી અને વર પણ સામાન્ય માણસ નહીં પરંતુ મેક્સિકોના સેન પેડ્રો હુઆમેલુલા શહેરના મેયર હતા.

હ્યુગોના ભૂતકાળમાં અનોખા લગ્ન થયા હતા. તેઓએ આ લગ્ન સંપૂર્ણ રીતિ-રિવાજ સાથે સંપન્ન કર્યા હતા અને તેમના લગ્નમાં હજારો લોકો હાજર રહ્યા હતા અને વરરાજાના સંબંધીઓએ પણ તમામ વિધિઓ કરી હતી.આ ખાસ લગ્ન પાછળનું કારણ વધુ ખાસ છે. વાસ્તવમાં આ મેક્સિકોની સદીઓ જૂની પરંપરા છે.

એવી માન્યતા છે કે, આ પ્રકારના વિવાહ પર્યાવરણ અને પ્રાણીઓ સાથે માણસના સંબંધને મજબૂત કરવા માટે કરવામાં આવે છે અને આનાથી ભગવાનની ઈચ્છિત વસ્તુ પ્રાપ્ત થાય છે. મોટાભાગના લોકો સારા વરસાદ અને વધુ માછલીઓ મેળવવા માટે જ આવા કાર્યક્રમોનું આયોજન કરે છે. મેયરે પણ આ જ હેતુથી આ લગ્ન કર્યા છે.

અહીં મેક્સિકોમાં મગર સાથે લગ્ન કરવાની ખૂબ જૂની પરંપરા છે. આ પરંપરા મેક્સિકોમાં 1789 થી ચાલી રહી છે અને તેને કરવા માટે ધાર્મિક વિધિઓનું વિશેષ ધ્યાન રાખવામાં આવે છે. અહીંના લોકો પહેલા મગરનું નામ રાખે છે. આ પછી લગ્નની તારીખ નક્કી થાય છે.

લગ્નના દિવસે, સંબંધીઓ અને મિત્રોને સંપૂર્ણ સન્માન સાથે આમંત્રણ આપવામાં આવે છે અને લગ્ન બધાની સામે કરવામાં આવે છે.આ બધામાં સૌથી ચોંકાવનારો વીડિયો હતો જેમાં મેયર પોતાની નવી દુલ્હનને કિસ કરતા જોવા મળ્યા હતા. જોકે, કોઈ અનિચ્છનીય બનાવ ન બને તે માટે મગરનું મોઢું ચુસ્ત રીતે બાંધી દેવામાં આવ્યું હતું.

ઘણા લોકોને આ લગ્ન ભયાનક લાગ્યું અને તેઓ તેને જોઈને બેચેન થઈ ગયા.રોઇટર્સના સમાચાર અનુસાર, મગરને લિટલ પ્રિન્સેસ કહેવામાં આવતું હતું. આ પ્રાણીને ‘મધર અર્થ’નું પ્રતિનિધિ માનવામાં આવે છે. સ્થાનિક નેતા સાથે તેના લગ્ન ભગવાન સાથેના માનવીય જોડાણનું પ્રતીક છે.રોયટર્સ સાથે વાત કરતા મેયરે કહ્યું, અમે કુદરત પાસે પૂરતો વરસાદ અને ખોરાક માંગીએ છીએ.

સોસા ઓક્સાકાના પેસિફિક કિનારે આવેલા નાના માછીમારોના ગામનો મેયર છે. મેક્સિકોના દક્ષિણમાં સ્થિત, ઓક્સાકા તેની સ્વદેશી સંસ્કૃતિ, ભાષાઓ અને પરંપરાઓને સાચવવા માટે જાણીતું છે. ન્યૂઝવીક અનુસાર, સાત વર્ષની મગર કન્યાને સાન પેડ્રો હુઆમેલુલા દ્વારા ભગાડવામાં આવી હતી કારણ કે લોકો ગીતો ગાયા હતા અને ડ્રમ અને ટ્રમ્પેટ વગાડતા હતા.

Advertisement