જ્યારે બહેન નદી કિનારે કપડાં ધોવા ગઈ હતી ત્યારે ભાઈએ આવીને કરી નાખ્યું આવું કામ,રક્ષક બન્યો ભક્ષક..

આવો જ એક કિસ્સો તાપી જિલ્લામાં પ્રકાશમાં આવ્યો છે જેને ભાઈ બહેનના પવિત્ર સંબંધને કલંકરૂપ કહી શકાય જ્યાં બહેનની રક્ષા માટે જવાબદાર એક જ ભાઈએ બહેનની નિર્દયતાથી હત્યા કરી નાખી.

Advertisement

તાપી જિલ્લાના વાલોડ તાલુકાના વેડચી ગામમાં રક્ષાબંધનના તહેવારને આડે ગણતરીના દિવસો બાકી છે ત્યારે એક દર્દનાક ઘટના સામે આવી છે પિતરાઈ ભાઈએ દોરડા વડે ગળું દબાવી હત્યા કરી લાશ નદીમાં ફેંકી દીધી હતી અને ત્યાંથી ફરાર થઈ ગયો હતો.

આરોપી ભાઈ દિનેશ રાઠોડ અને બહેન પાર્વતીબેન રાઠોડ નદી કિનારે કપડા ધોવા ગયા હતા ત્યારપછી તેની એકલતાનો લાભ લઈ તેનું ગળું દબાવી હત્યા કરી નાખી અને તેની લાશ વાલ્મિકી નદીમાં ફેંકી દીધી આ બનાવની જાણ થતાં વાલોડ પોલીસે તપાસ શરૂ કરી છે.

જેમાં એક ચોંકાવનારો ખુલાસો થયો છે જર ઝમી અને જોરુન કજિયાના ચોર આ ઘટનાને કલિયુગની વાર્તા કહી શકાય કારણ કે આ કહેવત આ ઘટનાને લાગુ પડે છે.

પિતરાઈ ભાઈ સાથે જમીનના વિવાદમાં પિતરાઈ ભાઈએ તેની બહેનની કસલા કાઢીને નદીમાં ફેંકી દીધી હતી દિયા ત્યાંથી ભાગી ગઈ હતી તેના દુષ્કર્મ છુપાવવા માટે ત્યાં હતો પરંતુ વાલોડ પોલીસે સઘન તપાસ કરીને આરોપી ભાઈને જેલમાં મોકલી આપ્યો હતો.

ત્યારબાદ બીજો એક આવોજ કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેના વિશે આપણે વિગતવાર જાણીશું કલ્યાણપુર તાલુકાના ચંદ્રાવાડા ગામમાં રહેતી એક મહિલાની હત્યાને કુદરતી મોતમાં ખપાવવામાં આવ્યું હતું જો કે મહિલાની પુત્રીને આમાં શંકા ગઈ હતી.

અને તેણે હત્યાની આશંકા સાથે કલ્યાણપુર પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવી હતી જે બાદ પોલીસે પણ ઊંડાણપૂર્વક તપાસ કરીને હત્યાનો ભેદ ઉકેલી કાઢ્યો હતો પોલીસ પૂછપરછમાં આરોપીએ જે કબૂલાત કરી એ જાણીને પોલીસ પણ ચોંકી ગઈ હતી.

આ મહિલાની હત્યા બીજા કોઈએ નહીં પણ તેના જ સગા ભાઈએ કરી હોવાનું પોલીસ તપાસમાં બહાર આવ્યું હતું એટલું જ નહીં આરોપીએ લોકો અને પોલીસને ગેરમાર્ગે દોરવા માટે પુરાવાના પણ નાશ કર્યા હતા અને શાણો બની ગયો હતો.

સાથે જ બહેનના મૃતદેહની ઝડપથી અંતિમક્રિયા પણ કરાવી દીધી હતી આખરે આરોપી ભાઈ અને તેને સાથ આપનારો જેઠ હાલ જેલ પાછળ ધકેલાયા છે પ્રાપ્ત વિગતો મુજબ કલ્યાણપુર તાલુકાના ચંદ્રાવાડા ગામમાં રહેતી મહિલા સુમરીબેનની હત્યા.

કેસમાં પોલીસે રામદે ગોરાણીયા અને કાના મોઢવાડીયાની સંડોવણી બહાર આવી હતી જે બાદ પોલીસે બંનેની અટકાયત કરીને કડક પૂછપરછ હાથ ધરી હતી ત્યારે આખી ઘટનાનો ખુલાસો થયો હતો.

પોલીસ પૂછપરછમાં આરોપી અને મૃતકના સગા ભાઈ રામદેએ પોતાની સગી બહેન સુમરીબહેનની હત્યા કરી હોવાનું સામે આવ્યું હતું આરોપી ભાઈએ પોલીસ સમક્ષ એવી પણ કબૂલાત કરી કે ચારિત્ર્યની શંકા રાખીને તેણે તેની બહેનની નિંદ્રાધીન અવસ્થામાં જ લોખંડના સળિયા મારીને હત્યા કરી નાખી હતી.

હત્યા કર્યા બાદ આરોપી ભાઈ ત્યાંથી ફરાર થઈ ગયો હતો બાદમાં મૃતકના જેઠ કાના મોઢવાડિયાએ પણ આમાં સાથ આપ્યો હતો આરોપી કાના મોઢવાડિયાએ આ હત્યાની કોઈને જાણ ન થાય તે માટે મૃતકની પથારી વગેરે બધુ સગેવગે કરી દીધું હતુ.

અને પુરાવાના નાશ કર્યા હતા બાદમાં સુમરીબહેનનું મોત હૃદય રોગના હુમલાથી થયુ હોવાનું જણાવ્યું હતું આમ તેણે હત્યાને કુદરતી મોતમાં ખપાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો એટલું જ નહીં આ હત્યા પછી મૃતકના જેઠ કાના મોઢવાડિયાએ અંતિમક્રિયા પણ ખૂબ જ ઝડપથી કરાવી દીધી હતી.

જેથી કરીને કોઈને શંકા ન જાય જો કે મૃતકની પુત્રીએ હત્યાની આશંકા રાખીને પોલીસને ફરિયાદ કરતા પોલીસે એ દિશામાં તપાસ હાથ ધરી હતી અને હત્યારાઓ સુધી પહોંચી શકે છે હાલ કલ્યાણપુર પોલીસે બંને આરોપીઓને ઝડપી પાડીને આગળની કાર્યવાહી હાથ ધરી છે.

ત્યારબાદ બીજો એક આવોજ કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેના વિશે આપણે જાણીશું.લીંબડીમાં ભોગાવાના કૂવામાંથી શુક્રવારે યુવતીનો મૃતદેહ મળ્યો હતો આ યુવતીની લાશને લઈને મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે.

આ યુવતીની હત્યા કરીને લાશ કુવામાં ફેંકી દીધી હોવાનો ધડાકો થયો છે એટલું જ નહીં આ હત્યા બીજા કોઈ નહીં પરંતુ તેના સગા ભાઈએ જ કરી હોવાનું સામે આવ્યું છે બહેન દાગીના લઈને પ્રેમી સાથે ભાગી જશે તો બદનામી થશે.

એ બીકે ભાઈએ જ બહેનની હત્યા કરી નાંખી હતી અવાજ બહાર ન જાય એટલે ટીવીનું વૉલ્યુમ વધારી હત્યા કરી હતી ભાઈએ દુપટ્ટાથી ગળું દબાવી બહેન કરી હત્યા દાગીના લઈને પ્રેમી સાથે ભાગી જશે તો સમાજમાં બદનામી થશે.

એ બીકે ભાઈએ દુપટ્ટાથી ગળું દબાવી બહેનના શ્વાસ રૂંધી નાખ્યા હત પોલીસે આ કેસમાં મૃત યુવતીના સગા ભાઈની ધરપકડ કરી છે લીંબડીમાં 1 જુલાઈએ ભોગાવા નદીના કૂવામાંથી યુવતીનો મૃતદેહ મળ્યો હતો નયના ઉર્ફે જાગુ રાઠોડની ખૂદ તેના ભાઈ દિનેશ રાઠોડે હત્યા કરી હોવાનો ખુલાસો થયો છે.

તેણે પોલીસ સમક્ષ કબુલાત કરી હતી કે તેઓ 5 વર્ષથી પરિવાર સાથે સાણંદ તાલુકાના સચાણા ગામે રહેતા હતા અહીં તેની બહેનને રોહિત ઈશ્વર ઠાકોર સાથે આંખ મળી ગઈ હતી જે તેમને મંજૂર નહોતું આથી બહેનને પ્રેમસંબંધ તોડી નાંખવા જણાવ્યું હતું.

જોકે બહેન ન માનતા તેઓ લીંબડી રહેવા આવી ગયા હતા જોકે અહીં આવ્યા પછી પણ નયના પ્રેમી રોહિત સાથે ફોન પર વાતો કરતી હતી દરમિયાન ગત 9 જૂને નયના ઘરેથી નીકળી ગઈ હતી અને 23 જૂને ઘરે પરત ફરી હતી 27 જૂને સંબંધીને ત્યાં પ્રસંગે હતો.

ત્યારે બહેન પ્રસંગ છોડી ઘરે આવી ગઈ હતી અને કબાટમાં કશુ શોધી રહી હતી આ સમયે ભાઈ પણ તેની પાછળ પાછળ આવ્યો હતો અને શું શોધી રહી હોવાનું પૂછતાં ડોક્યું શોધતી હોવાનું જણાવ્યું હતું જેથી ભાઈને ઘરેણા લઈને ભાગી જવાની શંકા જતાં.

દુપટ્ટાથી ગળું દબાવી મોતને ઘાટ ઉતારી દીધી હતી દિનેશે ઘરનો દરવાજો બંધ કરી ટીવીનું વૉલ્યુમ વધારીને રૂમમાં દાખલ થયો આ પછી કબાટ ફેંદી રહેલી બહેનને પાછળથી દુપટ્ટો ખેંચી ગળું દબાવી દીધું હતું બાજુમાં રાખેલી સેટીમાં બહેનને ઊંઘી પટકી તેના ઉપર બેસી ગયો.

તેમજ દુપટ્ટા વડે ગળું દબાવી ત્યાં જ પતાવી દીધી હતી આ પછી બપોરે દિનેશે પ્લાસ્ટિકની કોથળીમાં બહેનના મૃતદેહને ભરી કોથળીને ઘરના પાછળના ભાગે કાઢી દરવાજા પાછળ છુપાવી દીધો હતો દરમિયાન બપોરે અઢી વાગ્યે તેની માતા અનુબેનનો ફોન આવ્યો હતો.

કે નયના અહીં ક્યાં દેખાતી નથી દિનેશે ઘરે ન આવી હોવાનું જણાવ્યું હતું તેમજ આ પછી દિનેશ ઘરને તાળું મારીને સંબંધીને ત્યાં પહોંચ્યો ત્યાં બધા સાથે મળીને તે પણ નયનાને શોધવા લાગ્યો હતો તેમજ આ પછી મોકો મળતા બહેનનું મોઢું પ્લાસ્ટિકની કોથળીથી બાંધી દીધું.

હાથ-પગ દોરી અને દુપટ્ટાથી બાંધેલી હાલતમાં મૃતદેહ જલદી પાણી બહાર ન આવે એટલે પાણીમાં ડુબાડવા માટે નયનાના પગ વાયરોથી બાંધી સાથે કોથળીમાં રેતી ભરીને લાશને કૂવામાં ફેંકી દીધી હતી એટલું જ નહીં હત્યા કર્યા બાદ બીજા દિવસે બહેનનું મનગમતું મન્ચુરિન્યન લઈને કૂવામાં નાખી આવ્યો હતો

Advertisement