બોરસદમાં ફાટ્યું આભ, અડધી રાત્રે ખાબક્યો 11 ઇંચ વરસાદ, અનેક ઘરોમાં ઘૂસી ગયા પાણી…

આણંદના બોરસદમાં આભ ફાટયું છે. બોરસદ શહેરમાં 11 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. માત્ર 4 થી 5 કલાકમાં 11 ઈંચ વરસાદ પડી જતાં ચારેબાજુ પાણી ભરાયાની સ્થિતિ જોવા મળી હતી. મોડીરાત્રે આકાશમાંથી ધોધમાર વરસાદ વરસ્યો હતો.

Advertisement

આણંદ જિલ્લાના બોરસદમાં ગઈકાલે રાત્રે છ કલાકમાં સાડા અગિયાર ઈંચ જેટલો વરસાદ ખાબક્યો હતો. મોડીરાત્રે પડેલા મુશળધાર વરસાદથી નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા અને સમગ્ર બોરસદ તાલુકા પાણીમાં ગરકાવ થઈ ગયો હતો. મોડીરાત્રે અચાનક પડેલા વરસાદથી લોકોના ઘરોમાં પાણી ઘુસી જતાં રાત્રીના સમયે જાગવાની ફરજ પડી હતી.સમગ્ર આણંદ જિલ્લામાં મેઘરાજાની એન્ટ્રીને જબરદસ્ત સફળતા મળી હતી.

વીજળીના ચમકારા અને ગાજવીજ સાથે સમગ્ર જિલ્લામાં મેઘરાજાએ બેટિંગ કરી હતી. જિલ્લાના બોરસદ તાલુકામાં ગત રાત્રે અગિયાર વાગ્યાના સુમારે વરસાદ શરૂ થયો હતો. ત્યારબાદ ધીમે ધીમે વરસાદનું જોર વધતા સમગ્ર બોરસદ તાલુકા મધરાતથી સવાર સુધીમાં ચાર કલાક સુધી મુશળધાર વરસાદથી તરબોળ થઈ ગયો હતો. બોરસદ તાલુકામાં માત્ર છ કલાકમાં સાડા અગિયાર ઈંચ જેટલો વરસાદ નોંધાયો હતો.

બોરસદ શહેર સહિત તાલુકાના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદના કારણે થરથર કડસમાં પાણી ભરાયા હતા. આખી રાત જાગવાનો વારો સ્થાનિક લોકોનો હતો કારણ કે મધ્યરાત્રિના સુમારે પડેલા ભારે વરસાદને કારણે કેટલાક નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં રહેણાંકના મકાનોમાં વરસાદી પાણી ઘૂસી ગયા હતા.

અને કેટલાક લોકોએ મકાનોના ઉપરના માળે આશરો લેવો પડ્યો હતો અને ઘર ખરાબ થઈ ગયું હતું. પશુધન સહિત નુકસાન. તો અમુક સીમ વિસ્તાર પણ સંપર્કવિહીન બન્યો હતો.

ભારે વરસાદ બાદ આજે સવારથી જ વિવિધ વિસ્તારોમાં વહીવટી તંત્રની ટીમો તૈનાત કરી દેવામાં આવી છે અને સર્વેની કામગીરી હાથ ધરવામાં આવી હોવાના અહેવાલો પ્રાપ્ત થયા છે. આજે સવારે પણ કેટલાક વિસ્તારો પાણીમાં ગરકાવ થઈ ગયા હતા. આગામી અડતાલીસ કલાક દરમિયાન મધ્ય ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહીને પગલે બોરસદના લોકોનું જનજીવન અસ્તવ્યસ્ત થઈ ગયું છે.

બોરસદ તાલુકાના કસારી ગામે ભારે વરસાદના કારણે સમગ્ર ગામ પાણીમાં ગરકાવ થઈ ગયું હતું.સીમ વિસ્તારમાં કામ કરવા ગયેલા કસારી ગામના સંજય પટેલને ડૂબી જવાના સમાચાર મળતાં સ્થાનિકોએ તેની શોધખોળ શરૂ કરી હતી. આ અંગે આણંદ ફાયર બ્રિગેડને જાણ કરતાં ફાયર બ્રિગેડની ટીમ પણ કસારી ગામે પહોંચી હતી અને સંજય પટેલનો મૃતદેહ પાણીમાંથી બહાર કાઢ્યો હતો.

આ સાથે જ આણંદ ફાયર વિભાગની ટીમ બોરસદ તાલુકાના સીસવા ગામે પહોંચી એક યુવક પાણીમાં ડૂબી ગયો હોવાની માહિતી મળી હતી.બોરસદમાં રાતભર પડેલા ભારે વરસાદને કારણે ઘરોમાં પાણી ભરાઈ જતાં 50થી વધુ લોકોને સલામત સ્થળે ખસેડવામાં આવ્યા છે.

નગરપાલિકાના કાસરમા વિસ્તારમાં જેસીબી મશીન દ્વારા દિવાલ તોડીને જાળ અને દિવાલના કારણે વરસાદી પાણી બહાર ન આવે તે માટે માર્ગ મોકળો કર્યો છે.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે, હાલમાં બોરસદ તાલુકાનું એક પણ ગામ સંપર્ક વિહોણું નથી અને વહીવટીતંત્રની વિવિધ ટીમો દ્વારા સંચાલિત છે.દેશભરમાં અષાઢી બીજની ઉજવણી થઈ રહી છે ત્યારે આજે ભગવાન જગન્નાથની રથયાત્રાનો પ્રારંભ થયો છે.

ભક્તોમાં ખુશીનો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. તો વરુણ દેવે નાથની રથયાત્રામાં અમીને બીજી દુનિયામાં વિખેરી નાખી છે. આજે રાજ્યના અનેક ભાગોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. અમદાવાદની વાત કરીએ તો આજે ભગવાન જગન્નાથની 145મી રથયાત્રા છે.

Advertisement