ચમત્કાર/દોઢ મહિના પહેલા મૃત્યુ પામી હતી આ યુવતી,થોડા દિવસ બાદ આવી હાલતમાં મળી જીવતી…

બિહારના પૂર્વ ચંપારણ જિલ્લામાં એક ચોંકાવનારા સમાચાર સામે આવ્યા છે જે મહિલાનું મૃત્યુ લગભગ દોઢ મહિના પછી થયું હતું જેનો પતિ તેની હત્યાના આરોપમાં જેલમાં છે તે હવે જીવિત મળી આવી છે.

Advertisement

હત્યા કેસમાં નવો વળાંક આવતાં સામાન્ય લોકોની સાથે પોલીસ પણ સ્તબ્ધ થઈ ગઈ છે ઘટનાનું સત્ય સામે આવ્યા બાદ સૌથી મોટો પ્રશ્ન એ ઊભો થઈ રહ્યો છે કે આખરે પોલીસે પ્રાથમિક તપાસ કર્યા વગર હત્યા.

જેવા ગંભીર આરોપમાં ગુનો નોંધીને કાર્યવાહી કેવી રીતે શરૂ કરી હાલ મહિલા જીવિત મળી આવે તો પોલીસ પણ આશ્ચર્યમાં મુકાઈ ગઈ છે મળતી માહિતી મુજબ મહિલાની હત્યા માટે તેના પિતાએ સુગૌલી પોલીસ સ્ટેશનમાં FIR નોંધાવી હતી.

આના પર પોલીસે મહિલાના પતિ શેખ સદ્દામની ધરપકડ કરીને તેને જેલમાં મોકલી આપ્યો હતો લગભગ દોઢ મહિનાથી સજાનો સામનો કરી રહેલા સદ્દામના પરિવારના સભ્યોએ મહિલાને મૃત જાહેર કરી હતી.

મહિલા મોતિહારી નગરના અગરવા મોહલ્લામાંથી મળી આવી છે તે તેના બોયફ્રેન્ડ સાથે રહેતી હતી ઘટના સુગૌલી પોલીસ સ્ટેશનના નિમુઈ ગામની છે પાકીદયાલ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના રહેવાસી મહિલાના પિતા સફી અહેમદે તેમના જમાઈ શેખ.

સદ્દામ પર દહેજ માટે તેમની પુત્રી નાઝનીન ખાતૂનની હત્યા કરવાનો અને લાશને ગુમ કરવાનો આરોપ લગાવતા FIR નોંધાવી હતી યુવતીના પિતા સફી અહમદ દ્વારા આરોપ લગાવ્યો હતો કે તેમની પુત્રીની હત્યા કરીને નવજાતનું અપહરણ કરીને સાસરિયાના લોકોએ તેને ક્યાંક સંતાડી દીધી છે.

દહેજમાં 5 લાખ રૂપિયાની માંગણી કરી છે તેવો આરોપ પણ લગાવ્યો હતો રૂપિયા ના આપવા પર નાઝનીનની પિટાઇ પણ કરવામાં આવતી હતી પીટાઇ દરમિયાન હત્યાની ધમકી પણ આપવામાં આવતી હતી આ પછી તેના પતિની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

સદામના પરિવારજનોએ મૃત જાહેર થયેલી નાઝનીન ખાતુનને શોધી પાડી હતી તે પોતાના પ્રેમી ફયાઝ સાથે ઘરેથી ફરાર થઇ ગઇ હતી ફૈયાઝ પ્રેમિકા નાઝનીન સાથે ભાડાના મકાનમાં રહેતી હતી તે પોતાના પુત્ર સાથે રહેતી હતી.

પુત્રની તબિયત બગડતા ડોક્ટર પાસે ગઇ હતી જેમાં તે જિવિત છે તેવી જાણ થઇ હતી સફી અહેમદે નોંધાવેલી એફઆઈઆરમાં આરોપ છે કે તેની પુત્રીની હત્યા કર્યા બાદ સાસરિયાઓએ નવજાતનું અપહરણ કરીને તેને ક્યાંક છુપાવી દીધી હતી FIRમાં સફી અહેમદે આરોપ લગાવ્યો હતો.

કે દહેજમાં 5 લાખ રૂપિયાની માંગણી કરવામાં આવી હતી અને નાઝનીનને પૈસા ન આપવા પર હંમેશા મારપીટ કરવામાં આવતી હતી મારપીટ દરમિયાન જાનથી મારી નાખવાની ધમકીઓ પણ આપવામાં આવી હતી

સદ્દામના સંબંધીઓએ મોતિહારી નગરના અગાવા મોહલ્લામાંથી નાઝનીન ખાતૂનને શોધી કાઢી હતી જેને મૃત જાહેર કરવામાં આવી હતી તે તેના બોયફ્રેન્ડ ફયાઝ સાથે ઘરમાંથી ભાગી ગઈ હતી ફયાઝ ગર્લફ્રેન્ડ નાઝનીનને મોતીહારીના અઠવા મોહલ્લામાં ભાડાના મકાનમાં રાખતો હતો.

જ્યાં તે અવાર-નવાર આવતો હતો નાઝનીન તેના પુત્ર સાથે રહેતી હતી ગત રાત્રે પુત્રની તબિયત બગડતાં તબીબને બતાવવાના આદેશથી મામલો પ્રકાશમાં આવ્યો હતો સાસરિયાઓએ અગરવા મોહલ્લામાંથી નાઝનીનને શોધી કાઢી હતી.

મૃત જાહેર કરાયેલી નાઝનીનને બહાર કાઢ્યા બાદ સાસરિયાઓએ સુગૌલી પોલીસ સ્ટેશનને જાણ કરી હતી સુગૌલી પોલીસ સ્ટેશને એફઆઈઆર નોંધી અને ઉતાવળમાં મૃતકના પતિ શેખ સદ્દામની ધરપકડ કરી જેલમાં મોકલવામાં આવ્યો.

સદ્દામ 4 જૂનથી મોતિહારી સેન્ટ્રલ જેલમાં અંડરટ્રાયલ કેદી તરીકે રહે છેસદ્દામના સંબંધીઓએ મોતિહારી નગરના અગાવા મોહલ્લામાંથી નાઝનીન ખાતૂનને શોધી કાઢી હતી જેને મૃત જાહેર કરવામાં આવી હતી તે તેના બોયફ્રેન્ડ ફયાઝ સાથે ઘરમાંથી ભાગી ગઈ હતી.

ફયાઝ ગર્લફ્રેન્ડ નાઝનીનને મોતીહારીના અઠવા મોહલ્લામાં ભાડાના મકાનમાં રાખતો હતો જ્યાં તે અવાર-નવાર આવતો હતો નાઝનીન તેના પુત્ર સાથે રહેતી હતી ગત રાત્રે પુત્રની તબિયત બગડતાં તબીબને બતાવવાના આદેશથી મામલો પ્રકાશમાં આવ્યો હતો.

સાસરિયાઓએ અગરવા મોહલ્લામાંથી નાઝનીનને શોધી કાઢી હતી મૃતક નાઝનીનને રિકવર કર્યા પછી સાસરિયાઓએ સુગૌલી પોલીસ સ્ટેશનને જાણ કરી જ્યાંથી પોલીસે મૃત જાહેર કરેલી મહિલાને બહાર કાઢી અને તેને કોર્ટમાં રજૂ કરી.

Advertisement