દશામાં નો ચમત્કાર/ દીકરી ની મદદ કરવા દશામાં એ આપ્યો પરચો,મીનાવાડા માં થયો ચમત્કાર,વાંચો સત્ય ઘટના..

ગુજરાત એક એવું રાજ્ય છે જ્યાં અનેક ધાર્મિક મંદિરો છે. ચોટીલા માતા ચામુંડા, પાવાગઢ મહાકાળી માતા અંબાજી મા આવા બધા ધાર્મિક મંદિરો છે.સંકટ સમયે દેવી-દેવતાઓનું સ્મરણ કરીને ભક્તો પોતાના દુ:ખ દૂર કરે છે.મીનાવાડા માં હજુ પણ હજારો લોકો દશામાં છે.ડાકોરથી 25 કિમી દૂર મીણવાડા ગામમાં દશાનું ભવ્ય મંદિર આવેલું છે.અહીં હજારો નહીં પણ લાખો ભક્તો પોતાની આસ્થા પૂર્ણ કરવા આવે છે.

Advertisement

કળિયુગમાં માતા દ્વારા સ્થાનિક લોકોને કેટલાક ઉદાહરણો આપવામાં આવ્યા છે.સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા મુજબ વર્ષ 1995માં ગામની એક દીકરી જે દશામાં ભક્ત હતી તે શ્રાવણ મહિનામાં કોઈના ઘરે જતી અને નિત્યક્રમ મુજબ રોજ આરતી કરતી હતી, પછી એક દિવસ તેણીએ સાંજના સમયે મહોર નદીના ખેતરમાં ભેંસોને ચરાવીને પરત આવી રહ્યા હતા. તે સમયે તેનો વેશ પાતાળમાં અટવાઈ ગયો હતો.

પરંતુ જ્યારે દશાની આરતીનો સમય આવ્યો ત્યારે પુત્રીએ માતા દશાને તેનો વેશ કાઢીને સમયસર આરતી કરવા વિનંતી કરી અને પાણીમાં કાદવમાં ફસાયેલી ભેંસને બહાર કાઢી.પુત્રી સાક્ષાત હાજર થાય હતા. તે ઝડપથી આખા ગામ અને તાલુકામાં ફેલાઈ ગયું અને પછી વર્તમાન મંદિરનો જીર્ણોદ્ધાર કરવામાં આવ્યો જ્યાં આજે પણ દીકરી દશામાં માતાની પૂજા કરે છે અને ભક્તોને સાચા દર્શન પણ કરે છે.

આ સિવાય મંદિરમાં દર્શન કર્યા બાદ વાદ્યોના ઘરમાં પારણું કરવામાં આવે છે અને માતા મનની તમામ મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરે છે. 700 વર્ષ પહેલા આ નદીના કિનારે મીનલ દેવી માની દશામાં પથ્થરના રૂપમાં બિરાજમાન હતા અને આ પરિયાને એક પણ વસ્તુને સ્પર્શ કરવાની કે હલાવવાની છૂટ નહોતી, આજે પણ બારોટો ના ચોપડે નોધાયેલી છે.

ત્યારે માતાજી શારદા નામની પોતાની ભક્તની ભેસો ફસાઈ જતા તેનામા સાક્ષાત હાજર થયા અને હાલના નવા મંદિર માં બિરાજમાન થયા.મંદિરની બહાર મોટું બજાર પણ છે.અહી ગુજરાત, રાજસ્થાન, મધ્ય પ્રદેશથી ઘણા ભાવિ-ભક્તો લાખોની સંખ્યામાં દર્શન કરવા આવે છે. અને મા દશામા દરેકની મનોકામના પૂર્ણ કરે છે.

જ્યાં દવા કામ ન કરે ત્યાં દુઆ જરૂર કામ કરે છે.દશામાના દર્શન માત્રથી વાંઝિયાના ઘરે પારણું બંધાય છે. દુ:ખીયાઓના દુ:ખ દૂર થાય છે.અને મા દશામાનું વ્રત જે કોઈ પણ કરે છે,તેના ઘરે સુખ-શાંતિ અને સમૃદ્ધિ આપે છે.

Advertisement