દુઃખદ સમાચાર.જમ્મુ કાશ્મીરમાં માં આતંકીઓ સાથે થયેલ અથડામણમાં ગુજરાતના વીર સપૂત 25 વર્ષિય હરિશસિંહ રાધેસિંહ પરમાર શહીદ….

જમ્મુ-કાશ્મીરમાં છેલ્લા ઘણા દિવસોથી સ્થિતિ વણસી રહી છે. આતંકવાદીઓ ફરી એકવાર ખીણને હલાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે અને ખાસ કરીને હિન્દુઓને નિશાન બનાવીને તેમની હત્યા કરી રહ્યા છે. જો કે ભારતીય સેનાના બહાદુર જવાનો આતંકવાદીઓને ખતમ કરી રહ્યા છે. સેનાના જવાનોએ છેલ્લા નવ દિવસમાં 10 અથડામણમાં 13 આતંકવાદીઓને ઠાર કર્યા છે.

Advertisement

કમનસીબે આ ઘટનાઓમાં સેનાના કેટલાક જવાનો પણ શહીદ થયા છે. જેમાં ગુજરાતના એક જવાનનો પણ સમાવેશ થાય છે.ખેડા જિલ્લાના કપડવંજ તાલુકાના વણઝારિયા ગામના રહેવાસી હરીશસિંહ રાધેસિંહ પરમાર જમ્મુ-કાશ્મીરના માચલ સેક્ટરમાં આતંકવાદીઓ સામે લડતા શહીદ થયા હતા.

પાંચ વર્ષ પહેલા 2016માં ભારતીય સેનામાં સામેલ થયેલા 25 વર્ષીય હરીશ સિંહ પરમાર જમ્મુ-કાશ્મીરમાં પોસ્ટેડ હતા. માચલ સેક્ટરમાં સેના અને આતંકવાદીઓ વચ્ચેની અથડામણ દરમિયાન હરીશસિંહ પરમારે દેશની સુરક્ષા માટે પોતાના પ્રાણની આહુતિ આપી હતી. હરીશસિંહ પરમારની શહીદીના કારણે વણઝારીયા ગામમાં 2500ની વસ્તી ધરાવતો પરિવાર શોકમાં ગરકાવ છે.

આર્મી જવાનના પિતા રાધેસિંહ અમરાભાઈ પરમારને બે પુત્રો છે. જેમાં મોટો પુત્ર હરીશ સિંહ આર્મીમાં અભ્યાસ કરે છે જ્યારે નાનો પુત્ર સુનીલ અભ્યાસ કરે છે. જવાન છેલ્લે મે મહિનામાં પોતાના વતન ગામ વણઝારિયા આવ્યો હતો. જ્યાં તે તેના પરિવાર અને મિત્રો સાથે એક મહિનાની રજા ગાળીને જમ્મુ પરત ફર્યો હતો.

તેણે માધ્યમિક અને ઉચ્ચ માધ્યમિક શિક્ષણ કપડવંજની એક શાળામાં કર્યું હતું.હરીશ સિંહને બાળપણથી જ સેનામાં જોડાવાનો શોખ હતો, તેથી તેણે પોતાનું શિક્ષણ પૂર્ણ કર્યા બાદ સેનામાં જોડાવા માટે અથાક મહેનત કરી અને વર્ષ 2016માં હરીશ સિંહની સેનામાં પસંદગી થતાં પરિવારમાં ખુશીઓ છવાઈ ગઈ. આર્મી જવાનના ભાઈ સહિત માતા-પિતા સંતુષ્ટ હતા.

યુવાનોની પ્રથમ પોસ્ટિંગ આસામમાં, બીજી રાજસ્થાનમાં અને હાલની પોસ્ટિંગ જમ્મુ-કાશ્મીરના માચલ સેક્ટરમાં થઈ હતી. વણઝારીયા ગામના યુવકની શહીદીના સમાચાર વાયુવેગે ફેલાતા યુવકના મિત્ર વર્તુળમાં અને સમાજના લોકો અને ગામના લોકો પરિવારમાં દોડી આવ્યા હતા.

જવાન ઘરની બહાર હૈયા ફટકે રડતો જોવા મળે છે. નજીકના સંબંધીઓએ જણાવ્યું કે સેનાના જવાનની સગાઈ 1 વર્ષ પહેલા થઈ હતી. લગ્ન પણ આવતા વર્ષે ફેબ્રુઆરી સુધીમાં થવાના હતા. અને આ દરમિયાન શહીદ પણ થઈ ગઈ છે.

ગામના આગેવાને જણાવ્યું છે કે અંદાજે 2500ની વસ્તી ધરાવતા આ વણઝારીયા ગામના 5 જેટલા યુવાનો હાલમાં ભારતીય સેનામાં અલગ-અલગ હોદ્દા પર કાર્યરત છે. જ્યારે 25 થી 30 યુવાનો ભારતીય સેનામાં જોડાવા પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. તેના મિત્રોનું કહેવું છે કે જ્યારે તે રજાઓમાં પોતાના વતન આવતો ત્યારે તે અહીંના યુવાનોને સેનામાં જોડાવા માટે શારીરિક રીતે તૈયાર કરતો હતો.

આ યુવાનને લઈને સમગ્ર જિલ્લો શોકમાં ગરકાવ છે. ત્યારે દેશભક્તો સ્વેચ્છાએ પોતાના ગામમાં રહીને શ્રદ્ધાંજલિ આપી રહ્યા છે. મહેમદાવાદના સોજલીના ગ્રામજનોએ મીણબત્તીઓ પ્રગટાવીને દેશ માટે બલિદાન આપનાર બહાદુર શહીદ હરીશસિંહ પરમારને શ્રદ્ધાંજલિ આપી હતી.

તમામ ગ્રામજનોએ મંદિરે એકત્ર થઇ ગામના આશાપુરા માતાજીને શ્રધ્ધાંજલિ અર્પણ કરી હતી. આ ઉપરાંત અનેક ગામડાઓમાં આ શહીદને શ્રદ્ધાંજલિ આપવામાં આવી છે.શહીદ સેનાના જવાનનો પાર્થિવ દેહ મંગળવારે વહેલી સવારે અમદાવાદ એરપોર્ટથી સીધો તેમના વતન કપડવંજના વણઝારિયા ગામે લાવવામાં આવ્યો હતો.

કપડવંજના દરવાજાના પુલ પરથી બહાદુર શહીદની યાત્રા વણઝારીયા ગામે પહોંચી હતી. આ સમયે હજારો લોકો આ શહીદની યાત્રામાં જોડાયા હતા. અનેક લોકો વાહનો દ્વારા શહીદ યાત્રામાં જોડાયા છે અને ઘણા લોકો હાથમાં ઝંડા લઈને પગપાળા ચાલી રહ્યા હતા.

Advertisement