ગુજરાતમાં મેઘ તાંડવ, ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારેથી અતિભારે વરસાદ…

ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં મેઘરાજાએ ધડબડાટી બોલાવી છે. હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે.

Advertisement

આજે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદને કારણે નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ ગયા હતા. હવામાન વિભાગે આગામી 5 દિવસ સુધી ગુજરાતમાં સાર્વત્રિક વરસાદની આગાહી કરી છે. 7, 8 અને 9 જુલાઈએ ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

7 જુલાઈએ વલસાડ, નવસારી, કચ્છ, દ્વારકા, મોરબી અને પોરબંદરમાં ભારે વરસાદ પડશે. જ્યારે અમદાવાદમાં સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે.

ભારે વરસાદની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને માછીમારોને પાંચ દિવસ સુધી દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે નવસારી, વલસાડ, દમણ અને દાદરનગર કી હવેલીમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જ્યારે કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશમાં ભરૂચ, સુરત, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ અને દીવમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. આવતીકાલે સુરતમાં ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, તાપી, દમણ, દાદરનગર હવેલી, દેવભૂમિ દ્વારકા અને પોરબંદરમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જ્યારે નર્મદા, ભરૂચ, રાજકોટ, જામનગર, જૂનાગઢ, મોરબી અને કચ્છમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.હવામાન વિભાગે શુક્રવારે સુરત, ડાંગ, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, તાપી, નવસારી, નર્મદા, ભરૂચ અને દીવમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

જ્યારે અમદાવાદ, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ, મહિસાગર, છોટા ઉદેપુર, રાજકોટ પોરબંદર, અમરેલી અને ભાવનગરમાં ભારે વરસાદની શક્યતા.

આ ઉપરાંત દેવભૂમિ દ્વારકા, પોરબંદર, જૂનાગઢ, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, સુરત, ડાંગ, નવસારી, તાપી, રાજકોટ, જામનગર, અમરેલી, ભાવનગર અને ગીર સોમનાથમાં શનિવારે ભારે વરસાદ થયો હતો, જ્યારે છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ભરૂચમાં વરસાદ પડ્યો હતો. વલસાડ અને દાદરનગર હવેલીમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

હવામાન વિભાગના અધિકારીએ જણાવ્યું કે, દક્ષિણ ગુજરાતમાં પાંચ દિવસમાં તેમજ સૌરાષ્ટ્રના દ્વારકા, પોરબંદર અને વલસાડમાં 5 જુલાઈથી 10 જુલાઈ સુધી ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

વરસાદની આગાહી બાદ રાહત કમિશનરે બેઠકમાં જણાવ્યું કે, ગાંધીનગરથી NDRFની ટીમને કચ્છ મોકલવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. આ ઉપરાંત એનડીઆરએફની ટીમ આણંદથી વલસાડ પહોંચી છે. જ્યારે SDRFની 11 ટીમો રાજ્યના વિવિધ જિલ્લાઓમાં સ્ટેન્ડબાય પર છે. એક ટીમ પોરબંદર પહોંચી છે.

હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ ગુજરાતના અનેક વિસ્તારોમાં મેઘરાજા વરસ્યા છે. બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી અને ઉત્તર ગુજરાતના અન્ય જિલ્લાઓમાં વ્યાપક વરસાદ થયો હતો.

તો ગીર સોમનાથ, રાજકોટ અને અમરેલી સહિતના જિલ્લાઓ સૌરાષ્ટ્રમાં વાદળોની જેમ છવાઈ ગયા છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં પણ સુરત, નવસારી અને વલસાડ પંથકમાં અવિરત વરસાદ પડી રહ્યો છે. મેઘરાજાના વરસાદે જગતને ખુશ કરી દીધું છે.

Advertisement