ગુજરાતમાં આગામી 4 દિવસમાં મેઘરાજા બતાવશે પોતાનું રોદ્ર સ્વરૂપ, આ વિસ્તારો થશે જળબંબાકાર…

ગુજરાતના આણંદના બોરસદમાં 11 ઈંચથી વધુ વરસાદ પડ્યો હતો, જેના કારણે સમગ્ર બોરસદમાં પાણી ભરાઈ ગયા હતા. બીજી તરફ જૂનાગઢના વિસાવદરમાં 6 ઈંચ અને કોયલી અને નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં 4 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં હજુ ચાર દિવસ વરસાદની આગાહી કરી છે. 4 થી 7 દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં સારા વરસાદની અપેક્ષા છે.

Advertisement

મધ્ય ગુજરાતમાં પણ સારા વરસાદની શક્યતા છે.ઉલ્લેખનીય છે કે, એક જ દિવસમાં ગુજરાતના 143 તાલુકાઓમાં રાજ્યમાં ભારે વરસાદ થયો છે. સૌથી વધુ વરસાદ વાંસદામાં થયો છે. વાંસદામાં 5 ઈંચ જ્યારે ખંભાળિયામાં 4.5 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

ખેરગામ, વિરપુર, જૂનાગઢ અને વંથલીમાં પણ સારો વરસાદ થયો છે. તો માળીયા, માંડવી, વાપી, નવસારી, તાલાલા અને ઉમરગામમાં વરસાદને રમઝટ પણ કહેવાય છે. જેના કારણે પાણી ભરાવાની સ્થિતિ સર્જાઈ હતી.

બોરસદનું સીસવા ગામ વેરાન બની ગયું છે. વરસાદે સમગ્ર આણંદ જિલ્લાને બાનમાં લીધો હતો. સૌથી વધુ વરસાદ પણ બોરસદમાં પડે છે. બોરસદમાં 12 ઇંચથી વધુ વરસાદ પડતાં સીસવા ગામ બેટમાં ફેરવાયું હતું. બોરસદ તાલુકામાં ભારે વરસાદના કારણે નીચાણવાળા વિસ્તારો પાણીમાં ગરકાવ થઈ ગયા છે.

સમગ્ર બોરસદ તાલુકો પાણીમાં ડૂબી ગયો છે. વરસાદે સીસવા ગામના લોકોનો આશરો પણ છીનવી લીધો હતો. અહીં અંદાજિત 300 લોકોને બચાવી લેવાયા હતા. આણંદ જિલ્લાના 300 થી વધુ ગામો વરસાદને કારણે પ્રભાવિત થયા છે. સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત સિસ્વા ગામ છે. ભારે વરસાદના કારણે ખેતરોમાં પણ પાણી ભરાઈ ગયા છે. જેથી NDRFની ટીમને કામે રાખવામાં આવી હતી.

હવામાન વિભાગે દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોના માછીમારોને ચેતવણી જાહેર કરી છે. 01 જુલાઈ અને 05 જુલાઈ 2022 ના રોજ ઉત્તરપૂર્વ અરબી સમુદ્ર પર પ્રવર્તશે. પવનની ઝડપ 50 થી 65 કિમી પ્રતિ કલાકની રહેશે.

તેની 70 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે, ડાંગ અને તાપી, સૌરાષ્ટ્રના જિલ્લાઓ એટલે કે અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ અને દીવમાં ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે.હાલ ઉત્તર ગુજરાતના તમામ જિલ્લાઓમાં ભારેથી મધ્યમ વરસાદથી ખુશનુમા છે.સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ અને દીવના તમામ જિલ્લાઓમાં પણ વરસાદ પડ્યો છે.

રાજ્યમાં વરસાદ વચ્ચે જૂનાગઢમાં સવારથી વાદળછાયું વાતાવરણ છે. જૂનાગઢમાં ધોધમાર વરસાદ વરસી રહ્યો છે. વરસાદના કારણે નદી-નાળા છલકાઈ ગયા હતા. તો ડેમમાં પણ નવું પાણી આવ્યું છે.

જો કે ભારે વરસાદના કારણે લોકોને ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. અનેક જગ્યાએ પાણી ભરાઈ ગયા છે. કેટલાક પુલ નીચે પાણી ભરાવાને કારણે વાહનવ્યવહાર ખોરવાયો હતો. વાહન ચાલકોને ભારે હાલાકીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર વિસાવદરમાં 6 ઈંચ અને કોયલીમાં 4 ઈંચ વરસાદ ખાબક્યો છે.

Advertisement