ગુજરાતમાં વરસાદને લઇ હવામાન વિભાગની મોટી આગાહી, 5 દિવસ રાજ્યમાં મેઘમહેર રહેશે યથાવત, આજે આ વિસ્તારોમાં પડશે ધોધમાર વરસાદ….

ગુજરાતમાં વરસાદી માહોલ જામ્યો છે. રાજ્યમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 30 જિલ્લાના 156 તાલુકાઓમાં વરસાદ નોંધાયો છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદી માહોલ શરૂ થઈ ગયો છે. સૌથી વધુ 6.5 ઈંચ વરસાદ વલસાડના ઉમરગામ તાલુકામાં નોંધાયો હતો. રાજ્યમાં સિઝનના કુલ વરસાદના 16.44 ટકા વરસાદ નોંધાયો છે.

Advertisement

42 તાલુકામાં 1 થી 4 ઈંચ વરસાદ પડ્યો હતો.હવામાન વિભાગે વરસાદને લઈને મોટી આગાહી કરી છે. રાજ્યમાં આગામી 5 દિવસ સુધી મેઘમહેરના કાર્યક્રમો છે. 8મી જુલાઈએ અમદાવાદમાં ભારે વરસાદ અને સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાતના માછીમારોને આજથી દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં સારો વરસાદ થયો છે.

જો કે, ગુજરાતમાં હજુ પણ સરેરાશ 34 ટકા ઓછો વરસાદ પડે છે. મધ્ય ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી. સૌરાષ્ટ્ર, કચ્છ, દક્ષિણ ગુજરાત, નવસારી, દમણ, વલસાડ, ખેડા, અમદાવાદ, પંચમહાલ, વડોદરા, નર્મદા, ભરૂચ, સુરત, ડાંગ, અમરેલી, નવસારી, સુરત, આણંદ, મ.વડોદરા, ભરૂચ, સુર, પોરબંદર, ભાવનગર, અમરેલી, દ્વારકા, બોટાદ, ગીર સોમનાથ જિલ્લામાં વરસાદની સંભાવના છે.

બીજી તરફ નવસારી, સુરત, આણંદ, વડોદરા, ભરૂચ, સુરત, પોરબંદર, ભાવનગર, અમરેલી, દ્વારકા, બોટાદ અને ગીર સોમનાથમાં 6ઠ્ઠી જુલાઈએ વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વાવાઝોડું પડી રહ્યું છે.

સોમવારે રાજ્યના કુલ 70 તાલુકાઓમાં વરસાદ નોંધાયો હતો. અમરેલી, સાવરકુંડલા અને ખાંભામાં 3 ઈંચ, પારડીમાં 3 ઈંચ, ઉમરગામમાં 2.5 ઈંચ, વાપીમાં 2 ઈંચ, વિસાવદરમાં 2 ઈંચ, સુરતના પલસાનામા 2 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

સુરત અને નવસારીમાં NDRFની ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે. ભારે વરસાદની આગાહી બાદ NDRFની ટીમને એલર્ટ કરી દેવામાં આવી છે. 25 સભ્યોની ટીમ સુરત અને નવસારી પહોંચી છે.

હાલમાં નીચાણવાળા વિસ્તારોનો અભ્યાસ કરવામાં આવી રહ્યો છે. સાવરકુંડલાના સાવરકુંડલા, ભમોદરા, થવી, વિરડી, મિતિયાળા અને કૃષ્ણગઢ ગામમાં સારો વરસાદ થયો હતો.

જો કે ભારે વરસાદથી સાવરકુંડલા ગોઝારો નદીમાં પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ છે. નાવલી નદીમાં મોસમનું પ્રથમ પુર આવ્યું છે. સાવરકુંડલા સહિતના તાલુકામાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે.

ઉપલેટા શહેર અને ગ્રામ્ય પંથકમાં ધોધમાર વરસાદ વરસ્યો છે. ઉપલેટાના ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં દોઢ ઈંચથી વધુ વરસાદના કારણે ઉપલેટાના ચકલી ચોરા, જવાહર રોડ વિસ્તારમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે.

ઉપલેટાના ઇસરા, વડલા, સમઢીયાળા, ડુમીયાણી અને મોજીરા ગામના ખેડૂતોમાં ખુશીનો માહોલ જોવા મળ્યો છે. સુરતમાં 6 કલાકમાં બે ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. અવિરત વરસાદથી અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા છે. સુરત જિલ્લામાં સૌથી વધુ વરસાદ ચોર્યાસી તાલુકામાં નોંધાયો છે. 84 તાલુકામાં 6 કલાકમાં 1 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

Advertisement