જલ્દી પ્રેગ્નટ થવા માટે 1 રાત માં કેટલી વાર સમા-ગમ કરવું જોઈએ?જાણો શુ કહે છે ડૉક્ટર..

એમાં કોઈ શંકા નથી કે સે@ક્સ એક મનોરંજક પ્રવૃત્તિ છે, પરંતુ સે@ક્સ વિશે સાચી માહિતીના અભાવે તમારા માટે મુશ્કેલી પણ ઊભી થઈ શકે છે. સે@ક્સ હોવા છતાં ગર્ભવતી થવાથી કેવી રીતે બચવું? ઝડપથી ગર્ભવતી થવા માટે કેટલી વાર સે@ક્સ કરવું યોગ્ય છે? આ એવા પ્રશ્નો છે જેના જવાબ લગભગ દરેક કપલ જાણવા માંગે છે. જો તમે પરિણીત છો અને તમને જલ્દી બાળકની ઈચ્છા હોય તો તમારે રાત્રે બે વાર સે@ક્સ કરવું જોઈએ.

આ તમને આશ્ચર્યમાં મૂકી શકે છે પરંતુ આ સત્ય છે. એક નવા સંશોધનમાં ખુલાસો થયો છે કે એક રાતમાં બીજી વખત સ્ખલન દરમિયાન નીકળેલા શુક્રાણુમાં વધુ પ્રોટીન હોય છે અને આનાથી શુક્રાણુની ગતિ વધે છે, જેનાથી તેના ઇંડાને ફળદ્રુપ થવાની શક્યતા વધી જાય છે. એટલે કે, આવી સ્થિતિમાં, ગર્ભવતી થવાની સંભાવના વધી જાય છે.

ત્રણ કલાક પછી સે@ક્સ કરી શકો છો.મોલેક્યુલર એન્ડ સર્ક્યુલર પ્રોટીઓમિક્સ જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા પરિણામોમાં એ પણ જાણવા મળ્યું છે કે સે@ક્સ કર્યા પછી માત્ર 180 મિનિટમાં શુક્રાણુ ફરીથી ઉત્પન્ન કરી શકે છે અને IVFની સફળતાના દરમાં વધારો કરી શકે છે.

આ અભ્યાસ માટે સંશોધકોએ હોસ્પિટલમાં 500 યુગલોનું પરીક્ષણ કર્યું હતું. આ તમામ યુગલો IVFની તૈયારી કરી રહ્યા હતા. પુરુષોને પ્રથમ સ્ખલન પછી જુદા જુદા સમયે વીર્ય સેમ્પલ આપવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું.

એકવાર સેક્સ કર્યા પછી બે દિવસ પછી જ સે@ક્સ કરો.આ પછી, સ્ત્રીમાં ભ્રૂણનું પ્રત્યારોપણ કરવામાં આવ્યું હતું, જેના પછી પરિણામ આવ્યું હતું કે કોઈપણ કિસ્સામાં જે પુરુષ પાર્ટનરને પ્રથમ સ્ખલનના થોડા કલાકો પછી બીજી વખત સ્ખલન થયું હતું અને તે સ્ત્રીમાં ઇમ્પ્લાંટ કરવામાં આવ્યું હતું, તે સ્ત્રીઓ ગર્ભવતી થવાની સંભાવના વધી ગઈ હતી.અત્યાર સુધી જે દંપતીઓ બાળક પેદા કરવાની યોજના બનાવી રહ્યા છે તેમને સલાહ આપવામાં આવે છે કે એકવાર સે@ક્સ કર્યા પછી, તેમણે બે દિવસ પછી જ બીજું સે@ક્સ કરવું જોઈએ.

ઓવ્યુલેશનના સમયગાળા દરમિયાન સે@ક્સ કરવાના ફાયદા.રિસર્ચમાં સામે આવ્યું છે કે ઘણા વર્ષોથી પુરુષોને તેમની સે@ક્સ્યુઅલ એક્ટિવિટી મર્યાદિત રાખવાની સલાહ આપવામાં આવી રહી છે, જેથી પ્રેગ્નન્સીની શક્યતા વધી જાય, પરંતુ હવે વિચાર બદલવાની જરૂર છે.

ડેટા દર્શાવે છે કે સામાન્ય વીર્ય પરિમાણો ધરાવતા યુગલોએ ઓવ્યુલેશન સમયગાળા દરમિયાન વધુ સે@ક્સ કરવું જોઈએ. આ તેમને ગર્ભાવસ્થા પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરી શકે છે. જો કે, એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે આ અભ્યાસ નાના પાયે કરવામાં આવ્યો છે અને તેમાં મળેલા પરિણામોની પુષ્ટિ કરવા માટે વધુ સંશોધનની જરૂર પડી શકે છે.

ગર્ભનિરોધકનો ઉપયોગ કરવાનું બંધ કરો.તમે ગર્ભધારણ કરવાનો પ્રયાસ કરો છો તે સમય પહેલાં એક વર્ષ સુધી ગર્ભનિરોધકનો ઉપયોગ કરશો નહીં. હકીકતમાં, ગર્ભનિરોધકના સતત ઉપયોગથી ઓવ્યુલેશનની પ્રક્રિયા પર ઊંડી અસર પડે છે અને તેના કારણે લાંબા સમય સુધી ગર્ભધારણ શક્ય નથી. જ્યારે પણ તમે માતા બનવા માંગો છો, તો સૌથી પહેલા ગર્ભનિરોધકને ના કહો અને અઠવાડિયામાં બેથી ત્રણ વખત પ્રેમ કરો.

લુબ્રિકન્ટને કહો ના.જો તમે જલ્દી બાળક ઈચ્છો છો, તો સંબંધ બાંધતી વખતે લુબ્રિકન્ટ્સનો ઉપયોગ કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ લુબ્રિકન્ટ્સ શુક્રાણુને અંડાશય સુધી પહોંચવા દેતા નથી અને આ રીતે ગર્ભ ધારણ અને ગર્ભ ધારણ કરવાની શક્યતાઓ ખતમ થઈ જાય છે.

સં@ભોગ દરમિયાન, સ્ત્રીઓનું શરીર પૂરતું પ્રવાહી ઉત્પન્ન કરે છે, જે શુક્રાણુને અંડાશયમાં લઈ જવામાં મદદરૂપ થાય છે, અને આનાથી ગર્ભધારણની શક્યતા પણ વધી જાય છે. તેથી દંપતી માટે લુબ્રિકન્ટનો ઉપયોગ ન કરવો તે વધુ સારું રહેશે.