કબૂતર નું ઈંડુ બતાવવાના બહાને આ વ્યક્તિ એ બાળકી સાથે જે કર્યું એ જાણીને હચમચી જશો..

વડોદરાના આજવા રોડ એકતાનગરમાં એક સગીર બાળકને ઈંડા બતાવવા માટે તેના ઘરે લઈ જઈ કુદરત વિરુદ્ધનું કૃત્ય કરનાર યુવક વિરુદ્ધ બાપોદ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાઈ છે. બાપોદ પોલીસે ફરિયાદના આધારે ગુનો નોંધી કાર્યવાહી હાથ ધરી છે. પોલીસે આરોપીની ધરપકડ કરી કાર્યવાહી હાથ ધરી હતી. માસૂમ બાળક, જેને તે મામા કહેતો હતો. તેણે અપમાનજનક કરતાં વધુ ખરાબ વર્તન કર્યું, જેનાથી પડોશના રહેવાસીઓ ગુસ્સે થયા.

Advertisement

બાપોદ પોલીસે બાળકીની માતાની ફરિયાદ પરથી ગુનો નોંધી આરોપી પ્રફુલ્લ સોલંકીની ધરપકડ કરી છે. આજવા રોડ પર રહેતી પરિણીતા ગુરુવારની જેમ ગઈ કાલે સાંજે 7.15 કલાકે તેની સગીર પુત્રી સાથે બાવમાનપુરા દરગાહ પર ગઈ હતી. જ્યારે સગીર પુત્રી તેની માતાનો મોબાઈલ લઈને દરગાહની બહાર ઉભી હતી.

દરમિયાન માતાના મોબાઈલ નંબર પર તેના 6 વર્ષના પુત્રનો ફોન આવ્યો હતો. બહેનને આ ફોન આવતાં તેણે કહ્યું કે અમારી બાજુમાં રહેતા કાળુ કાકાએ મને કબૂતર આપવાના બહાને ઘરે લઈ જઈને ગંદું કામ કર્યું છે. જેથી સગીરાએ તેની માતાને દરગાહની બહાર બોલાવી હતી અને આ ભયાનક ઘટનાની જાણ કરી હતી.

જેથી મા-દીકરી ઘરે પહોંચી ગયા હતા. ત્યારબાદ ઘરમાં હાજર પુત્રએ માતાને ગળે લગાડી અને રડવા લાગ્યો.માતાએ પૂછતાં તેણે રડતાં રડતાં કહ્યું કે હું ઘરની બહાર રમતી હતી ત્યારે સામે રહેતા કાળુ કાકા ઘરની બહાર મોટા કબાટમાં કબૂતર જોવા ગયા હતા. ત્યારે કાળુ કાકા તને અહીં આવ અને કબૂતરનું ઈંડું બતાવું તેમ કહીને ઘરે લઈ ગયા હતા.

જ્યાં મારી સાથે ગંદું કામ કરતાં તેને ઉલ્ટી થવા લાગી હતી. માસૂમ પુત્રના મોઢેથી આ શબ્દો સાંભળીને માતાના પગ નીચેથી જમીન સરકી ગઈ. આ જઘન્ય ઘટના અંગે બાળકીની માતાએ બાપોદ પોલીસ સ્ટેશનમાં પ્રફુલ્લ અશોકભાઈ સોલંકી ઉર્ફે કાલિયો (ઉંમર 33) વિરુદ્ધ આઈપીસીની કલમ 763, 377 અને પોક્સો એક્ટની કલમ 3 (એ), 4 હેઠળ ફરિયાદ નોંધાવી છે.જેના આધારે પોલીસે આરોપી કાલિયાની ધરપકડ કરી હતી.આરોપી પ્રફુલ એલ એન્ડ ટી કંપનીની સામે ફોર વ્હીલર કંપનીના શોરૂમમાં કામ કરે છે અને તેને 10 વર્ષની પુત્રી છે. ગઈકાલે તેની પત્ની અને પુત્રી નજીકમાં રહેતા સાસુના ઘરે ગયા હતા.જ્યારે બળાત્કાર પીડિતાની માતા અને બહેન પણ બહાર હતા.

જેનો લાભ લઈને પ્રફુલ સોલંકીએ બાળકને પોતાની હવસનો શિકાર બનાવ્યો હતો.બળાત્કાર પીડિતા અને તેનો ભાઈ ઘરની બહાર રમતા હતા. તે સમયે આરોપી પ્રફુલ્લ 6 વર્ષના વિદ્યાર્થીને કબૂતરનું ઈંડું બતાવવાના બહાને ઘરની બહાર લઈ ગયો હતો. દરમિયાન તેની સાથે રમતા તેનો નાનો ભાઈ ઘરે આવ્યો ત્યારે પ્રફુલ ઉર્ફે કાલિયાએ તેને કબૂતરનું ઈંડું આપીને બહાર મોકલ્યો હતો.ગુરૂવારે સાંજે બનેલા આ બનાવે વિસ્તારમાં ચકચાર જગાવી મૂકી છે.

આ બનાવના ઘેરા પ્રત્યાઘાત પડે તે પહેલાં બાપોદ પોલીસે બાળક સાથે સૃષ્ટી વિરૂદ્ધનું કૃત્ય આચરનાર આરોપીની અટકાયત કરી લીધી હતી. ઝડપાયેલા આરોપીની પૂછપરછમાં પોલીસને ચોંકાવનારી વિગતો મળી હતી. આ આરોપીએ અગાઉ પણ આવું કૃત્ય આચર્યું છે કે કેમ ? તે દિશામાં પણ પોલીસે તપાસ હાથ ધરી છે. પોલીસ તપાસ દરમિયાન આ બનાવમાં ચોંકાવનારી વિગતો બહાર આવવાની શક્યતાઓને નકારી શકાય તેમ નથી.

Advertisement