કળિયુગમાં કેમ નથી લાગતો શ્રાપ? આ છે તેનું સૌથી મોટું કારણ…

કળિયુગમાં શ્રાપ કેમ લાગતા નથી તે જાણવા માટે અમારી સાથે રહો. કલિયુગની શરૂઆત, આજથી લગભગ 5000 વર્ષ પહેલા, તેના અંત માટે ઓછામાં ઓછા 1,25000 બાકી છે. તમે કેવી રીતે સમજ્યા કે કલિયુગમાં કોઈ શ્રાપ નથી?

Advertisement

તો ચાલો તમને જણાવીએ કે શું આપણે કોઈને શ્રાપ આપીને સજા આપી શકીએ છીએ. સુવર્ણકાળમાં ઋષિઓમાં અપાર શક્તિ હતી. ઋષિ મુનિએ ક્યારેય તેમની શક્તિનો દુરુપયોગ કર્યો નથી કારણ કે તેઓ જાણતા હતા કે જો કોઈ મને શ્રાપ આપે છે તો તેને ભોગવવું પડશે. અને તે સમયે શ્રાપની અસર એટલી તીવ્ર હતી કે શાપની અસર તેની સાથે જ શરૂ થઈ જતી હતી.

તે સમયે માત્ર ઋષિમુનિઓ જ નહિ પરંતુ સામાન્ય લોકો પણ જે સદાચારી હતા તેઓ પણ કઠોર તપસ્યા કરતા હતા અને ભગવાનના નામનો જપ કરીને શક્તિ મેળવતા હતા, જે બીજાનું ભલું થાય અને ખરાબનો નાશ થાય, આવી અપાર શક્તિ.

પોતાની અંદર ક્યારેય કોઈનું ખરાબ ઇચ્છતા ન હતા.માત્ર સારા માટે જ વિચારતા હતા અને તમારી અંદર જે પણ શક્તિઓ હતી તે બધી જ દૈવી શક્તિ કહેવાય છે.એટલે જ તેણે પણ એવી જ રીતે દૈવી શક્તિ મેળવીને સર્વસ્વ ગુમાવ્યું અને રાક્ષસોનો નાશ થયો.

સત્ય, ત્રેતા, દપર આ યુગમાં ન તો પાપ કરવામાં આવ્યું કે ન તો તેના માટે કોઈ કાયદો બનાવવામાં આવ્યો, જો કોઈ પાપ હોય તો તેનો નાશ કરવા માટે ખુદ ભગવાન આ પૃથ્વી પર અવતાર લઈને તેનો નાશ કરતા હતા.

તમે સાંભળ્યું જ હશે કે ભગવાન વિષ્ણુએ પોતે રામનો અવતાર લીધો હતો, તેનું કારણ એ હતું કે જ્યારે આ ધરતી પર કોઈ પાપીનો જન્મ થાય છે ત્યારે ભગવાન પોતે તેનો નાશ કરવા આવે છે.

ભગવાન શ્રી કૃષ્ણએ ભાગવત ગીતામાં પાંડુના પુત્ર અર્જુનને કહ્યું હતું કે 3 યુગમાં માણસે પાપ કર્યું ન હતું, પરંતુ આ કળિયુગમાં ઘણા એવા છે જેઓ ઘણા પાપ કરવાના છે, હવે તેમાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે. આ, શ્રી હરિનું નામ લો.

આ યુગમાં પાપોની સંખ્યા વધુ હોવાને કારણે, પુણ્યશાળી આત્માઓ ખૂબ ઓછા રહેશે, પાપી આત્માઓ આ પૃથ્વી પર સૌથી વધુ રહેશે, જેના કારણે શ્રાપની અસર જલ્દીથી કોઈ વાંચશે નહીં.

આ કળિયુગમાં જો કોઈ વ્યક્તિ કોઈને શ્રાપ આપે તો તેની અસર થાય છે, પરંતુ તેની અસર ધીરે ધીરે થશે. કારણ કે જે વ્યક્તિએ શ્રાપ આપ્યો છે તેણે ક્યાંક પાપ પણ કર્યું છે, જેના કારણે તેનો શ્રાપ ધીમે ધીમે પ્રભાવિત થાય છે.

પરંતુ તે વ્યક્તિ પર શ્રાપની અસર ચોક્કસપણે થાય છે, જેમ હવામાન બદલાતું રહે છે, તેવી જ રીતે શ્રાપની અસર પણ બદલાતી રહે છે, પરંતુ જ્યારે સમય આવશે, ત્યારે તમે ચોક્કસપણે તે શ્રાપની અસરને સમજી શકશો.આ કળિયુગમાં પુણ્યશાળી આત્મા મેળવવો ખૂબ જ મુશ્કેલ છે, જો તમે ક્યાંય પાપ ન કર્યું હોય અને તમે કોઈને શ્રાપ આપ્યો હોય.

ભલે તે અત્યારે ન અનુભવાય, પરંતુ તેની અસર ધીમે ધીમે અનુભવાય છે, આ માટે સમયની રાહ જુઓ, તમે જાતે સમજી જશે. ભગવાન આજે પણ છે અને તે સમયે પણ હતા ભગવાન આવનારા સમયમાં પણ રહેશે, તે ભગવાનમાં વિશ્વાસ રાખો.

જે વ્યક્તિ ભગવાન પર ભરોસો રાખે છે તેના પર ભગવાન હંમેશા નજર રાખે છે, તમે જે પણ બોલો તે સાચું કહેશો, આ માટે તમારો દરેક શબ્દ તીર જેવો છે.આ વાત હંમેશા ધ્યાનમાં રાખો.

જેમ કોઈ વ્યક્તિના આશીર્વાદ વ્યક્તિ માટે શુભ યોગ બની જાય છે,તો તેનાથી વિપરિત વ્યક્તિ જો શ્રાપ આપે છે, તો તેના માટે પણ અશુભ યોગ રચાય છે, જ્યાં તે તે પાપની સજામાં સહભાગી બને છે.

અધર્મ ક્યારેય જીતતો નથી, ન તે સમયે થયો હતો, ન હવે તે થશે, ન તે આવનારા સમયમાં થશે. જો તમે અધર્મનો સહારો આપો છો, તો તમે પણ પાપના સહભાગી બન્યા છો, જો તમે સચ્ચાઈના માર્ગને વળગી રહેશો, તો તમે ચોક્કસપણે અનીતિને શાપ આપી શકો છો.

સૌથી મોટી ભૂલ એ લોકો કરે છે જેઓ આ શ્રાપમાં માનતા નથી. જો તમે આશીર્વાદમાં વિશ્વાસ કરી શકો તો તમારે આ શ્રાપમાં પણ વિશ્વાસ કરવો જોઈએ. મનુષ્યના જીવનમાંથી જે પણ બહાર આવે છે તે આત્માને સીધો અથડાવે છે, ભલે તમે તેને જોઈ શકતા નથી, પરંતુ તમારા આત્માને મોટી ઈજા થાય છે, જેની સજા તેમને 1 દિવસ અથવા 1 દિવસના શ્રાપની ચોક્કસ મળે છે.

Advertisement