ખંભાતની શરમજનક ઘટના,મહિલાને પતિના મિત્રએ વારંવાર બનાવી હવસનો શિકાર…

ગુજરાતમાં દુષ્કર્મની ઘટનાઓમાં વધારો થઇ રહ્યો છે. બળાત્કારની ઘટનાઓ પણ સતત વધી રહી છે. નાના બાળકોથી લઈને પરિણીત મહિલાઓ પર બળાત્કારની ઘટનાઓ સામે આવી રહી છે.ત્યારે આણંદ જિલ્લામાં પણ આવી જ હિંસાની ઘટના સામે આવી છે. જેમાં પતિના મિત્રએ પરિણીત મહિલા પર વારંવાર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો અને પરિણીત મહિલાને અનેકવાર પોતાની હવસનો શિકાર બનાવી હતી.

Advertisement

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર આણંદના ખંભાત તાલુકાની એક મહિલાએ તેના ગામના યુવક કેતન પટેલ ઉર્ફે પપ્પુ સામે તેના પતિ અને સાળા અને સસરા સામે વારંવાર જાતીય દુષ્કર્મ આચરવા બદલ જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપવાનો ગુનો દાખલ કર્યો છે. જોકે, પત્નીની ફરિયાદના આધારે ખંભાત નગર પોલીસે કલમ 354, 376, 504 અને 506(2) મુજબ ગુનો નોંધી આરોપી કેતન પટેલ ઉર્ફે પપ્પુની ધરપકડ કરી આગળની કાર્યવાહી હાથ ધરી છે.

ખંભાતના એક ગામમાં રહેતી પરિણીત મહિલાના પતિ, સાળા અને સસરાની 2019માં હત્યાના કેસમાં અટકાયત કરવામાં આવી હતી. આ કેસમાં કેતન ઉર્ફે પપ્પુ ભીખા પટેલને કસ્ટડીમાં લેવામાં આવ્યો છે. જોકે, થોડા સમય બાદ તેને જામીન પર મુક્ત કરવામાં આવ્યો હતો. આ દરમિયાન તેણે પોતાની પત્નીને પોતાની મરજીનો શિકાર બનાવી હતી.

જ્યારે આરોપી કેતન ઉર્ફે પપ્પુ પાસે પરિણીતાનો મોબાઈલ નંબર હતો ત્યારે તેણે ફોન કરીને તેને મળવાનું કહ્યું હતું કે તેને કેસ સંબંધિત કામ છે. જોકે, શરૂઆતની અનિચ્છા બાદ પરિણીતાએ તેને મળવા માટે કામના સ્થળે બોલાવ્યો હતો. તેથી, કેતન કંપનીમાં ગયો. જ્યાં તે તેની પત્નીને કારમાં બેસાડી તારાપુરમાં તેના મામાના ઘરે લઇ ગયો હતો.

અહીં તે તેને ગરમીના બહાને બેડરૂમમાં લઈ ગયો હતો. જ્યાં તેણે શરૂઆતમાં જેલમાં શું થયું તેની વાત કરી હતી. બાદમાં અચાનક તેણે તેની પત્નીની સામે આઈ લવ યુ કહી તેણીને પલંગ પર ધક્કો મારીને તેના શરીરને સ્પર્શ કરવા દબાણ કર્યું હતું. જોકે, પરિણીતાએ તેનો વિરોધ કર્યો હતો. જેથી નારાજ આરોપીઓએ તેને કંપનીમાં છોડી દીધો હતો.

આ ઘટના બાદ પરિણીતાએ તેની સાથે વાત કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું. પરંતુ કેતન તેને વારંવાર કોલ અને મેસેજ દ્વારા વાતચીત કરવા દબાણ કરતો હતો. બાદમાં દરરોજ પરિણીતા જે જગ્યાએ કામ કરતી હતી ત્યાં કંપની પાસે ઊભી રહીને ફોન કરતી હતી.

એક દિવસ તેણે તેની પત્નીને બદનામ કરવાની ધમકી પણ આપી. હું રાજકારણ અને પોલીસથી પરિચિત છું. તે અપશબ્દો બોલવા લાગ્યો કે તારા પતિ કે જેઠ ને જેલની બહાર આવવા નહીં દઉં. આ ધમકીઓ વચ્ચે પરિણીતા કેતન ઉર્ફે પપ્પુની શાલીનતા સહન કરવા લાગી હતી.

આરોપી કેતન અવારનવાર તેણીને કારમાં તારાપુરમાં તેના મામાના ઘરે લઈ જતો હતો અને શારીરિક સંબંધો બાંધ્યા હતા. આ સિવાય તેને તારાપુરની એક હોટલમાં પણ તેની ભૂખ મિટાવવા માટે લઈ જવામાં આવ્યો હતો. કેતન અહીં જ ન અટક્યો, તેની પત્નીને તેની કારમાં બેસાડી અને તેને નિર્જન સ્થળે ઉભી રાખી, તેની સાથે બળાત્કાર ગુજારતો હતો. બાદમાં નોકરી છોડતા સમયે પત્ની કંપનીમાં પરત જતી હતી.

આખરે કંટાળીને પત્નીએ કેતન ઉર્ફે પપ્પુ વિરુદ્ધ ખંભાત નગર પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવતાં પોલીસે વિવિધ કલમો હેઠળ ગુનો નોંધી કેતનની ધરપકડ માટે પરિપત્ર કર્યો હતો. કેતન ઉર્ફે પપ્પુ અવાર નવાર ફોન કરતો હતો અને જો પરિણીતા ના પાડે તો તે ખૂબ ગુસ્સે થઈને ફોટા અને વિડીયો વાયરલ કરવાની ધમકી આપતો હતો અને તેની મરજી વિરુદ્ધ બળાત્કાર ગુજારતો હતો. અત્યાર સુધી પરિણીત મહિલા સમાજમાં બદનામીના ડરથી પીડાતી હતી.

Advertisement