ખેડૂતો માટે ખુશીના સમાચાર, હજુ ચાર દિવસ રાજ્યમાં રહેશે વરસાદી માહોલ, આ વિસ્તારોમાં પડી શકે છે ધોધમાર વરસાદ…

રાજ્યમાં આગામી ચાર દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી છે. હવામાન વિભાગે દક્ષિણ ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી હતી. હવામાન વિભાગે પણ સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

Advertisement

જો કે અમદાવાદમાં આગામી ચાર દિવસ સારા વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી.હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં ચાર દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે.

સૌરાષ્ટ્ર, મધ્ય ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત, બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, કચ્છ, જામનગર, દ્વારકા, પોરબંદરમાં 4 દિવસ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી છે.આ સાથે સુરત, વલસાડ અને નવસારીમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે. વલસાડમાં મેઘાએ તોફાની બેટિંગ શરૂ કરી છે. વલસાડમાં સરેરાશ 4.48 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. પારડીમાં સૌથી વધુ 4 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. વાપીમાં 2.27 ઈંચ અને ઉમરગામમાં 2 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

કપરાડામાં 1.4 ઈંચ અને ધરમપુરમાં 1.20 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. વલસાડમાં ભારે વરસાદને કારણે છીપવાડ ગરનાળામાં પાણી ભરાયા છે. તેથી ગરનાળાની બહાર પોલીસ બંદોબસ્ત ગોઠવી દેવામાં આવ્યો છે અને ગરનાળાને બંધ કરી દેવામાં આવ્યું છે.

અરવલ્લી જિલ્લામાં વરસાદી માહોલ, ભિલોડા તાલુકામાં પણ એક ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. આથી ભિલોડા, શામળાજી સહિત અન્ય જિલ્લામાં વરસાદ શરૂ થયો છે.હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ઉત્તર ગુજરાત, દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આગામી મંગળવારે સુરત, વલસાડ અને નવસારીમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, જામનગર, પોરબંદર, દેવભૂમિ, દ્વારકા અને કચ્છમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સુરતના પલસાણામાં સૌથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. પલસાણામાં આઠ ઈંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો. બનાસકાંઠાના દિયોદરમાં આઠ ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

નવસારીના ખેરગામમાં છ ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. સુરતના બારડોલીમાં પણ પાંચ ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. ડિસેમ્બરમાં પાંચ ઈંચ, અમીરગઢમાં પાંચ ઈંચ, સુરતના ચોર્યાસીમાં સાડા પાંચ ઈંચ, વલસાડ તાલુકામાં સાડા ચાર ઈંચ, વલસાડના પારડીમાં સાડા ચાર ઈંચ, નવસારી તાલુકામાં ચાર ઈંચ અને ત્રણ ઈંચ વરસાદ વરસ્યો હતો. સુરત શહેરમાં અડધો ઇંચ. આ ઉપરાંત સુરત શહેરમાં સાડા ત્રણ ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.

Advertisement