મા ખોડિયારે ભક્તનો જીવ બચાવવામાં કર્યો ચમત્કાર, જોઈને લોકોની આંખો ફાટી ગઈ…

ગુજરાતને સંતોની ભૂમિ કહેવામાં આવે છે. અહીં આપણે ભક્તિભાવથી માનવતાની પત્રિકાઓ જોઈએ છીએ. પરંતુ કેટલીકવાર એવા નુસખા હોય છે જે લોકોની આંખો ખુલ્લી રાખે છે. આપણામાંના મોટાભાગના ખોડિયાર તળાવ પાસે બેઠા છે. અને મોટી સંખ્યામાં લોકો પોતાની સમસ્યાઓના નિરાકરણ માટે માતાના ચરણોમાં જાય છે.

Advertisement

એવું કહેવાય છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ માતરણીમાં નિષ્ઠાપૂર્વક વિશ્વાસ રાખે તો તેની ઈચ્છાઓ અને આકાંક્ષાઓ હંમેશા પૂર્ણ થાય છે. આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે. જેમાં એક ભક્ત દરરોજ તેમના ગામની બાજુમાં આવેલા ગામમાં મા ખોડિયારના દર્શન માટે આવતા હતા. પરંતુ આ માણસને રોજ નદી પાર કરવી પડતી હતી.

પરંતુ એક દિવસ જ્યારે આ ભક્ત મા ખોડિયારના દર્શન કરવા જઈ રહ્યો હતો ત્યારે અચાનક તે નદીની વચ્ચે પહોંચી ગયો જ્યાં તેની સામે એક મોટો મગર ઉભો હતો. પેલો માણસ ગભરાઈ ગયો અને માની લીધું કે આજે અમારું મૃત્યુ નિશ્ચિત છે. પરંતુ મગર હુમલો કરે તે પહેલા તેને તેની માતા ખોડિયાર યાદ આવી ગયા. હું તમારો ભક્ત છું અને હું તમને મળવા દરરોજ આવું છું.તમે આજે મારો જીવ બચાવો.

બસ તેના શબ્દો ખોડિયારનો ચમત્કાર બની ગયા. અને માતાનું ત્રિશૂળ મોકલ્યું. આ ત્રિશૂળ જોઈને જ મગર ભાગી ગયો અને માતા ખોડિયારે પોતાના ભક્ત માટે રખોપા બનાવ્યા. ત્યારબાદ ભક્તે નદી પાર કરી મા ખોડિયારને ત્રિશુલ મંદિરમાં મૂક્યા અને મા ખોડિયારનો ખૂબ ખૂબ આભાર માન્યો. કારણ કે જો મા ખોડિયારનું ત્રિશૂળ ન આવ્યું હોત તો તેણીએ જીવ ગુમાવ્યો હોત. આ હતી મા ખોડિયારના પરચાની કથા.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો ખોડિયાર માતાજીના મંદિરમાં ચોરી થતા જ સાક્ષાત મગરના દર્શન થયા છે એવુ અહીંયા જોવામાં આવ્યું છે અને તેની સાથે જ વાત કરીએ તો આ મહીસાગરના લુણાવાડામાં અજીબોગરીબ કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેની અહીંયા વાત કરી છે જેમાં લુણાવાડાના પાલ્લા ગામમાં મંદિરમાં મગર આવતા લોકો દર્શન કરવા માટે પહોંચ્યા હતા.

જે ખૂબજ શ્રદ્ધાથી પહોંચ્યા હતા અને તેમજ જેમાં મહત્વનુ એ છે કે જ્યાં ખોડીયાર મંદિરમાંથી શનિવારે ચોરીની ઘટના સામે આવી હતી અને આ ઘટના બાદ લોકોમાં ડર દેખાવા લાગ્યો હતો તેમ કહેવામાં આવ્યું છે. તેમજ આ વિશે વધુ માહિતી આપતા એવું જણાવવામાં આવ્યું છે કે આ ઘટનાના બીજા દિવસે મંદિરમાં મગર દેખાયો હતો અને ત્યારબાદ આ મગર માતાજીનો હોવાની ગામમાં ચર્ચા ચાલી રહી છે.

જેની વાત અહીંયા કરવામાં આવી છે અને આ મુજબ જ આ મગરની જાણ થતાની સાથે જ મોટી સંખ્યામાં લોકો મંદિરમાં પહોંચ્યા હતા એમ માનવામાં આવ્યું છે અને આ મંદિરમાં મગરની સ્થાનિકોએ કંકૂ અને ફૂલો નાખીને પુજા પણ કરી હતી અને તેને સાક્ષાત માતાજી છે તેમ માનવામાં આવ્યું હતું.આ મગરને મંદિરમાં આવેલા વનવિભાગે પકડ્યો છે.

ત્યારબાદ અહીંયા જણાવ્યું છે કે આ મગરને મંદિરમાં વનવિભાગે પકડ્યો છે અને તેમજ આ મહીસાગરના પાલ્લામાં આવેલા ખોડિયાર મંદિરમાંથી મગરનું વનવિભાગે રેસ્ક્યુ કર્યુ છે તેવી જાણકારી મળી આવી છે અને તેમજ આ ગ્રામજનો સાથે ચર્ચા કર્યા બાદ પણ મગરને મંદિરમાંથી બહાર લવાયો છે એવું જાણવા મળી આવ્યું છે અને તેની સાથે જ આ મંદિરના ગર્ભ ગૃહમાંથી રેસ્ક્યુ કરીને મગરને ગામના તળાવમાં છોડવામાં આવ્યો છે.

તેવું કહેવામાં આવ્યું છે અને આની સાથે જ આ મગર નજીકના તળાવમાંથી આવ્યો હોવાનું વન વિભાગે પુષ્ટિ કરી છે અને આ વિસ્તારમાં મગર ફર્યા જ કરે છે એવું પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે.અંતમાં આ વિશે વધુ વાત કરવામાં આવે તો એ મહત્વનુ માનવામાં આવ્યું છે કે જેમાં 2 દિવસ પહેલા જ આ મંદિરમાંથી ચોરીની ઘટના સામે આવી હતી અને આ ઘટના ઘટ્યા બાદ લોકોની વિચારધારાઓ કંઈક અલગ જ હતી.

પણ એવામાં જ આ ઘટના બાદ ગ્રામજનો દ્વારા પણ મંદિરમાં રાતે પહેરો કરવામાં આવી રહ્યો હતો અને ત્યારબાદ જણાવ્યું છે કે આ એકાએક મંદિરમાં મગર આવ્યો હતો અને તેની સાથે જ આ ગ્રામજનોએ મંદિરમાં મગરને ફૂલ અને કંકુ વડે પૂજા કરી હતી તેવું જણાવ્યું છે અને તેમજ આ મગર માતાજીનો હોવાનો ગામમાં ચર્ચાઓ ચાલી રહી હતી અને ત્યારે જ હવે વનવિભાગ દ્વારા મગરનું રેસ્ક્યુ કરવામાં આવ્યુ છે એમ માનવામાં આવી રહ્યું છે.

Advertisement