કિસાનો માટે વધુ 1 સારા સમાચાર,ગાયો ભેંસો માટે સરકાર સૂકું ઘાસ વિના મૂલ્યે આપશે…

પૂરગ્રસ્ત નવસારી જિલ્લામાં વરસાદે વિરામ લેતા યુદ્ધના ધોરણે રાહત કામગીરી ચાલુ કરી દેવામાં આવી છે આ સાથે જ ગુજરાત સરકારે નવસારી જિલ્લા માટે રાહતની જાહેરાતો કરી છે જે આ મૂજબ છે.

Advertisement

નવસારી જિલ્લામાં અબોલ પશુઓને મહત્તમ 5 ઢોરની મર્યાદામાં પશુદીઠ 4 કિલો સૂકુ ઘાસ વિનામૂલ્યે અપાશે રાજ્યના મહેસૂલ અને આપત્તિ વ્યવસ્થાપન મંત્રી રાજેન્દ્રભાઈ ત્રિવેદીએ જણાવ્યું છે કે રાજ્યમાં આજે વરસાદ બંધ થઈ ગયો છે.

અને આગામી 24 કલાક દરમિયાન રાજ્યમાં ક્યાંય પણ રેડ એલર્ટ નથી પોરબંદર જૂનાગઢ વલસાડ જિલ્લામાં વરસાદની સંભાવના છે રાજ્યમાં વરસાદની સ્થિતિ અંગે આજે સ્ટેટ ઇમરજન્સી ઓપરેશન સેન્ટર ખાતે મીડિયાને માહિતી આપતાં મંત્રી ત્રિવેદીએ જણાવ્યું હતું કે.

આજે નવસારી જિલ્લામાં વરસાદ બંધ થયો છે તત્કાલિન મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્રભાઈ પટેલે એક પણ ક્ષણનો વિલંબ કર્યા વિના મહત્તમ પાંચ પશુઓની મર્યાદામાં અબોલ પશુઓને 4 કિલો સૂકો ચારો વિનામૂલ્યે આપવાનો નિર્ણય લીધો છે.

જેનું વિતરણ આજથી શરૂ થશે નવસારી જિલ્લામાં 132 ટીમો દ્વારા સર્વેની કામગીરી યુદ્ધના ધોરણે શરૂ કરવામાં આવી છે મંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે 57,408 નાગરિકોને સુરક્ષિત સ્થળોએ ખસેડવામાં આવ્યા હતા અને રાજ્યના અસરગ્રસ્ત વિસ્તારોમાં આશ્રયસ્થાનોમાં રાખવામાં આવ્યા હતા.

જેમાંથી 48,102 નાગરિકો ઘરે પરત ફર્યા છે જ્યારે 9,306 નાગરિકો હજુ પણ આશ્રયસ્થાનોમાં આશ્રય લઈ રહ્યાં છે તેઓને સ્થાનિક સરકાર દ્વારા પૌષ્ટિક આહાર સહિતની આરોગ્ય સુવિધાઓ પૂરી પાડવામાં આવી રહી છે 7 જુલાઈથી અત્યાર સુધીમાં રાજ્યમાં 56 લોકો મૃત્યુ પામ્યા છ.

અને 748 પશુઓ મૃત્યુ પામ્યા છે એમ તેમણે જણાવ્યું હતું વહીવટીતંત્રે NDRF અને SDRFની ટીમો સાથે સંકલન કરીને વરસાદના પ્રવાહ સહિત અન્ય સ્થળોએ ફસાયેલા 1,513 નાગરિકોને બચાવ્યા NDRF- SDRF જવાનોએ ખૂબ જ હિંમત અને બહાદુરી સાથે નાગરિકોના જીવ બચાવ્યા છે.

મંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે નવસારીમાં વરસાદ બંધ થયા બાદ 132 ટીમોએ કેશ ડોલ બનાવવા અને આરોગ્ય સર્વેક્ષણ અને વિતરણની કામગીરી યુદ્ધના ધોરણે શરૂ કરી છે આ માટે રાજ્ય સરકાર દ્વારા નવસારી જિલ્લાને તાત્કાલિક ધોરણે બે અધિક કલેક્ટર અને પાંચ ડેપ્યુટી કલેક્ટર ફાળવવામાં આવ્યા છે.

આ ઉપરાંત આરોગ્ય મહેસૂલ સહિતના સંબંધિત વિભાગોના નોડલ અધિકારીઓ પણ પુનર્વસન કાર્યમાં જોડાયેલા છે નવસારી જિલ્લામાં રાહત કાર્ય સરળતાથી થઈ શકે તે માટે મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્રભાઈ પટેલની સૂચનાથી તાત્કાલિક રૂ.5 કરોડની ફાળવણી કરવામાં આવી છે.

વધુ વિગતો આપતાં તેમણે જણાવ્યું હતું કે રાજ્યના કુલ 14,642 બસ રૂટ પૈકી 140 રૂટ બંધ છે યુદ્ધના ધોરણે શરૂ કરવામાં આવી છે રાજ્યના 18,000 ગામોમાંથી માત્ર 126 ગામોમાં જ વીજળી કાપવામાં આવી છે વીજ પુરવઠો ખોરવાયો છે.

103 ગામો પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યા છે જ્યારે બાકીના 23 ગામો પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યા છે મંત્રીએ જણાવ્યું કે 1 જૂનથી 31 જુલાઇ સુધી માછીમારી પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે છોટાઉદેપુર ભરૂચ વલસાડ ડાંગ રાજકોટ અને પોરબંદરમાં કુલ 9 રાજ્ય ધોરીમાર્ગો પંચાયત હેઠળના 171 રસ્તાઓ.

અને કચ્છ પંચમહાલ વલસાડ અને ડાંગમાં 1-1 રસ્તા બંધ છે આ તમામ રસ્તાઓ વહેલી તકે ખોલવા વહીવટી તંત્ર પ્રયાસ કરી રહ્યું છે ભારે વરસાદની સ્થિતિમાં મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્રભાઈ પટેલના નેતૃત્વ હેઠળની સમગ્ર સરકાર તમામ ગુજરાતીઓની તરફેણમાં છે.

શક્ય તમામ મદદ કરવા તૈયાર છે ગુજરાત સરકાર વતી મંત્રીએ નાગરિકોને આશ્વાસન આપ્યું કે ગભરાવાની કે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી તેમણે ઉમેર્યું કે રાજ્યમાં તા.7મી જુલાઈથી અત્યાર સુધીમાં 56 માનવ મૃત્યુ નોંધાયા છે અને 748 જેટલા પશુઓના મોત થયા છે.

વરસાદના વહેતા પાણીના વહેણા સહિત અન્ય જગ્યાએ ફસાયેલા 1513 જેટલા નાગરિકોને એનડીઆરએફ તથા એસડીઆરએફની ટીમો સાથે સંકલનમાં રહીને વહીવટી તંત્ર દ્વારા બચાવી લેવાયા છે NDRF-SDRFના જવાનોએ કાબેલિયત જિંદાદિલી અને શૌર્યતાથી નાગરિકોના જીવ બચાવ્યા છે.

Advertisement