માં ની આ ભૂલો ને કારણે જન્મે છે કાળુ બાળક, શું તમે પણ નથી કરતા આ ભૂલો…

ભારતમાં કાળા અને સફેદ રંગની ઘણી ચર્ચા છે એવું કહેવાય છે કે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન કાળી વસ્તુઓ ખાવાથી બાળક કાળું થઈ જાય છે તમે ગર્ભવતી થયા પછી આવી ઘણી વાતો સાંભળી હશે જેના કારણે ગર્ભવતી માતાનું બાળક કાળું થઈ શકે છે.

Advertisement

એવું માનવામાં આવે છે કે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન બ્લેકબેરી ખાવાથી ગર્ભ કાળો થઈ શકે છે આગળ આપણે શોધીશું કે શું ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન બેરી ખાવાથી બાળક ખરેખર કાળું થઈ જાય છે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન મેલાનિન નામનું હોર્મોન ઉત્પન્ન થાય છે.

જ્યારે સગર્ભા સ્ત્રીના શરીરમાં મેલાનિનનું સ્તર વધે છે ત્યારે ગર્ભના રંગને અસર થઈ શકે છે જો કે બાળકનો રંગ માતાપિતાના જનીનો પર આધાર રાખે છે પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં તે વિપરીત છે કેટલાક બાળકો તેમના માતાપિતાથી રંગ ગુમાવે છે.

આર્યનને પહેલા સમજવું જરૂરી છે નહીંતર પ્રેગ્નન્સી અને ડિલિવરી પછી પણ એનિમિયા થવાનો ખતરો રહે છે બાળકના સ્વસ્થ વિકાસ માટે પણ આયર્ન જરૂરી છે પરંતુ જો સગર્ભા સ્ત્રીઓ વધુ આયર્નનું સેવન કરે છે તો તે શરીરના હોર્મોનલ સ્તરને અસર કરે છે.

અને તેની અસર બાળકના રંગ પર પડે છે આયર્નથી ભરપૂર ખોરાક ખાવાથી બાળકના રંગને પણ અસર થઈ શકે છે તેથી ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન આયર્નનું સેવન મર્યાદિત કરો બેરી વિશે એવું કહેવાય છે કે જામુન એક એવું ફળ છે.

જે સગર્ભા માતાના બાળકને અંધારું કરી શકે છે આ સાબિત કરવા માટે કોઈ વૈજ્ઞાનિક પુરાવા નથી રિજોય હોસ્પિટલના ગાયનેકોલોજિસ્ટ કહે છે કે બાળકનો રંગ માતાપિતાના રંગ પર આધાર રાખે છે બાળકનો રંગ કાં તો માતાને જશે.

કે પિતાને ડોક્ટરોનું કહેવું છે કે કોઈપણ ફળ ખાવાથી બાળકનો રંગ બદલાતો નથી અને આ માત્ર એક દંતકથા છે અત્યારે શું કરી રહ્યા છો તમે સાંભળ્યું જ હશે કે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન કેસરનું દૂધ પીવાથી સારા બાળકને જન્મ મળે છે.

લગભગ બધાએ માની લીધું હશે તેવી જ રીતે જામુન વિશે કહેવાય છે કે તે બાળકના રંગને અસર કરે છે જો તે સાબિત કરવા માટે કોઈ વૈજ્ઞાનિક પુરાવા ન હોય તો પણ તમારે જોખમ ન લેવું જોઈએ ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન તમે જે પણ ખાઓ છો તેની સીધી અસર બાળક પર પડે છે.

તેથી બાળકને નુકસાન પહોંચાડતી વસ્તુઓ ન ખાવી તે વધુ સારું છે જો કે તેનાં રસ ઝરતાં ફળોની પોષક તત્વોથી સમૃદ્ધ છે તેથી તમે તેને ચોક્કસ માત્રામાં ખાઈ શકો છો કેટલી બેરી ખાવી છે તેનાં રસ ઝરતાં ફળોની દિવસમાં બે વાર કરતાં વધુ ન ખાઓ.

અને માત્ર બે બાઉલ બેરી ખાઓ આના કરતાં ઓછું ખાવું વધુ સારું છે માનવીઓમાં વાળના ફોલિકલ્સની સંખ્યા અને ઘનતા વાંદરાઓ જેવી જ હોય ​​છે તેમ છતાં આપણા શરીર પરના વાળ ન તો જાડા કે લાંબા હોય છે.

જેમ કે આપણા નજીકના સંબંધીઓના વાળ જેમ કે ચિમ્પાન્ઝી પરંતુ લગભગ 5 મિલિયન વર્ષો પહેલા સુધી આપણા પૂર્વજોના શરીરના વાળ આ વાનરો જેવા જ હતા તે સમયે તેઓ પોતાના પગ પર ચાલી રહ્યા હતા.

ખોરાક અને પાણીની શોધમાં ખુલ્લા અને વિશાળ વાતાવરણમાં વધુ સમય વિતાવતા હતા આવી સ્થિતિમાં તેમના માટે એક મોટો ખતરો હતો શરીરના આંતરિક તાપમાનમાં ખૂબ જ વધારો પ્રચલિત થિયરી મુજબ પ્રાચીન માણસના શરીરમાં થતા ફેરફારોના વિકાસને કારણે.

તેના શરીરનું તાપમાન બહુ વધ્યું ન હતું હકીકતમાં લગભગ 1.5 મિલિયન વર્ષો પહેલા આપણા ગ્રહના વિશાળ વિસ્તારોએ ખૂબ લાંબા સમય સુધી અસામાન્ય રીતે શુષ્ક આબોહવા અનુભવી હતી.

આવી શુષ્ક પરિસ્થિતિઓમાં છાયાના અભાવને કારણે મોટી સંખ્યામાં વૃક્ષો મૃત્યુ પામ્યા જેના કારણે હોમો આધુનિક માણસ અથવા હોમો સેપિયન પણ આ જીનસની એક પ્રજાતિ છે અને એકમાત્ર જીવિત પ્રજાતિ છે.

અન્ય તમામ જાતિઓ લુપ્ત થઈ ગઈ છે વંશના પ્રારંભિક સભ્યોની વાળ વિનાની ત્વચા પહેલા કરતા વધુ સીધા સૂર્યપ્રકાશના સંપર્કમાં આવી હતી અને લાંબા સમય સુધી અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણોત્સર્ગના ઉચ્ચ સ્તરનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

અહીં સવાલ પૂછી શકાય છે કે સૂર્યમાંથી નીકળતા અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણોની આપણી ત્વચા પર શું ખરાબ અસર પડે છે અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણો સૂર્યપ્રકાશનો ખૂબ જ નાનો અંશ હોવા છતાં આપણા શરીરને સૂર્યપ્રકાશને કારણે મોટાભાગનું નુકસાન તેમના કારણે થાય છે.

અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણો ત્વચાના કેન્સરનું કારણ બની શકે છે કારણ કે તે આપણા શરીરના કોષોમાં હાજર ડીએનએને નુકસાન પહોંચાડે છે જેના કારણે તે અસામાન્ય વર્તન કરવા લાગે છે ધીમે ધીમે તે કાળો અને કાળો થવા લાગે છે.

Advertisement